Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LuMee Duo: case iPhone tích hợp đèn LED trước sau, tiện khi chụp ảnh thiếu sáng, 40$-70$

Duy Luân
13/3/2017 22:11Phản hồi: 26
LuMee Duo: case iPhone tích hợp đèn LED trước sau, tiện khi chụp ảnh thiếu sáng, 40$-70$
LuMee Duo là chiếc case iPhone được tích hợp dải đèn LED ở cả mặt trước lẫn mặt sau. Bạn có thể dùng nó như giải pháp chiếu sáng khi chụp ảnh trong những môi trường tối, và LuMee Duo nói rằng đèn flash của họ dịu hơn, sáng hơn so với flash LED tích hợp sẵn trên điện thoại. Độ sáng của đèn này có thể thay đổi, nó cũng sẽ giúp giảm hiệu ứng mặt đỏ khi cần bật thêm flash của máy. Bên trong case có pin để cấp nguồn cho đèn, nó có thể chạy được khoảng 2 tiếng (hoặc tăng thành 36 tiếng nếu để độ sáng tối thiểu). LuMee Duo tương thích với iPhone 7, 7 Plus, 6s, 6s Plus, có tùy chọn màu đen, vàng và hồng. Giá cho sản phẩm này sẽ dao động từ 40$ đến 70$ tùy model điện thoại, đã bán ra ở Apple Store ở một số nước như Úc, Trung Quốc, Đức, Nhật, Anh, Mỹ, Canada...

Nguồn: Dpreview
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoc34
TÍCH CỰC
7 năm
vâng giá rất ư là apple ;)

p/s: cảm nhận cá nhân
@phuoc34 Vì nó còn phải chi cho Apple 5-10 đô mà bạn
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
@phuoc34 Phải trả tiền bản quyền cho Apple mà bác, muốn làm phụ kiện là làm đâu!
😁 đồ Apple luôn được ưu ái, nhiều món độc và lạ
Lâm Dennis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet vì chỉ có nhà giàu thì mới sai đồ apple và cũng chỉ nhà giàu nó mớ sắm những món đồ chơi này cho nên các hãng sx phụ kiện đâu bao giờ làm hàng độc cho đt vài triệu... Còn dân nghèo như mình nếu có ip cũng dùn đồ chơi hàng fake mà thôi
cái vòng tròn phía sau là gì thế ta....
@binhtran89 nút tắt mở đèn chứ còn gì nữa
Dù gì sự sáng tạo là đáng quý nhưng ip vốn đã bị áp đặt định kiến sang chảnh,khoe mẻ thì ở Việt Nam sẽ bị chê đến cùng.
Vẫn ko thấy hợp với case này lắm.Vì ko có ip 7 để sài
cái gì lạ lạ y như rằng của apple, đang xài iphone mà không có tiền mua mấy cái này 😁:D
Apple lúc nào cũng sang, độc
leo1905
ĐẠI BÀNG
7 năm
đồ ăn theo giàu lên nhờ Apple 😁
Thấy ở các lề đường vn có cái loại đèn led cắm vào jack 3.5mm già tầm 40-70vnd có vẻ hợp lý hơn

den_led_flash_fill_light_tang_do_sang_chup_anh_cho_smartphone_iphone__samsung__4.jpg
tux4892
TÍCH CỰC
7 năm
@badboy_2912 hỏng bố nó pin o_O
@tux4892 Mình ko chê bạn nhưng một số người dùng đt ...chỉ để cầm ngắm nên chả hiểu gì về thế giới bên ngoài, loại này nó có dây sạc pin kìa bạn.Cái lỗ đen sát cái zắc 3.5 đó.Thây không, đó,tui đang nói bạn đó 😁 .
Nhân tiện cho hỏi bạn đang dùng ip hả :D
tux4892
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 biết tôi nói cái gì k ông nội. biết chữ thì nên đọc cho kỹ nhé.
Vì ở đây có những cá nhân dồn cả vài tháng lương để mua đc cái iphone cho bằng người khác nên thấy đắt chứ em thấy giá này là hợp với người dùng iphone rồi :3 ko thể đem đồ ở khu vực thu nhập bình quân cao về bán ở nước có thu nhập bình quân thấp đc rồi 😁
@bikuteo Hàng nhái trung quốc mà bày đặt bán giá 70 USD, tụi tàu nó bán có 10 USD free ship toàn thế giới từ lâu lắm rồi nhé. Mấy đồ phụ kiện của Apple chỉ có tàu khựa bán là đúng giá, còn đâu toàn bọn tào lao.

Chua nói tới chất lượng mà thấy ốp vô nó dày vs xấu quá
Hàng apple có nhiều đồ chơi nhỉ
Sao k ai làm đèn xenon cho ip nhỉ
@Akay Nhím Xenon đòi hỏi vài chục % S để tích đủ áp mới xả áp cho sáng đèn được, mà khi chụp ảnh thì khi mình thao táo chụp trên đt nó báo tín hiệu lên chỗ zắc 3.5 ( vị trí chân mic tai nghe ) nên xenon tích áp không kịp, vậy đt chụp xong rồi xenon mới sáng.
Giải pháp đưa ra là tích hợp nút chụp trên phụ kiện,nói chung là hơi rắc rối tý, bạn chi $ mình làm cho bạn 1 cái ,ahihi
@phongba046 Rắc rối vậy ak
@Akay Nhím Chứ sao nữa, bạn nghĩ xenon nó như led à, nó trễ 1 tý xíu nhưng cũng là trễ :xenon nó điều áp lên tầm 300-400 Vol ( đối với điện thoại máy ảnh ) và thậm chí hàng ngàn vol cho các loại đèn khác, ngoài ra xenon nó ko sáng liên tục được ( vì nó điều áp đóng xả) nên nó không dùng khi quay phim đc.
Bạn cứ hiểu xenon na ná như tia sét ấy 😃 chịu chi mới chơi đx 😁
Đẹp quá đẹp phải không @cuhiep 😁
Thiếu nhiều thì phụ kiện nhiều. Vậy thôi.
iPhone lạc hậu mà cứ làm đồ chơi cho nó hoài là sao ta.
Khá xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019