Lumia 950 chính hãng giá 13,9 triệu, Lumia 950 XL 15,9 triệu, đặt sớm tặng dock Continuum

Duy Luân
12/12/2015 6:46Phản hồi: 168
Lumia 950 chính hãng giá 13,9 triệu, Lumia 950 XL 15,9 triệu, đặt sớm tặng dock Continuum
Hôm nay Microsoft vừa ra mắt chính thức hai chiếc smartphone này ở Việt Nam, và giá bán chính thức cho Lumia 950 sẽ là 13,99 triệu còn 950 XL là 15,99 triệu. Nếu bạn đặt sớm 950 XL thì sẽ được tặng thêm một cái bàn phím gấp không dây, một Display Dock (để xài Continuum với màn hình rời) và một cái nắp lưng phủ da rất đẹp của hãng Mozo. Máy bắt đầu giao từ ngày 22/12 tới đây. 950 và 950 XL là hai chiếc điện thoại cao cấp đầu tiên cài sẵn Windows 10 Mobile với nhiều cải tiến về giao diện, hiệu ứng cũng như ứng dụng. Cả hai đều có thể gắn vào màn hình bên ngoài để biến thành một chiếc máy tính gần như đầy đủ, lúc đó bạn có thể pair chuột và bàn phím để xài chung.

Cũng nói thêm là 4 anh em Tinh tế hôm trước trúng vé đi tham dự sự kiện thì mỗi người được tặng 1 con 950 + Display Dock + bàn phím gấp + dây cáp HDMI. Nguyên bộ đồ nghề đầy đủ luôn, rất là đã. Xin chúc mừng các bạn. Và cuộc thi chia sẻ vẫn còn tiếp diễn đến tuần sau với giải thưởng là con chuột nhé anh em.

Những bài nên xem thêm về Lumia 950 và 950 XL:
Mới vô cổng thì check in bằng Cortana phát. Quá dữ!

Ở chỗ này có đặt nhiều bộ màn hình, chuột bàn phím và Lumia 950 cho người đến dự thử nghiệm Continuum

Hướng dẫn mà có em gái dễ thương đứng kế bên thế này thì sao mà thử không biết nữa. Anh em coi có ai nhìn máy đâu, toàn nhìn em gái.

Ở đây mình cũng bắt gặp Display Dock, cổng mở rộng để nối 950 và 950 XL ra màn hình ngoài. Trên đó có thêm cổng USB nữa để gắn phụ kiện chuột nếu xài receiver riêng hoặc gắn ổ USB.

Cận cảnh cái nào.

Dock build rất là chắc chắn và đẹp mắt. Mình đã có một cái trong tay, sẽ sớm chia sẻ với các bạn công dụng của nó trong bài viết khác.

Display Dock cũng có thể gắn ra TV nữa, khá là tiện. Nếu TV có miracast thì khỏi cần cũng được, xài không dây luôn.

Quảng cáo

Ngồi hóng...

Một chị đẹp gái cầm 950 đừng chờ anh nào thích chụp hình thì chạy lại.

CEO Microsoft Việt Nam lên chia sẻ về tầm nhìn chiến lược

Việc làm cho người dùng yêu Microsoft là rất quan trọng, vì hiện nay nhiều người chỉ xài Windows là xài thế thôi chứ không yêu.

Quảng cáo

Windows 10 thống nhất giữa các thiết bị khác nhau

Một hồi thì cũng đến lúc mong chờ nhất: Lumia 950 và 950 XL đã chính thức ra mắt ở Việt Nam

Giá bán, như đã nói trên tiêu đề

Trưởng ngành hàng mobile của Microsoft Việt Nam nói về việc đặt trước 950 XL để nhận đống quà tặng trị giá 5,5 triệu đồng.

Hai cô người mẫu này là hai chị em sinh đôi, họ được mời lên để thử chức năng quét mống mắt để unlock máy. Hai người này nhìn rất giống nhau nhưng Windows Hello vẫn nhận đúng người, đổi người thì nó sẽ không cho unlock.

Thử cái nào, sao nó không mở vậy mấy đứa?

Tranh thủ chụp lại người đẹp chút xíu 😁

Demo Continuum trên một cái màn hình lớn. Ở đây bạn có thể thấy là giao diện PowerPoint đang chạy full như trên desktop.

Còn đây là Outlook

Tranh thủ nghịch máy chút xíu trong giờ giải lao

Tinh tế trên màn hình siêu to

Vô tình mượn được cái nắp da của Mozo cho 950 XL. Nắp này mặt sau làm từ da cầm rất đã, viền xung quanh thì bằng nhựa mạ sơn màu kim loại khá ấn tượng. Cầm vào thấy rất thích. Phụ kiện này sắp tới cũng sẽ bán ở Việt Nam.

Trong mỗi cái túi này là 1 con 950 + Display Dock + bàn phím gập + cáp HDMI phát cho tất cả những người đến dự sự kiện. 4 anh em Tinh tế đi dự ấm rồi nhé :D có hình gì thì chia sẻ lên cho mọi người chia vui nào.

Kết lại bằng mấy cái bánh cupcake dễ thương, có điều mình vội quá chưa ăn được cái nào 😔
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuxmanhj
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy xấu, mẫu già 😁
@vuxmanhj 1 Thanh niên rất can đảm , dám nói lên những gì mình nghĩ. :D:D:D:D
donaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuxmanhj Phải đăng nhập vào để like cho bác. Kèm thêm câu: sinh đôi mà sao khác xa nhau quá 😃
Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi sướng thế nhỉ mỗi người được 1 cái máy 😔, mình thì vẫn con Galaxy Y hiện đại :oops:.
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
Ủa truyền thống của M$ (Nokia) là quà tặng búa lua xua lên tới 1/2 giá trị chiếc máy cơ mà?
@nokishock Uh gói bảo hành mười mấy củ đã mất 😁:D
quanghashd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sướng quá. Ước gì mình cũng có vé đi
Cũng đáng để suy nghĩa chứ nhỉ.
TuanHanu
TÍCH CỰC
8 năm
MS chơi dữ thật, tặng luôn o_O
Đợi Surface phone thôi. 😁
đọc phát mà chảy nước bọt ~~
đệch! viết nhăng viết cụi vài trang giấy là có vé rồi.
Cứ tưởng quà ko có gì nên chả ham.
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật tuyệt vời! Nhưng chờ giá hạ cái đã
@vinhpapa Bạn đợi hạ đến bao nhiêu thì mua?
microghost
TÍCH CỰC
8 năm
@vannghiatdh Đâu phải ai cũng dư tiền đâu bạn ơi.
@microghost mình đang có 1 con 950xl hàng tặng ko dùng đến bạn mua mình để lại cho giá tốt. Ko phải đợi giảm giá
microghost
TÍCH CỰC
8 năm
@vannghiatdh Chưa có ý định đổi đt.
Mong 950 sẽ giữ giá, chứ như đời 930 với iphone 6 vậy, nhật tảo bán 930 : 5t, iphone 6 : 10t
@Bác Sĩ Gây Mê Biết giá mua vô của 930 và iphone 6 là bao nhiêu ko? Mà so thế.
Iphone 6 lúc mới 18 củ trong khi 930 có 13 củ. Giảm thế là đúng rôuf
@Bác Sĩ Gây Mê thì lumia 930 mua 11 củ còn em ip6 cùng thời điểm mua 16 củ chứ giá có như nhau đâu😁 thực sự ngoài cái kho app ra thì ko thấy ip6 hơn con 930 điểm nào,màn+camera+thiết kế thua hết,pin thì same same:D
@Bác Sĩ Gây Mê Sao phải mong, trừ khi nó ngừng sx thì mới giữ đc giá, còn ko thj model mới ra ép giá model cũ xuống, tầng tầng lớp lớp. Tránh sao nổi. Mà vậy cũng tốt mà, ae kte nhỏ có cơ hội xài máy to 😁
đã đặt từ lâu rồi, chờ dài cả cổ. cơ mà sướng cho mấy ông đi dự quá, ông nào cũng có quà to mang về
đã đặt từ lâu rồi, chờ dài cả cổ. cơ mà sướng cho mấy ông đi dự quá, ông nào cũng có quà to mang về
ngoctu208
TÍCH CỰC
8 năm
Có con 930 hết bảo hiểm bị rớt nước đem vô care không sửa được luôn . Bây giờ không biết có bán xác được không nữa . Chán .
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoctu208 bán xác mih đi! đag có con xước hết cả kính muốn thay. 😁
@ngoctu208 😃 nếu sườn kim loại còn mới nguyên hông trầy thì bán lại cái xác đó cho mềnh đi
ngoctu208
TÍCH CỰC
8 năm
@ManU4ever Bạn trả mình nhiêu ?
ngoctu208
TÍCH CỰC
8 năm
@Ku LiC Bạn trả mình nhiêu ?
catbuitcs
TÍCH CỰC
8 năm
Đồng chí này đeo Gear S2 Sport đẹp quá. 😃
@catbuitcs sao nhìn giống thím vật vờ thế 😃
@catbuitcs hình như là ông vinh vật vờ rivew dạo
quangdt5
TÍCH CỰC
8 năm
@catbuitcs Đồng chí là vật vờ chuyên review điện thoại đó 😁
spy179
TÍCH CỰC
8 năm
@catbuitcs Nhìn sao giống thím Vinh Vật Vờ thế nhỉ ?
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa biết như thế nào? mà giá khá cao, nhớ thời 920 cũng làm đình đám nhưng mau chìm
@Ttdmt có vẻ người được mời hơi ít nhỉ? thấy có vài người. lần này ms chi quà nhiều nhỉ? còn việc mau chìm thí có thể xảy ra vì người mua đa phần toàn người phổ thông chứ không phải dân công nghệ hay đọc tin tức.

giờ ip6s đang làm mưa làm gió doanh số mà, sang năm cả đám android tung flagdhip mới thì mọi thông tin đổ dồn về đó. giờ 1 model được quên rất nhanh hơn ngày xưa.
@Ttdmt Thế thì mua iPhone secondhand cho rẻ mà được mang tiếng sang trọng nữa.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh.vohong Mình chơi đồ full box kg bạn ơi
Dạo này MS bán được ít máy nên hào phóng thế. Ngày xưa em đi dự sự kiện 920 ở Hà Nội được phát có thỏi sô cô la hình cái 920 😔
@lucas_mufc Mình cũng đã từng dùng 920 cảm thấy rất hài lòng. Gio vẫn đang dùng L1020/ Đang đợi ra bản kế tiếp có thể là 1050 sẽ rước em về.
Chúc mừng các bạn được tặng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019