Lương của 2 vợ chồng bao nhiêu mới có thể mua xe hơi?

su béo béo
26/7/2019 3:22Phản hồi: 797
797 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xboxvn
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thu nhập 30tr, vợ 20tr, nhà phụ huynh cũng cho 2vc 1 tỷ mua xe, cũng máu mua xe lắm nhưng nghĩ lại nhu cầu thực sự cũng ko cần thiết. Thế là để 1 tỷ đó làm việc khác 😆)
Đàn ông Thì đa số ông nào cũng đam mê xe, nhưng mua xe nó lại phải tuỳ nhu cầu của mình, công việc hay phải đi xa, phải đi gặp gỡ đối tác...v...v... thì nên mua.
Còn như mình, làm thì làm IT ngày đến cty chiều về, ít khi đi gặp gỡ khách hàng, công ty thì cách nhà 2km, vợ thì mở trường mầm non cũng chẳng có nhu cầu đi lại nhiều, có gì grab bike, grab car cho tiện
trangtuan578
ĐẠI BÀNG
5 năm
lương 2 vc mình 30tr đây. 2 vc 1 đứa con sống ở HN chỉ đủ tiêu thôi
luka
TÍCH CỰC
5 năm
Mình 60tr vợ mình 50tr mà chưa dám nghĩ mua xe vì ở nhà còn đổ xăng cho 2 cái xe đang tuổi đi học 😔
HuulocCB
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình thì thu nhập bao nhiêu không quan trọng bằng mục đích sử dụng. Nếu bạn đi công tác, hay về quê ngoại quê nội nhiều thì mua. Chứ tháng đi 3 - 5 lần thì mình thấy chưa cần thiết. Vì khi mua xe về sẽ phát sinh thêm nhiều khoảng phí hàng tháng. Mình thì mình đi ít nên mỗi lần đi cứ thuê xe tự lái ngày 600 thêm tiền xăng tầm 400 nữa là 1tr. Tháng đi chừng tầm 2 lần. Khỏi phải lăn tăn mấy cái chi phí khác cho nhức đầu. Còn đi làm hay đi chơi lòng vòng trong thành phố thì 2 vợ chồng đi xe máy cho tiện, khỏi phải lo tìm chỗ đỗ xe 😁
Chúc các bạn mua xe vui vẻ và hợp túi tiền
#SeptGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HuulocCB Đồng ý với bạn, mua vì cần chứ không mua vì muốn. Nó phải phục vụ tối đa cho mình thì hãy nghĩ đến chuyện mua nó. Hồi đó e làm thu nhập cũng ổn nên ham hố quất con bim, chạy mấy năm thấy sướng mông rồi cũng chán. Bán mua con ranger vừa che nắng mưa vừa giao hàng luôn.
vanthien1388
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tổng thu nhập của nhà mình là 50 triệu mà vẫn chưa mua xe hơi vì xe máy còn ít đi huống gì 4 bánh, cần đi xa thì bắt grab hoặc taxi ko à. Mình sống ở Hội An nên toàn đi xe đạp 😁
Robie
TÍCH CỰC
5 năm
lương 2 vc 40tr/tháng, tháng nào có thêm job thì được 50, có sẵn nhà, chưa có con cái mà còn chẳng dám mua này
2 vk ck e tổng lương tầm 45 củ/ tháng có nhà, 1 con 1t, lăng tăng lắm suy nghĩ tới lui nên quyết định khi nào có thu nhập 45 củ/ tháng thì mới mua. còn lương thì không gì đảm bảo công việc mình sẽ ổn định mãi. cứ nghỉ đến trường hợp 1 trong 2 không còn việc hoặc bị bệnh mà gánh nguyên team + chi phí xe là thấy chua. Chứ mong muốn là có 1 cái xe gia đình chở con đi về nhà 2 bên, đi siêu thị, di chuyển cho an toàn, vì nếu đi xe máy mà va quẹt nhẹ thì cỡ nào cũng có thương tích. thà hư xe còn hơn hư người
Nếu sống ở 2 thành phố lớn là HN và HCM thì thu nhập 30tr/tháng mua xe hơi thì vất vả lắm. Trừ khi là tích cop đc 1 khoản mua trả thẳng luôn, chứ mua trả góp thì áp lực tài chính hàng tháng hơi nhiều.
PaulX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lương 90tr sau thuế thì phải chi những khoản sau:
Gửi ông bà già 2 bên mỗi tháng 5 triệu
Tiền nhà của hết mẹ nó cũng 15tr
Tiết kiệm lắm 2vc mỗi ngày sài 500k
Thừa đâu đó khoản 50tr là cùng...
Mỗi năm làm ra có 500tr...
CÓ cái nhà của hồi môn thì đỡ... mà Ko có thì xác định thêm vài năm đánh $$$ vào ngân hàng.

Nếu vay ngân hàng thì dễ thở giai đoạn đầu... mỗi tháng bạn mất khoản 15-20 tịu để trả cho nó nếu bạn muốn con xe 1.2t tới 1.5tỉ trong 5 năm
Nhưng xe hơi mua để chạy đi làm thì các bạn đang lãng phí lớn vào nó nếu Ko tạo nguồn thu từ tiền tươi
Nếu ở Tỉnh mà nhà có sân đậu xe thì bấm bụng mua được, chứ TP mà thu nhập 2vc eo hẹp, mua xong chiếc xe tốn them mớ chi phí là chỉ có ăn hành 😁
nhokviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆 % lớn là chưa có xe, thế mà bài về vinfast thì vào dìm như đúng rồi nhể 😁
dangcaycr13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tùy nhu cầu cá nhân mỗi người thôi. Mỗi người mỗi cách nghĩ mỗi cách sống mỗi hoàn cảnh mỗi công việc. Ai thấy cần mua thì mua. Ai thấy k cần mua thì thôi. Nếu cần thiết phải mua thì có nợ có vay cũng pải mua. Nếu k cần hay k có nhu cầu mua thì có cho nta cũng k mua.
20tr trở lên với ngoại thành,50tr trở lên với thành phố lớn ae tiết kiệm và vay thêm một ít tiền là mua dc
kuraj
TÍCH CỰC
5 năm
Mình 2 đứa con, đã có nhà. Lương 2vc dao động từ 35-70 chai. Đang tính vay 400 mua con hạng B. Mọi người thấy ổn hôn?
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Cán bộ lương dăm bảy triệu còn mua xe ầm ầm, sao phải xoắn?
Nói vui vậy thôi chứ nhà mình ở Hà Nội, tổng thu khoảng 40t/tháng nhưng chi tiêu tiết kiệm cũng đã hết 30 rồi (2 Vc và 2 nhóc). Ngoài ra còn phải dành ít phòng thân, khoản chi bất thường khác...Nên vẫn xe máy là thấy phù hợp nhất. Với lại, Nếu ai phải đưa đón con đi học rồi mới đến công sở thì mới thấy đi ô tô oải cỡ nào, thu nhập bao nhiêu không phải là yếu tố quyết định đâu.
wormym
ĐẠI BÀNG
5 năm
chủ topic ko nên mua nhé, tài chính như vậy thì ở tỉnh mua được, ở tp thì ko nên.
khanh120
ĐẠI BÀNG
5 năm
lương 30 chỉ dám mua xe cũ 😔
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cao quá nhỉ
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
lương e 9tr, chưa có gấu, nhà nghèo, đất có 300m2, đang tính thế chấp mua xe chạy grab, nghĩ tới nhna65 lương thì mua xe hơi làm gì ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019