Lượng iPhone 5 cho đặt trước hết sau 1 giờ, khách hàng phải đợi thêm 2 tuần

Didu
14/9/2012 12:31Phản hồi: 1.833
Lượng iPhone 5 cho đặt trước hết sau 1 giờ, khách hàng phải đợi thêm 2 tuần

Apple đã bắt đầu nhận đặt hàng trước iPhone 5 kể từ ngày hôm nay (14/9) tại một số quốc gia bán ra đầu tiên chiếc máy này. Nếu như iPhone 4S mất 22 giờ và iPhone 4 mất 20 giờ để bán hết lượng máy dành cho đặt hàng trước thì iPhone 5 chỉ mất đúng 1 giờ. Thậm chí, trang web đặt hàng trước của Apple và nhiều nhà mạng đã bị quá tải và gặp lỗi vì lượng khách hàng truy cập quá lớn, trước đó khi Apple nhận đặt trước iPhone 4, tình trạng tương tự cũng đã xảy ra. Những người may mắn đặt hàng trước được iPhone 5 sẽ nhận máy vào ngày 21/9 nhưng nếu chậm chân, bạn sẽ phải chờ 2 tuần, thậm chí tại Anh là 3 tuần cho bản iPhone 5 màu đen, 32GB.

Người dùng tại 7 quốc gia lớn sẽ vẫn có cơ hội mua được iPhone vào ngày 21/9 nếu như không thể đặt hàng bằng cách đứng xếp hàng tại các cửa hàng Apple cũng như đối tác. iPhone 5 có giá bán từ 199USD cho bản khóa mạng và 649USD cho bản không khóa mạng. Dù liệt kê 9 quốc gia bán ra iPhone 5 đầu tiên từ ngày 21/9 (Mỹ, Anh, Canada, Úc, Nhật, Hồng Kong, Singapore, Pháp, Đức) nhưng chỉ có 7 trong số đó nhận đặt hàng trước (trừ Nhật và Hồng Kong).

Screen Shot 9-14-12 at 7.59.18 PM.jpg

Nguồn: Tech Crunch
1.833 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sức hút của iphone là quá lớn
Ôi yêu quá, nhìn con màu trắng phê dễ sợ :x đạn dược đầy đủ nhưng chưa có hàng ở vn mà mua, mong em này quá, mà nghe tháng 10 mới có nano sim để dùng, mua về cũng như cái ipod @@
Mê con màu trắng nhất thôi, nhìn nó sang + cầm chắc đã tay lắm, cảm giác giống như mê đồ chơi robot lúc nhỏ 😆
P.s thêm ít thông tin cho các bác còn thắc mắc nè:
Chip a6 của iphone 5 tuy 2 nhân nhưng xài công nghệ mới nên mạnh gấp đôi chip a5 của iphone 4s nhé 😃 kiểu nó giống giống s4 krait 2 nhân của qualcomm ấy 😃 tuy 2 nhân nhưng mạnh mẽ không thua 4 nhân + ít hao điện hơn 4 nhân và con chip này hỗ trợ máy ảnh khử nhiễu (noise) và tăng chất lượng ảnh rất tốt (còn tốt thế nào mai mốt mình mua chụp thử mình nói sau 😃) RAM đợt này iphone 5 đã nâng lên 1gb luôn cho bằng với ipad 3 rồi nhé, kẻo mấy bác không biết lại che ỏng chê eo là apple lạc hậu về công nghệ thì oan cho em nó lắm :p

Nếu chip a6 là cortex a-15 là sự thật thì con iphone 5 này dư sức càn quét toàn bộ dòng chip đang có trên thị trường về hiệu năng và tiết kiệm pin 😃 (đoán thôi nha)

Nói chung là dù mua iphone 4s thì chơi game cấu hình cao hay tác vụ nặng nó cũng không ngán, nói gì iphone 5, hệ điều hành xịn nên xài lúc nào cũng sướng 😃 muốn đa nhiệm Ngon lành hơn thì anh em chờ jailbreak xong là có, không phải lo lắng gì 😃

