Lumia 1520 bất ngờ trở lại từ “cõi chết” với mức giá được bảo toàn – 13 triệu đồng

laitheha
1/7/2016 19:18Phản hồi: 93
Lumia 1520 bất ngờ trở lại từ “cõi chết” với mức giá được bảo toàn – 13 triệu đồng
Khi mà người ta đang ngày càng nhắc ít đi tên của chiếc Lumia 1520 thì bất chợt nó lại được tuyên bố “sống lại” với mức giá không bị “hao mòn” đi ít nhiều.

Lumia 1520 là sản phẩm của Nokia được ra mắt vào cuối năm 2013, đây là chiếc Flagship lúc bấy giờ và ngay lập tức, nó đã tạo nên một luồng gió vô cùng mới lạ cho những ai vừa kịp làm quen với cái tên Lumia trên giao diện Windows Phone còn nhiều bỡ ngỡ. Được thiết kế đẹp mắt với bộ cấu hình ấn tượng tại thời điểm, bên cạnh đó, camera xuất sắc là một trong những yếu tố khiến Lumia 1520 được bán với giá “đắt như tôm tươi” là 13 triệu đồng.

Sau chưa đầy hai năm bán ra trên thị trường, cùng lúc này là sự xuất hiện của rất nhiều mẫu điện thoại Lumia khác được Microsoft tung ra thì Nokia đã chính thức ngừng sản xuất thiết bị này vào tháng 4 năm 2015 trong khi một số cửa hàng bán lẻ vẫn còn sót lại không nhiều sản phẩm này.

Lumia 1520 trở lại từ cõi chết với giá 13 triệu đồng

Thế nhưng Nokia lại khiến nhiều người bất ngờ hơn so với việc họ đã ngừng sản xuất Lumia 1520 đó là tiếp tục bán trở lại thiết bị này với mức giá 13 triệu đồng. Thông tin này được tiết lộ từ nhà mạng AT&T (Hoa Kỳ) khi họ cho biết sẽ tiến hành bán ra Lumia 1520 vào thời gian tới, điểm khác biệt duy nhất ở trên thiết bị lần này là hệ điều hành Windows 10 Mobile sẽ được cài sẵn mà không còn là Windows 8.1 như trước đây.

Lumia 1520 sẽ quay trở lại với mức giá không đổi 13 triệu đồng

Vậy là từ bây giờ, người yêu thích sẽ phải bỏ ra số tiền 584,99 USD (tương đương khoảng 13 triệu đồng) để có thể sở hữu chiếc máy có tuổi đời 3 năm. Thay vào đó, bạn sẽ có một chiếc Lumia 1520 thiết kế đẹp, camera xuất sắc, cấu hình tương đối ổn với các thông số cụ thể sau đây:

- Màn hình: IPS LCD, 6 inch Full HD

- Hệ điều hành: Windows 10 Mobile

- Camera sau: 20 MP

Quảng cáo

- Camera trước: 1.2 MP

- CPU: Qualcomm Snapdragon 800, 2.2 GHz

- RAM: 2 GB

- Bộ nhớ trong: 32 GB

- Hỗ trợ thẻ nhớ: MicroSD, 64 GB

- Pin: 3.400 mAh

Quảng cáo

Với mức giá là 13 triệu đồng, bạn có sẵn sàng để sở hữu một chiếc Smartphone Lumia 1520 chạy Windows 10 Mobile đã được ra mắt cách đây 3 năm hay không ? Mời để lại ý kiến cá nhân của mình vào bên dưới.

VIa Maxmobile
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn mua nếu có bán tai VN
@dat_vuong Động cơ gì khiến bạn yêu Lumia ? có phải vì camera chất ko ?
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@laitheha camera chất thì em hiện đang 2 tay 2 súng: 808 & 1020 rồi. Con 1520 này cồng kềnh quá nên hok ham 😁. Có hóng thì hóng HP Elite X3 hoặc Surface Phone thui.
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepmu Mình cũng hóng x3 elite, giá 700$ vẫn đang chát quá.
@laitheha Với lumia chất từ ngoài vào trong.đang hài lòng với 730
@laitheha vì màn hình to
mmm6699
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm một số như 1620 và thay cái vỏ nhôm đi, chứ sản xuất lại thì ...
Mà mua thì vì cái WP10 và win 10 đang dùng cho đồng bộ. Chứ anh No già yếu đi nghỉ dưỡng thời gian quay lại không có gì mới mà sản xuất lại thì hơi buồn.
anh25251325
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mmm6699 vỏ nhôm nóng máy lắm bạn bữa trước xài 925 một lúc là nóng như hòn than
bibo311
TÍCH CỰC
8 năm
Quá tuyệt. Có hàng xách tay là xúc ngay 😃
Đang xài đây...đựơc 2 năm rưỡi mà vẫn tốt chán...
xài gần 2 năm làm rơi hơn 10 lần đang muốn thay vỏ đây, bác nào có kinh nghiệm thay vỏ 1520 mách giùm với!

