Lựa chọn sao lưu ảnh trên điện thoại: nên lên mây hay thẻ nhớ?

Duy Luân
8/4/2018 23:1Phản hồi: 814
814 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày trước mình ko tin tưởng cloud, với hồi đó dữ liệu ít nên toàn đưa thẻ nhớ, ổ cứng cho an toàn, wifi hồi đó ít, tốc độ chậm. Nhưng có lần ổ cứng bị hư mất hết dữ liệu nên mình quyết định chuyển sang cloud. Mà lúc đó thì cloud cũng phát triển quá rồi, wifi free cũng phủ khắp rồi.
Đưa lên cloud thuận tiện hơn thẻ nhớ nhiều. Mình đưa dư liệu lên 2 chỗ, mất thêm chút thời gian nhưng mà thấy an tâm hơn, chết thằng này có thằng kia. Nói vậy thôi chứ thực ra thì toàn dropbox với gôogle, mircosoft chết thế nào đc 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Nên xài thẻ nhớ nhé vì bạn không phải nghĩ tới chuyện bảo quản nó nữa
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chép ảnh từ điện thoại lên cloud vì tính an toàn cao hơn, backup ảnh ngay tức thì, dễ truy cập
Nguyễn MV
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn nên backup lên cloud vì tiện dụng
thanhcrg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên dùng thẻ microSD để backup ảnh vì sao lưu nhanh hơn
banytran1702
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cloud cloud cloud 😁 vì dễ truy cập, rất tiện, quản lý ảnh thuận tiện hơn
Toàn up lên google 😁 17gb giờ còn có hơn 5gb. Mình up ảnh gốc khá nhiều. Đang định chờ khi nào hết thì mua thêm gói theo năm. Gắn chặt với thằng Google từ mail, keep, calendar,...
Nên lên cloud, đừng chơi thẻ vì dễ truy cập, đảm bảo hơn, tiện trong việc quản lý ảnh, sao lưu ngay lập tức, tiện lợi, phải bỏ ít tiền hơn
Xài iPhone bao năm giơ lên là chụp chưa bao giờ nghĩ nên lưu nó ở đâu, mọi việc để Apple nó lo! Lên lap mở phát có ngay!
"Bạn nghĩ bạn chạy RAID, backup sang NAS, backup sang nhiều ổ đĩa là an toàn? Không hề, lỡ một ngày nhà bạn bị ngập nước và đống ổ cứng đó hỏng hết thì thế nào? Hoặc một hôm đẹp trời ổ cứng của bạn chết thì sao?"

Cái này thì đúng nè, data mình backup chục ổ ở nhà, hổm nghe tin trạm vũ trụ Thiên Cung của Tàu sắp rớt xuống sợ nó phi vô nhà mình làm hỏng hết mớ ổ cứng nên mình đã cho hết data lên MÂY ^^
Mình chép ảnh từ điện thoại lên cloud vì sao lưu nhanh hơn
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng icloud 50Gb cho con máy iphone 16Gb, chả phải lo phần ảnh hay video làm đầy dung lượng máy 😁
Tai liệu thì google drive. Quá thuận tiện
mykero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kubola Mình thì quất luôn 200Gb share cho cả nhà xài. Không cài thêm Google Photo hay Flickr gì nữa hết
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mykero Ngày trc có dùng flickr vì đc 1Tb, nhưng ghét cái là lâu lâu là phải mở app lên để nó up lên flickr, thích cái icloud là nó tự động luôn, chả phải làm gì, còn tự động giảm dung lượng vs chất lượng ảnh trên máy để tăng bộ nhớ cho máy sau khi ảnh đc up lên icloud. Cần ảnh nào bấm xem là tự tải lại về 😁
thuthappass
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mây đi vì chắc chắn rằng ảnh của bạn sẽ an toàn
Các bạn nên chơi thẻ nhớ nhé vì không phải lo lắng gì, rẻ, tức thời, dễ quản lý ảnh hơn
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì lưu trong điện thoại rồi 2 tháng copy ra ổ di động. Chứ lên cloud tiền đâu chịu nổi khi mình thường xuyên chụp hình.
Nên lên cloud, đừng chơi thẻ vì an toàn hơn
Các bạn nên dùng thẻ vì rất tiện
Anh em nên backup lên cloud vì tiện dụng
Backup lên mây hết vì truy cập dễ, tiện dụng
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao lưu ảnh nên xài thẻ nhớ anh em ạ vì đảm bảo hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế