Lừa vợ PS5 là máy lọc không khí, một gamer Đài Loan cuối cùng phải bán máy

P.W
26/11/2020 7:39Phản hồi: 189
Lừa vợ PS5 là máy lọc không khí, một gamer Đài Loan cuối cùng phải bán máy

Thay vì nói với vợ chiếc máy console mới toanh PlayStation 5 là… router siêu tốc Plash Speed, như trong đoạn phim hoạt hình nổi tiếng bên Hàn Quốc, khiến cả thế giới cười như nắc nẻ, thì một người đàn ông trung niên đến từ Đài Loan lại chọn cách nói dối vợ mình rằng cỗ máy game với thiết kế kỳ dị mình vừa sắm về là một chiếc máy lọc không khí. Chuyện chẳng may là, cô vợ phát hiện ra sự thật, anh này đã phải bán chiếc máy đi, và chia sẻ câu chuyện thật mà như đùa, chẳng khác gì trong đoạn phim hoạt hình hài hước. Câu chuyện này được chính người chủ nhân mới của chiếc máy PS5 nọ chia sẻ trên Facebook, với câu kết (dịch bằng Google Translate): “Chắc chắn là, các chị em biết phân biệt giữa PS5 và máy lọc không khí”.

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=3931568183540283

Facebook

昨天去面交買PS5 提早到了面交地點後 撥打電話給對方 電話那頭聲音是個女生 聽起來也不像會打電動的類型 價錢也是當天找到最便宜的 但還是一副急著想要賣掉的語氣。 對方到了之後,結果是個一看就知道典型愛打電動的中年男子,當然免不了在驗貨時尬聊一下: 「你這台在哪裡買的啊?」 「Pchome訂的」...
facebook.com

Thôi thì, cũ người mới ta, anh em đừng cười to quá nhé. Nếu có cười thì hãy xem lại đoạn phim hài của Hàn Quốc để thư giãn đôi ba phút rồi quay trở lại làm việc. Còn mình tối nay sẽ tìm cách nói với vợ là có chương trình mua bỉm và mua sữa công thức cho trẻ sơ sinh trúng PS5…

189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tội nghiệp bạn ấy. Hihi
đang bảo vợ là con rtx 3070 mới hỗ trợ deploy code các thứ nhanh lắm, dự án dạo này nặng.