Sent from mTalk
Bin Luck
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua lại của ng dùng có 2tr hơn mà
Bên FPT bán con 930 còn 5tr. Đang không hiểu chuyện gì xảy ra sau sự kiện 830 giá 3tr
umumti
CAO CẤP
8 năm
Giá này ở đâu chứ ở VN sao bán được?
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
2tr may ra mình mua cho con nhỏ nó nghịch, giờ mà cầm cái điện thoại nokia ra đường thấy nhục
@xtmg1 Thanh niên sống ảo. Thế bác mặc cái áo cái quần không có thương hiệu nổi tiếng bác có thấy nhục không?ngta toàn xài hàng hiệu đó. Bác chạy chiếc xe máy/tay ga ra đường có thấy nhục với mấy ng chạy xe hơi không?
Cầm cái điện thoại nghe gọi mà thấy nhục thì thua bạn thật. Sống thực tế chút bạn ah, mấy cái đấy không tạo nên giá trị con ng bạn đâu.
@xtmg1 Nhục vì bạn npí ra.chính bản thân ban bi nhục.bạn hãy o nhà đưng ta đường bạn sẽ thấy nhục nhiều thứ.xe đạp.xe máy so xe côn,xe ga hay sh,hay 4 ghế,7ghế...bạn có cái nào.bạn còn phải nhục nhiều.ko thịch ko mua vay thoi đừng nói nhảm.mình đang cài 730 ước mơ lên 1520 vẫn là ước mơ vì chưa cp tiền.
Gà Leo Rank
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xtmg1 Mỗi người một ý kiến thôi. Như mình đây này. Thấy người ta cầm iPhone là cứ cảm giác khinh bỉ ngày. Nhưng mk éo thái độ như bạn đâu.
@xtmg1 Chắc bác chưa dung tới
cubiag
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích Nokia lắm, nhưng giá này mà bán tại Việt Nam sẽ bị mấy con tầm trung đập phát chết liền.
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi sinh 930 đi nào
anh25251325
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau 3nam mà giá vẫn thế thì hơi đắt
hồi sinh cái gì...cam trước 1.2 selfie sao nổi ...ko đáng giá đồng tiền bỏ ra,
@huynam37 1520 chỉ chú trọng cam sau bạn à, mà đúng là mình không tin nó sẽ hồi sinh đâu, hệ điều hành ngu đần làm lu mờ đi cả camera chất lượng, mình vẫn đang dùng đây, vẫn 8.1 chứ éo thèm lên 10.
@huynam37 Mình thích all và ghét cam trước nhất chụp xấu vãi
vinh1976
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá cho ACE nào yêu ông vua một thời, đang đắn đo có nên làm một em (Lumia 930 giá 4.999K tại FPT shop) lên Win 10 Mobile xem seo. ACE cho ý kiến.
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinh1976 925 mỏng nhẹ hơn. 930 bị thêm NFC nên hơi dày. Ngoài ra, 925 vỏ nhôm còn 930 là polycarbon.
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@luonchinguoc bác có phải seeder Nokia ko? 😁
2 con này đều là khung viền nhôm, lưng pô-ly-cạc-bô-nát nha.
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepmu Fan của Windows phone thôi. Đang hóng em X3 Elite của HP.
@luonchinguoc Mới nghe fan WP luôn á bạn, đó giờ chỉ nghe fan Nokia phải sống dan díu với WP thôi.
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy_P900 Hehe.
Windows phone tốt mà, ít app & game thôi.
jxlangtucr
ĐẠI BÀNG
8 năm
dc mỗi cái camera sau. thiết kế thì to thô.
HDH thì chán bỏ mịa, apps thì éo có.
camera trước cũng chán bỏ mịa.
bán 13tr cho 1 cái dt ra vài năm trước hơi bị ảo.
Điên à, mua tầm 5tr bản 8.1 rồi nâng lên có phải sướng hơn không?
Tin vịt mà các bác cứ thích bàn cãi 😁
Thằng viết bài dịch bậy dịch bạ. Tạm hiểu là AT&T đã dừng án máy từ tháng 4/2015, bây giờ máy được update lên windows 10 mobile thì nó bán nốt hàng tồn giảm giá. Còn giá 584$ kia là giá bán khi ra mắt vào năm 2013
Viết thêm app thì lm 930 em chấp hết.
KnowMore
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kijutonet HDR Camera đã nâng cấp, nhanh và hiệu quả.
Mỗi tội k video call bằng Facebook và Zalo được, và mình cần dùng 2 SIM.
Lumia 1520 có những cái đáng giá của nó, giá thì chắc sẽ được giảm xuống dưới 10tr, pin sau nhiều năm thì cũng xuống chất chứ k như mới được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019