Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 930, 1520, 830 sẽ không được lên Win 10 Creators, chỉ còn nhận bản vá mà thôi

Duy Luân
5/4/2017 22:54Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Sau khi dùng qua hơn nữa chục chục em Lumia: 800/900/920/925/930/950. Thì xác định là MS nên dẹp luôn wp đi.
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế là con 730 của mình đã hết vòng đời rồi sao. Vẫn muốn gắn bó với Windows Phone vì rất thích giao diện của nó nhưng mà dạo này MS có vẻ bỏ bê quá, nhiều app trên Windows Phone thiếu so với bên Android thậm chí là có rồi, cùng nhà phát triển rồi nhưng chức năng vẫn thiếu so với bên Android làm mình rất thất vọng 😔
ankinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng 7+ và Xz nhưng vẫn thích WP, lý do duy nhất không dùng WP nữa là vì con 950XL bị vỡ màn hình 06 tháng rồi mà không có thay. Ai biết chỗ thay chỉ dùm với
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Thế mới biết, dù hệ điều hành ngu ngốc tới đâu cũng luôn có lượng fan nhất định, dù lượng fan chỉ bé bằng cái móng tay nhưng cũng nguy hiểm phết khi chém gió. Xét về một khía cạnh nào đó thì Windowphone rất tốt, chỉ là đang trong thời kỳ "bú tí mẹ". 😃
em vẫn dùng lumia 1520, đơn giản vì pin trâu, màn hình to, đọc truyện tranh xem phim rất đã
death_dts
ĐẠI BÀNG
7 năm
ác ác, mấy dòng này chip vẫn chạy ổn mà ko cho lên nhỉ?
@death_dts chip và ram dư thừa để lên mà không cho lên mới đau
hgs0013
ĐẠI BÀNG
7 năm
"như iPhone 5 ra mắt năm 2012 mà tới giờ, tức là 5 năm sau đó, vẫn còn được lên iOS 10 mới nhất."
Lên rồi nó lag k chịu nổi, phải bỏ luôn để mua cái đời sau. Được lên hay buộc phải lên?! Như nhau cả, có cái giá của nó thôi. Chiến lược và chiến thuật cả.
legiondark
TÍCH CỰC
7 năm
@hgs0013 Công nhận khéo là chiến thuật của Apple cả, lên lag k chịu đc ý =)))
Hack chắc lên được 🆒
mấy bác có thấy ms chỉ cập nhật máy lumia đời mới dù cấu hình thấp hơn những dòng trước đó, còn apple cập nhật ios cho tới khi chạy hết nổi thì thôi không. Cái này thấy rõ ràng là cố tình bỏ mặc người dùng cũ. :mad:
north3102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KingofWind1412 Chạy hết nổi hay đập cho nó chạy hết nổi
@north3102 Có thể mà apple làm cho nó chạy hết nổi (Điển hình là ios 9 trên ipad 2 vs iphone 4s làm chậm rõ rệt nhưng chẳng có chức năng gì mới) 😁
CVAK22
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KingofWind1412 uk cứ đú lên đi xem iPhone có lag lòi ra ko
@CVAK22 thật ra lag nhưng trải nghiệm vẫn tốt trong hơn 3 năm so vs hãng khác
Guadiola
TÍCH CỰC
7 năm
Tội cho những người là fan trung thành của Windows phone 😁 :D :D
Giờ mấy ai xài nữa. Hđh max củ chuối
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rip bb, rip wp, chắc giờ chỉ Android và ios,
Chia buồn cùng điện thoại của mình 😔
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
Khong hieu 1520 thua 640xl cai gi ma 640xl len dc con 1520 ko len dc la sao ta.
hãy dùng và tìm hiểu.wp không dành cho số đông,đi đâu cũng nghe mấy bác than lỗi mạc dù những lỗi có xảy ra nhưng không quá như mấy bác than.e dùng từ nokia 610 rồi 620 và giờ 950 vẫn thấy rất ok.chả gì xảy ra.những thứ wp mang lại nó không giống những hđh khác.nó là 1 sự khác biệt.
vppPro.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì không cần bạn phải tội nghiệp.
Tùy nhu cầu người dùng thôi. Cá nhân mình thấy nó ổn
thế này bải sao bị người ta bỏ rơi
Mấy bác đừng nói thế, con nhỏ em mình dùng lumia 525 mình mua cho đến hết 4 năm đại học đấy ạ, giờ nghe nó la làng k chát facebook đc haha
Mình cũng đang lận lưng một em 950 mới keng nguyên hộp để chơi không dùng.thỉnh thoảng nghịch nó chút tìm cảm giác khác với những đt đang dùng.
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Càng ngày càng nát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019