Lương của 2 vợ chồng bao nhiêu mới có thể mua xe hơi?

su béo béo
26/7/2019 3:22Phản hồi: 797
797 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Ngày 300k đang tính xem có mua xe máy k đây
@traisau_ht Làm con Sh 125i góp đi , suy nghĩ gì phí thanh xuân .
Autumn19
ĐẠI BÀNG
5 năm
2vc lương 20tr/1 tháng. Chưa con cái. Đang nuôi 1 oto và 2 xe máy. Vẫn tạm ổn
devx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thu nhập trên 200 củ / tháng mà cũng chỉ dám mua xe hơn 700tr. Lý do chính là không muốn vì cái xe mà ảnh hưởng tới tài chính hay bất kỳ kế hoạch dự định gì ở hiện tại và tương lai gần. Lý do thứ 2 là chuyện xe cộ không nên quá quan tâm so với dành tâm chí cho những kế hoạch có ý nghĩa hơn trong cv và cs.
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@devx E cũng có suy nghĩ giống như bác, khác là e chuẩn bị ra trường thôi,sau này sẽ hc hỏi cách sống của bác
Mew2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm 100 triệu
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì suy nghĩ rằng, gia đình nào thường xuyên di chuyển xa, đi đây đi đó dư chút xíu thì mua, còn như gia đình mình lâu lâu đi chơi thì thuê xe tự lái khoẻ hơn. Như bác @alihieu nói giờ mua xe không khó, mua xong xe nhiều khoản phí kèm theo nó, xăng xe, cầu đường, bảo dưỡng, bảo hiểm, ...
Tất nhiên 30tr ko dám mua rồi.
Nếu mua xong mà có bệnh gì ngoài ý muốn thì lấy tiền đâu mà chữa?
Kidm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn có khả năng mua đc xe thì lương bao nhiêu cũng đc, miễn là bạn thấy cần thiết, ưu tiên hơn những thứ khác. Ok?
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Ở tỉnh thì chắc độ 20tr
Chắc mỗi đứa 1 tháng 50 triệu
zizumacro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng đang quan tâm tới việc này, 2 vc lương cũng tầm 31 32tr/ tháng. Nhà cửa cũng có sẵn rồi, tháng 10 này đón em bé, vợ em cũng thuộc kiểu chi tiêu thoáng tay. Không biết có nên cân nhắc trả góp ko. Cũng đang định nếu được thì năm sau mua.
zizumacro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtu12 Chi tiêu gì mà bay hết tân 80tr thế bác.
Em thấy có cái che mưa che nắng là đủ rồi, thà đi ô tô đểu còn hơn đi xe máy xịn, thấy xe điên gây tai nạn toàn chết xe máy chứ có chết ô tô đâu bác ạ :(
Dư dả thì mình ko có nhưng cho vợ con đỡ khổ
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zizumacro Đi sinh hết 30tr rồi. Chích ngừa mua gói 1 năm gần 18tr. Chưa tính mua sắm đồ đạc tủ, cũi cho con nữa b. Nhà mình cũng k giàu có gì lắm. Thấy ẳm con đi xe máy nguy hiểm wa. Thấp thỏm lo sợ.
zizumacro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtu12 bác có được bảo hiểm chi trả nhiều không
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zizumacro mình có mua BH trong gói BH nhân thọ Manulife. mua trước 6 tháng khi có thai gói 7tr. nhận đc 15tr bác. coi như lời 9tr. mình sinh ở BV chuyên sản. nên k chấp nhận bảo hiểm thông thường 😃.
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua nó nuôi hơn người lớn đó
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
5 năm
khuyên là có đủ cọc tiền to đủ mua xe oto hoặc ít nhất là 70% giá trị xe thì cả tính chuyện mua xe chứ đừng tính chuyện lương 2vc bao nhiêu mới mua,mới nuôi dc cái xe.tính như thế thì trả nợ cả đời đó bạn.
norimo
TÍCH CỰC
5 năm
100 củ
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko còn lãng lương nhé !!!
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nghĩ 2 vc thu nhập trên 50tr tháng mới cân nhắc mua xe đc, tốn kém vãi ra
Chưa có nhà , nên k quan tâm xe cộ, đi gần thì grab, đi xa thì tàu lửa, máy bay , tp gần gần thì 2 bánh, nhưng nếu sống dư dả thoải thì mua xe, nếu còn phải đắn đo thì k nên mua, còn tiền vc tối thiểu để mua thì khó vì tùy nhu cầu chi tiêu, có vc 15_20 tr/tháng sống dư dả, có vc 50_60tr/ tháng vẫn chật vật
hoangheodx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr chanh 86 như em đây , 2 đứa cũng đc 19-20tr , em 26t vk e 24t , theo Bác thu nhập v có thấp quá không ? tính đi học thêm bằng cấp đổi CV nâng mức lương ak
@hoangheodx Thu nhập trên của 2 vc em nếu ở sài gòn thì đủ chi tiệu trung bình nếu ở trọ, nếu ở chung với ba má thì lương trên cũng tạm thoải mái (chưa tính phụ giúp ông bà 2 bên) , nếu có con cái thì lương trên chỉ vừa đủ nếu biết chi tiêu tiết kiệm, vc em còn trẻ mà phấn đấu lên trên 30 t thì sẽ ổn thôi
2Vc thu nhâp chỉ cần 20 triệu. Có nhà cửa đầy đủ ở với ông bà. Được ông bà nuôi đầy đủ chỉ việc tích góp cháu chì cũng ông bà nuôi thì mua thoải mái =))
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Lương bao nhiêu không quan trọng, mua được xe hơi hết miễn có chứng nhận của cty xác nhận mức lương mà ngân hàng mong muốn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019