Lumia 920 đã bị jailbreak (Interop Unlock) để can thiệp vào hệ thống, sắp có hướng dẫn thực hiện

Duy Luân
29/12/2013 23:49Phản hồi: 92
Lumia 920 đã bị jailbreak (Interop Unlock) để can thiệp vào hệ thống, sắp có hướng dẫn thực hiện

Công ty bảo mật Trung Quốc Silenstd cho biết rằng họ vừa nhận được thông tin liên quan đến việc bẻ khóa (jailbreak, còn gọi là Interop Unlock) chiếc Nokia Lumia 920. Một người có tên POANDSOUL đã hack máy và anh có thể làm cho chiếc Lumia 920 của mình hiển thị 6 cột Live Tile dạng nhỏ giống như Lumia 1520, trong khi bình thường máy chỉ có thể hiện tối đa 4 cột mà thôi. Quá trình bẻ khóa 920 có thể thực hiện thông qua dây cáp microUSB và không cần phải chỉnh sửa gì đến phần cứng bên trong. Silenstd cho biết rằng mục đích của việc jailbreak là để cài đặt và tinh chỉnh lại các thành phần hệ thống, tương tự như những tweak mà người dùng iOS cài thông qua Cydia, chứ không phải là để cài phần mềm lậu.

Công ty này nói thêm: "Jailbreak là con dao hai lưỡi, chúng tôi không thể đảm bảo rằng sau khi jailbreak thì không ai cài đặt phần mềm lậu lên máy của mình, nhưng chúng tôi tin rằng một người thật sự yêu nền tảng Windows Phone sẽ không làm chuyện đó ngay cả khi nạn vi phạm bản quyền hay ứng dụng lậu trở nên phổ biến". Được biết hướng dẫn jailbreak Lumia 920 sẽ được đăng tải trong tương lai gần, còn bây giờ thì mời bạn xem video về chiếc máy đã bị mở khóa.

Nguồn: XDA, Silenstd
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tYu
TÍCH CỰC
10 năm
hay ghê,Lu 920 có thể hiển thị đc 6 cột,chứng tỏ Mic đã giấu nó đi,Mic chơi bẩn quá thể,trc giờ vẫn tin tưởng No và Mic,nghe tin này thất vọng về Mic cực luôn
@tYu 6 cột với màn hình bé thì nó có ý nghĩa gì?
Steelseries
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tYu Bạn chậm cập nhật rồi, chính MS đã thừa nhận là từng cài 6 cột tiles trên tất cả các dòng máy chạy WP để thử nghiệm, nhưng kết luận rằng trải nghiệm với màn hình nhỏ hơn 5 inch là rất chán vì các tiles trở nên quá bé. Việc này đi ngược với mục đích ban đầu của live tiles, là người dùng có thể truy cập dễ dàng bằng 1 tay với các tiles to, thay vì các icon bé xíu như thời windows cũ hoặc một số hđh di động khác.
@tYu thành phần to mồm nhất topic=))
bác thích thì M$ làm đc cả chục cột cho bác. nhưng với màn dưới 5inch thì quá bé và không tiện dụng.
trước đây rất nhiều máy 920 đã đc cập nhật thử nhiệm 6 cột nhưng lúc update chính thức M$ thì ko có. M$ tuyên bố là dưới 5 inch sẽ ko để 6 cột nhỏ vì quá bé.
@ku_tin
thế này thì có thể tùy chinh nhiều cái khác nữa.
Hay à. Thế vậy chớ, WP mới có ngày sánh vai với Android, mặc dù ngày đó còn xa, xa ơi là xa. 😁
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NeverGone8668 công nghệ thì chẳng nói trước được gì bạn à....lịch sử của iphone và android đã chứng minh điều đó. chỉ cần wp có một bản update vượt bật->ra hồn (wp 9 ,10 gì đó chẳng hạng ) thì cái xa mà bạn nói sẽ không quá xa đâu
Các bạn "yêu WP" xác minh cái :rolleyes:😁
sucsong1
TÍCH CỰC
10 năm
@hiddentrust JB chủ yếu vì tweaks thôi
@hiddentrust kể cả ko cần jailbreak thì vẫn cài đc phần mềm lậu mà :D
@hiddentrust Hồi trước còn khoái nghịch Android mình cũng còn định mua apps cơ, cũng vì ..... mất công quá mà nhiều apps cũng chỉ có 1$. Nhưng mỗi tội đíu biết mua kiểu gì.

Còn trên WP thì apps dèfault với hàng free đối với mình quá đủ nhu cầu. Những ngày vọc vạch qua khá lâu rồi. Giờ thì chỉ dành $ mua game trên Steam thôi
@hiddentrust Chủ yếu để cài app như kiểu trên Cydia như là Sbsetting, activator vv... . Còn những ứng dụng như game hay app mất phí mình có thể cài hoàn toàn miễn phí từ lâu rồi, qua dạng ứng dụng beta, ứng dụng dev ( 10 slot ) hoặc mua vocher ( giá khá là rẻ ) của Mic
không biết đến bao h có ứng dụng themes cho wp nhỉ:eek:
video khó phân biệt là 920 hay 929 và fake hay thật, theo dõi tiếp thôi!
@heartfeltlove25 920 đấy thím ,xem cái video mà hum để ý ông hacker mở phần thông tin máy cho xem hả.
ngon rồi có hướng dẫn là chiến luôn
có cài đc game lậu nữa thì ngon
gaubattu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nói đùa à?

Cũng có dev nhưng thế này có được không?
cần bàn phím tiếng Việt tích hợp cho WP & cài game lậu là đủ! 😁
mấy hacker cao thủ hack cho nó chạy đc nhiều hđh như n900 thì ngon!
heogavit
ĐẠI BÀNG
10 năm
WP chơi jailbreak làm gì
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heogavit vậy ió chơi JB làm gì hehehe đợt WP7 JB giúp loại bỏ nhiều cái phiền toái bị giới hạn lắm á bạn
VD: k cho gửi file qua bluetooth hoặc k đc cài file .XAP trực tiếp trên trình duyệt
Ryu89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon.
Sao ko hack mẹ cho nó thành Android lun quá thể....
jaibreak nghe giống iOS thế nhỉ?
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 theo mình biết thì cái từ -jailbreak- nó có nghĩa đơn thuần là phá vỡ cái sự tù túng thôi, những anh thích việc hack máy sử dụng từ đó chứ nó k liên quan tới HĐH nào hết á giờ android bạn gọi vậy cũng đc hehe 😁:D
còn từ Root trong android thì hình như liên quan tới nhân linux của nó (nói sai bỏ qua cho hehe ý kiến cá nhân) thẻ root là thẻ có quền cao nhất giống quyền admin trong win á
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@king_of_mar1311 bên wp việt họ chỉ viết Interop Unlock thôi. tinh tế thì thêm vào cơ mà nó giống nhau 😃
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanbnhbg mình nhớ là từ đợt wp7 rồi 7.5 7.8 bên wpviet cũng gọi jailbreak mà bạn
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@ku_tin ah. hồi đó k biết. thấy bài này mới đọc bên wp việt k có gọi là jaillbreak. mà cơ bản là như nhau nên k có gì phải bàn nhiều 😆
Hack dc con 520 chạy android thì thôi rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019