Trích dẫn một comment rất hay

@hoangtu1410 😆 em kết câu này nhất đó bác. Cái lũ sau bọ vẫn cắn càng làm cho ta bực mình, Lũ đó thì S3 là vo đối rùi dù nó rất ọp 😃)
@lonelywind1982 Nói đến gạo mới thấy vn ta yếu thế hơn Mỹ k bit bao nhiu lần đâu,1 tấn gạo chỉ bằng 1 chiếc ip nhỏ xíu,mà 1 năm Apple bán đc cả trăm triệu chiếc còn gạo có làm đc 100tr tấn gạo ko ta? Mà ng ta ko cần phải tốn sức nhìu, họ sử dụng lao động ng ta, cũng ko lo sợ thất thu mua màn, tư bản kiếm tiền ghê quá mà
@TaiSinh ẹp
@hoangtu1410 bo tay voi bac nay.sam sung cung rat duoc ua chuong o my va chau au.neu samsung khong manh thi aple cung ko mat cong di kien.ban than toi van thich cai 4s hon.boi vi ra sau khong co nghja la dep hon.chi thich cai cau hinh.neu ip4s ma cau hinh nhu vay thi tot biet may.
Khi nào mới tới sweden T.T
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi apple 1 thương hiệu mà ai cũng mơ ước.
1h bán hêt veo
vẫn không rõ ip5 chíp ram ra sao nhì
louis2312
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dduuoonngg88 Chip 2 nhân a6 ram 1gb .. nhưng đồ apple quan tâm chip với ram làm gì, cứ nguyên hệ điều hành của nó chạy thì cứ an tâm là mượt bạn ơi
@louis2312 chuẩn... phần cứng với phần mềm phải hợp nhất chứ trang bị CPU tối tân để ròi chạy 1 cái infinite loop ròi hỏi sao chạy gì lâu thế.
@dduuoonngg88 Ram 1GB ban a!
@dduuoonngg88 chip lõi kép A6 xung nhịp nhìn như là 1.9 Ghz (k chắc) RAM 1GB
Thích ip5 rồi..đúng thứ mà mình đã đợi suốt 4 tháng dù fan ss có xỏ xiêng củng vứt đi
đùng là Apple mà,người hâm mộ vẫn quá nhiều
1 giờ là quá nhanh
nhưng k phải là quá bất ngờ vì có quá nhiều người theo thương hiệu quả táo bị sâu rồi
lumia 920 chắc chắn là k thể chống đỡ chứ đừng nói là phục hồi Nó Kìa đi lên
cái hdh window mình thấy chán phèo k hiểu tại sao No vẫn cứ đâm đầu vào nó trong khi sau 1 năm nó vẫn chưa quá 5%
@nguyenthanhhieuthanson nokia chắc không vực dậy nổi rồi....công nhận là hàng táo hot thật. nhưng mình thấy hdh wp tốt lắm chứ. nhẹ nhàng. mượt mà. ổn định. ios cũng không mượt bằng. chỉ có điều ít app và đồng bộ kém quá thôi. chứ có nhiều cái hơn hẳn ios và android.....
@nguyenthanhhieuthanson Tất nhiên ở thời điểm này hầu như chưa có ai đc cầm máy WP8. Nhưng những gì mà MS và Nokia làm đc thì ai cũng nhìn thấy
@phamloc_ct em thì kết symbian hơn
em chỉ quan tâm tới chụp ảnh và nghe nhạc
đang gom thóc mua em pure view 808 mà k dc thì mua N8 về chạy lên belle dùng cũng tốt
@nguyenthanhhieuthanson còn nếu ko dc nữa thì bác alo cho mình, 2 em đó hiện có trong biên chế của em nè bác thích con nào đc em chia sẽ với bác
Người dùng đôi khi ko quan tâm tới cấu hình ra sao, nâng cấp cái gì, chỉ cần biết đó là IPhone 5 thôi. 1 thương hiệu.
@mind3f đã tốt nay còn tốt hơn mà giá vẫn giữ nguyên...1 chiếc điên thoại như vậy có lẽ là chưa đủ cho những nhu cầu thiết yếu sao...
@mind3f Vì ngừơi ta quan tâm đến trải ngiệm ngừơi dùng hơn, Cấu hình có ăn đuợc không mà suốt ngày đem ra so sánh
@htv_t1 bon nó cứ suốt ngày đem cấu hình ra, chả hiểu cái cấu hình mạnh quá để làm gì cho 1 chiếc điện thoại. Cài Window 7 để thay máy tính à. haiz
@kasaudepyai uk..tại mình thấy nhìu người như thế nên mình nghĩ vậ thôi...😁...mình xài máy gì nó cũng bảo thua IP nên mình nghĩ đa phần đều là như vậy...😔
câu trả lời cho những người chê ỏng chê eo iPhone 5.
@Ng. Thành Trung cái này là ifan mua thôi, nếu cho 1 người chư xài wp và chưa xài ios chọn thì họ sẽ chọn L920 chứ không phải em ip5 cùi bắp này
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
@linh_son_nguyen nếu xài ios thì thấy nó tuyệt quá nên ko mua ưL920
congtri1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
gớm lúc nó ra thì các bác chém chê nó cho lắm vào, nhưng rốt cục vẫn bán hết veo trong 1h, thế mới thấy được sức hút của táo
Tha mua 4s hay s3 va moi nhat la l920 con tot hon chu thang apple dang choi minh ma minh lai trung thanh the thi co dang khong cac ifan nen suy ngi. Khong gi la mai mai dc dau . Nen nho rang nui nay cao con co nui khac cao hon:mad:

Gửi từ đôi dépLào của tôi
@scofield_17 Bởi vậy người ta mới có nhưng câu như là: cổ hủ, không có tầm nhìn,cực đoan, tự trói mình...vv.vvv. Ai còn từ gì thích hợp nữa mời viết tiếp
@galaxy Dieu sao bạn lại nói là Apple đang chơi mình. Apple bán bạn mua hay k ai ép đâu mà chơi bời gì?
@galaxy Dieu xl bác chứ. Em ngu lên k biết 3 thang bac ke hon gi IP5. Chac chi hon dc cai man hinh nhi co cam tinh. Nhi vao doanh so ban hang cua 4s, s3, l920 so voi IP5 thang nao ban nhanh hon. Trong so nguoi dung mua dt thi mot phan la vi ten tuoi, kieu dang sp, phan con lai la do cau hinh sp qua hap dan. So luong sa pham ban duoc khang dinh gia tri cua sp. Em noi vay co dung k.
em dung dt nen ko viet co dau dc. Ae thong cam nha. Doc bai cua bac nay buc xuc wa nen fai tl ngay.
doancaosang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galaxy Dieu khi nào có núi khác cao hơn mình sẽ leo núi đó haha
Ôi vãi khủng ... Tiếp tục gom lúa chờ giá đẹp là rước em nó về!
Đúng là... dù bị chê bai tả tơi nhưng doanh số mới là tất cả. Khâm phục Apple
Gac0i
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngtrongtri Nó nhờ vào cái nhãn hiệu thôi bác ơi, như mấy ifan ngộ bên trên kìa =))))))))))) mua vì hâm mộ, vì ngta nói cầm ip là oai, chứ chả đc sứt j, cũgn chỉ là đt bt thôi
@ngtrongtri Bác có biết doanh số bán IPHONE 5 là bao nhiêu kô??? Tất cả là tất cả thế nào?
Bác nói mà không biết mình đang nói cái gì!
@hooney1512 Bạn có bị gì không vậy ? Tuy mình không biết cụ thể doanh số đợt hàng đầu bao nhiêu, nhưng chắc chắn Apple đã chuẩn bị 1 lượng lớn máy để bán đấy chứ, và bán hết trong 1h quả là kinh khủng rồi còn gì ??? Còn "tất cả là tất cả như thế nào ?", mình cũng thua luôn câu này của bạn, người ta kinh doanh tất cả cũng vì lợi nhuận, doanh số. Bán được nhiều chứng tỏ sản phẩm đó phải tốt. Chip lõi tứ, màn hình 4.5 Full HD để được gì khi doanh số không bằng IP ???
@Gac0i Hì, mình thấy bây giờ cầm Iphone thấy cũng bình thường rồi, tại xung quanh mình nhiều người xài quá mà ^^. Mình thì cũng không hâm mộ nó lắm, nhưng cũng cảm ơn vì nhờ nó mà bây giờ mình được sài con Lumia 710 giá chỉ có 6tr ;) , thay vì mấy cái máy Qwerty như hồi xưa :mad:
quả là ip 5 là siêu dế hút khách rồi pà con ah!!!!!!!!!!!!!!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019