thế mà gõ rtx3070 trên youtube toàn các bố benchmark chơi game, mẹ nó chứ.
winxp2007
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 Bác phải mua Quardo chứ 😆
libieu
CAO CẤP
3 năm
@tobe2405 chú mình còn bảo với thím mình cái cục bự bự 1080ti trong máy tính là quạt làm mát cho máy nữa cơ
Cười ra nước mắt
@tobe2405 Xin tiền mua con quadro rồi chạy đi mua con rtx thêm cây son hiệu. Bảo quay trúng thưởng. Thế là thoải mái ngay.
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Haha bây giờ máu quá lỡ mua rồi biết phải làm sao
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@taurus2011 Trong các trò chơi của đàn ông, máy game console đuợc liệt vào hàng "thiệt hại" nhẹ nhất rồi đó - Hãy nói với vợ như vậy.
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtienbk Nhưng cuối cũng vẫn phải đem bán lại. Nhà là phải có nóc bác ơi 🤣
bán lãi là cái chắc rồi 🤣
Mấy thanh niên này chưa bao giờ ngước lên nhìn nóc nhà rồi
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
Hehehe cho chừa cái tội lừa Gấu.
nói vợ thì vợ mua choa thui :V mấy bác căn quá dị
tuannd30
TÍCH CỰC
3 năm
@beckh@m Bác nhận của em 1 sự tôn trọng kkk
suddenrain
ĐẠI BÀNG
3 năm
@beckh@m quá đỉnh
@beckh@m Rồi một khi lộ ra thì an lox là có thật 🤣
@beckh@m Nó lại hợp lý quá đi
coi cái video trên 9gag ông kia bắn súng bằng ps5 phê vãi
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua PS4 Pro cùng lúc cưới vợ, 3 năm rồi mà tổng giờ chơi chưa quá 8 tiếng.
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanghaisol mua PS5 rồi mới biết mua game cũng mắc như mua máy.
@hoanghaisol khiếp, bác chơi nhiều thế, 3 năm trời mà mỗi ngày chơi chưa quá 8 tiếng 1 ngày
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanghaisol Đi chợ nấu ăn chăm con hết thời gian cmnr các bác. Cách đây vài tháng có mua PSN+ để đá PES Online, mà cũng mới đá được mới 2 trận =,=.
@hoanghaisol Khiếp bác khỏe mà vợ bác cũng khỏe chết đi dc. 3 năm trời năm nào cũng chơi với vợ 8 tiếng thì khiếp quá
buiducchi
ĐẠI BÀNG
3 năm
🤣🤣🤣😂😂
Ko bán máy mà bán vợ đi tốt hơn ko
Đài loan giàu mà con ps 5 làm sao làm khó được họ mà phải nói dối như vậy??
hgbinh
TÍCH CỰC
3 năm
@Nars Elemental Beast Câu dưới vả câu trên, double standards vkl =)))
Thôi thanh niên ếch ngồi đáy giếng ngậm mẹ mồm vô. Tung hô đất nước 1% ng dân nắm 99% là bình đẳng thu nhập, vcc. Ko biết đặt chân đc tới cái bang nào của mỹ r =)))
@Nars Elemental Beast Trung Quốc là do dân số đông thì GDP đầu người sẽ bị kéo xuống thôi
@hgbinh Vậy mà đám con cháu dòng họ lãnh đạo đều đua nhau đu càng qua Mĩ, nghệ sĩ nổi tiếng nào nổi danh mà một thời gian ko thấy đi diễn nữa là y như rằng qua Mĩ định cư, dân thường bèo bèo thì chui thùng lạnh, xếp hàng đi xuất khẩu culi... cũng chỉ để có 1 tấm vé tới Mĩ, còn đi theo đường chính thống thì hiện tại 1 triệu Biden/người mà tính tới,... chắc họ toàn qua để giải phóng nước Mĩ nhỉ? Ngu như mày giờ vẫn còn sống à?
@leemanhj916 Mĩ cũng 330 triệu chứ có ít gì đâu bác?
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Xem đi xem lại bao lần vẫn cười.
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@HuynhDacY Ông này chưa có kinh nghiệm. T mua airpod2 >3tr vk hỏi bảo đồ tàu fake đấy có hơn trăm, im hết!!!
@iáT Tài Airpods thì lừa đc quá là ez chứ Plash Speed tôi đố ông lừa đc đấy ?
Cười vô mặt
@iáT Tài Vợ bảo mua cho chục cái tặng họ hàng thì vỡ alo
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@batmanletruc Chỉ sợ con vk cầm dùng thử, thấy thích mà rẻ bắt mình mua lúc ý mới sợ bác ợ!
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@iáT Tài Ờ bác cẩn thận đó. Tưởng đồ rẻ đồ fake rồi lỡ bỏ máy giặt hay vứt đi thì lúc đó mà khóc nhá.
Mình đã bị : 1 con in-ear Cx-300 và 1 con Grado 125. Đều được quăng linh tinh vì tưởng lầm tai nghe khuyến mại kèm điện thoại.
Chắc mới lấy vợ nên chưa có kinh nghiệm sài vợ nè với lại cha này gamer nên ít lên mạng để học hỏi các chiêu thức bí kíp được cha ông tích lũy ngàn năm đối phó với vợ
Vừa thương vừa buồn cười =))) vợ thật quyền lực
Đen thật
Nỗi thống khổ của ae có vợ mà đam mê thì ko thể từ bỏ
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn Mình mua có cái airpod2 mà vk hỏi chỉ dám nói đồ tàu hàng fake hơn trăm 😆
tutv18885
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái khổ nhất của thằng đàn ông sau khi lấy vợ là phải ăn trộm tiền của chính mình. Dùng trộm đồ của chính mình mua. Haizz
@iáT Tài Cuộc sống rõ khổ nhễ 😔
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@Võ Thành Quân Tất cả vì hp gđ, để nhà cửa dc êm ấm!
@iáT Tài 😆
tutv18885
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iáT Tài Thề, cái trò khai báo hạ giá này chắc ai cũng phải dùng. Nói nhiều tiền nó lại chửi cho mặc dù vẫn là tiền của mình.
Khổ thật 😂 yêu công nghệ mới yêu game có gì sai )))
@Hiệp Có Tóc Sai là chọn nhầm vợ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019