CSKN Lực Siết ốc Ex150 cho anh em

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi optiinu, 2/9/19. Trả lời: 18, Xem: 712.

1. optiinu

Best Answers:
    0
    optiinu
    ĐẠI BÀNG
    Như tiêu đề trên, mình chia sẻ cho anh em nào có hứng thú với việc sửa xe của mình.

Tạm thời mình chỉ chụp được những cái này. Nhưng bao quát được gần cả cái xe.

Anh kĩ thuật viên có hứa với mình là sẽ chia sẻ cho mìn tệp PDF tài liệu sửa chữa Ex150.
    Nếu nhận được thì mình sẽ chia sẻ cho những anh em mà muốn tự vọc cái xe của mình.
    Mình đã đặt mua 2 cái cần siết lực rồi. Mình chọn ra được 2 loại phù hợp từ giá tiền đến giải lực siết vô tư sử dụng được cả cái khác ngoài cái xe ra, nếu anh em muốn biết thì mình đăng 2 cái cần siết ấy.

File đính kèm:

TeoAxelo thích nội dung này.
  2. Danhdanh89

Best Answers:
    0
    Danhdanh89
    ĐẠI BÀNG
    Lực xiết thì quan trọng ốc xả nhớt là phải chú í vặn đúng lực thôi chứ nhỉ ?! Chứ mấy con ốc khác thì dựa vào cảm nhận tay là ok ?!

1. optiinu

Best Answers:
      0
      optiinu
      ĐẠI BÀNG
      #7 optiinu, 3/9/19
      Sửa lần cuối: 3/9/19
      optiinu @Danhdanh89 Tất cả đều dùng cần siết lực hết. Bác không biết lực tay bác khoẻ đến thế nào khi bác dùng cần siết lực - vì nó chuẩn hơn lực của tay cộng với bác có tài liệu sửa chữa. Không sợ hỏng ốc hay biến dạng chi tiết gép nối. Nếu bác chỉ cần siết ốc xả nhớt thôi thì cũng không cần đến cần siết cũng được. Em thì dùng cho toàn bộ cái xe.

#7 optiinu, 3/9/19
    2. Danhdanh89

Best Answers:
      0
      Danhdanh89
      ĐẠI BÀNG
      Danhdanh89 @optiinu Biết xiết cần đúng lực nhưng liệu thôi chứ có cái cần lực độ 70Nm có cái 3 4 chục Nm, thế thà ra thợ có vấn đề gì nó làm còn hơn. Bạn cóm mua nổi cái cờ lê lực to bự để làm mấy cái đó k, mà mấy cái đó thực tế có mấy khi sài đến k, và những con xe như ex thật sự là k cần thiết ,tiền mua con cờ lê lực xiết mấy cái đó ra mẹ thợ cho nhanh.

Thứ nữa là mình thấy chỉ quan trọng ốc xả nhớt thôi

3. optiinu

Best Answers:
      0
      optiinu
      ĐẠI BÀNG
      #14 optiinu, 7/9/19
      Sửa lần cuối: 7/9/19
      optiinu @Danhdanh89 Em có tài liệu về lực siết đối với con ex150 mà. Lực thấp nhất là 3Nm, cao nhất là 90Nm. Giờ vác cần ra siết tự tin lắm. Cái cần nó ngắn lắm có hơn nửa mét thôi đấy là loại 28-210Nm, còn 1 loại nữa em đặt mua là 5-25Nm ngắn có cỡ hơn 30cm thôi à. Nếu chỉ cần siêt ốc nhớt như bác thôi thì không cần mua cũng được mà. Nhu cầu em cao hơn, vì em thực hiện không chỉ ốc nhớt mà là toàn thể cái xe. Từ khung sườn đến động cơ. Nên em mới mua ấy, vì vậy em chia sẻ cho những ai thích tháo lắp ráp như em.

Danhdanh89 thích nội dung này.
      #14 optiinu, 7/9/19
      Sửa lần cuối: 7/9/19
    4. Danhdanh89

Best Answers:
      0
      Danhdanh89
      ĐẠI BÀNG
      Danhdanh89 @optiinu Khả năng cao bạn làm nghề sửa xe

optiinu thích nội dung này.
    5. optiinu

Best Answers:
      0
      optiinu
      ĐẠI BÀNG
      optiinu @Danhdanh89 Hì hì, không bác ạ. Em không phải thợ, mà em chỉ thích mày mò tự xửa những gì em hứng thú thôi. Nó có cái thú vui của nó bác ạ. Em tự làm thợ cho chính mình bác ạ.

3. TNTYCM

Best Answers:
    0
    TNTYCM
    ĐẠI BÀNG
    #3 TNTYCM, 3/9/19
    Bác có xin được file PDF của jupiter fi không, có thì xin cho em với. Hoặc cách nào để có được quyển tài liệu đấy thì chỉ em với. Cần lực thì bác dùng loại gì độ ngon của nó ntn?

#3 TNTYCM, 3/9/19
    1. optiinu

Best Answers:
      0
      optiinu
      ĐẠI BÀNG
      optiinu @TNTYCM Em thấy điểm chung của mấy con xe này ở chỗ là lực siết lốc nồi 2 bên động cơ đều là 10Nm, cả nắp lọc dầu cũng 10Nm đấy.

2. TNTYCM

Best Answers:
      0
      TNTYCM
      ĐẠI BÀNG
      TNTYCM @optiinu Mấy con đấy cùng cỡ ren với cả là các vị trí thông dụng nên cũng dễ tìm thông số. Căng là mấy con một mình một kiểu chả mấy khi sờ đến ấy bác ạ.

3. optiinu

Best Answers:
      0
      optiinu
      ĐẠI BÀNG
      optiinu @TNTYCM Hì. Vậy chịu khó đến hãng xin ông kĩ thuật trưởng cho xem. Rồi chụp lại cái bảng lực siết giống như em là được.

4. TNTYCM

Best Answers:
      0
      TNTYCM
      ĐẠI BÀNG
      TNTYCM @optiinu Chắc đành thử kiểu đấy thôi bác ạ

Đang tải...