Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1)

BUNTEK
3/12/2010 8:17Phản hồi: 2.916
2.916 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4s me too
Enjoy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình cũng chẵng lưu đc shsh = shshit hay tiny umbrella được gì hết.Mình xài 4s và 4 lock 😔,đang muốn restore lại mà trên cydia báo có lưu mà ko sao lấy shsh ra được
trantu.atu
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị vậy. Trên Cydia đã thấy lưu 6.1 và 6.1.2 nhưng trên SHSHit thì lại ko thấy 2 cái này. Remove SHSHit đi rồi cài lại cũng ko dc.
đánh dấu
kacuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải chờ bản tyni mới cơ
iFaith v1.5.3 adds support for dumping 6.1.2 on the 3GS+A4 devices. Windows XP fixes. Bug fixes.
Full change log:
  • Now dumps 3GS/A4 devices running iOS 6.1.2.
  • Fixed Windows XP USB issues.
  • Fixed annoying bug when downloading blobs from server(s).
  • More bug fixes
  • Minor UI improvements.
  • More iPhone 4-Rev2 fixes (Still needs more feedback).
Download iFaith v1.5.3 : https://sites.google.com/site/ih8sn0wcom/home/dl/iFaith-v1.5.3.zip?attredirects=0&d=1
love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đùng ishshit 1.1.5 lưu dc 6.1.2 rồi đó cả nhà
dùng itools lưu shsh thay cho tiny
love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@2696289674 Ủa lưu = iTools dc hả bác
ở bản tiếng trung ấy
peterzuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@2696289674 Hướng dẫn bằng hình ảnh dc ko bác ? iTools bản China nhiều cái hay phết, ko ai Anh/Việt hóa nhỉ
@peterzuma Đầu tiên bạn kết nối iphone vào máy tính rồi mở itools 2013 lên, thực hiện theo các bước như hình:

Nếu nó k hiện 3 thì làm 4 luôn nhé.
SHSH bên trên là do mình đã lưu lại trước rồi.
Kết quả đây:

itools sẽ lấy SHSH trên server Cydia và lưu vào trong máy tính và lưu trên server của itools. Các SHSH này dùng để hạ cấp firmware bằng itools (giống tinyumbrella) nếu sau này mình cần.
Đường dẫn SHSH lưu trong máy: C:\Users\WIN7\Documents\iTools\Config\SHSH.cfg.
love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
tung
Tung của cũng có nh cái hay phết 😁,
tình hình là e dùng umbrella lưu SHSH nhưng không thấy SHSH đâu hết

bác nào giúp e với..
Do mới nên còn gà lắm. mong các bác giúp
yahoo: anhda_trotyeu31
thank's all
Mình dùng iSHSHIt nhưng khi save thì nó hiện ra như vậy, nhờ bạn chỉ giáo giúp. Tks nhiều
Dùng PPGhost để save SHSH, link:ghost.25pp.com/soft/PPGhost.zip
Tuy rằng là hàng TQ nhưng dùng ok lắm, chức năng phong phú. Tớ giới thiệu 1 chút về công cụ này.
Đây là giao diện chính của nó

Đây là phần tài liệu hướng dẫn:

Chọn loại máy và FW cần JB ở phím mũi tên rồi click vào nút tra tài liệu là có hướng dẫn ngay cho bạn.
Còn đây là phần Download FW:

Rất đơn giản, chỉ cần chọn máy và FW cần tải ở các phím mũi tên rồi click vào nút tải xuống màu xanh bên cạnh là nó sẽ tải FW về máy.
Và đây là phần quản lý SHSH:

Muốn save SHSH thì click vào nút có chữ SHSH là PPGhost sẽ save SHSH cho bạn, sau khi save xong nhấn vào cái kính lúp bên cạnh SHSH là nó sẽ mở thư mục chứa SHSH.
Còn phần tập tin hệ thống thì giống như bên itools và ifunbox, ở đây k cần nói nữa.
Khi bạn muốn JB thì ở phần giao diện chính nhấn vào nút màu xanh phía dưới hình cái điện thoại thì sẽ tự bật ra evasi0n bản mới nhất đc tích hợp vào PPGhost.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi. Hiện tại iphone 5 của em đang 6.1.2 nhưng em muốn downgrade về 6.1.1 thì phải làm sao nữa ah? Em đã có lưu shsh 6.1.1 rồi. Iphone5 đã được support từ tiny để restore về firmware 6.1.1 ko ạ.?
@Awakagar có 2 cách để thử:
1. rs trực tiếp bằng reds như 4s coi sao (nhưng khả năng sợ reds chưa hỗ trợ ip5).
2. rs bằng itunes truyền thống nhưng mở TU chạy TSS server để lấy shsh từ cydia, cách này khả năng thành công cao hơn, chỉ sợ apple khóa luôn 611 rùi ko cho rs nữa nên có rs thành công thì khi boot lại sẽ dính dfu.
mạnh tay thì thử xem nhé, có j cho ae bít kết quả luôn, ke ke
Awakagar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đọc post 1 thì thấy nếu sử dụng Tiny thì rs về 6.1.1 thì ko lo apple gì cả vì mình đã có file shsh 6.1.1 trong desktop rồi mà bác? Hay là vì iPhone 5 mới nên Tiny chưa support? Nghe bác nói thế e cũng sợ sợ hehehe
@Awakagar cái ý bạn nói khác và cái ý mình nói khác, bạn chưa hiểu hết ý.
cái đoạn chạy TU để rs thì ngon rùi, cơ bản là: sau khi rs xong, ip nó sẽ reboot lại để kiểm tra fw (cái đoạn rs xong trên itunes rùi và trên ip lại hiện táo với thanh ngang chạy ấy) và mắc kẹt ở dfu (chính xác là soft dfu). nên cái vụ này đang nghĩ là apple âm thầm khoá các fw 6.x thấp hơn 612 ko cho các máy hạ xuống fw 6.x thấp hơn 612 nữa (có lẽ lỗi lầm nhiều quá nên khoá luôn cho đỡ ... mắc cỡ hay sao đó, ke ke ke)
Awakagar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Àh ok mình hiểu rồi. Thôi vậy chả dám liều. Cứ 6.1.2 để đó cho lành 😃
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau khi lưu xong shsh rút iphone ra và bấm Start TSS Serverlúc đó có sao ko nhỉ ?
tình hình là em có con iphone 3gs 16gb word chưa kíp lưu shsh 5.1.1
bác nào giúp em với
- Tên thiết bị : 3gs 16gb word
- Số ECID : 00000233BA10AD0E
@nas_nguyen Cảm ơn bác nha ! ^^ để làm thử xem sao ! không thì lại mỉm cười với số phận vậy
sejkas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Ip4s qte hiện dag ở ios 6.1 nhưng k lưu shsh 6.1, muốn lấy shsh6.1 sao vậy ạ? Hướng dẫn giúp mình với ạ?
@sejkas chưa bán được ip hả bạn? 😁
lúc này ko lưu được shsh 6.x thấp hơn 612 nữa nha.
ip4 trở xuống nếu đang chạy fw thấp hơn 612 thì có thể dump/fetch được shsh chứ 4s thì thua toàn tập bạn ui. lên 612 luôn đi
sejkas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Con kia minh bán lâu rui bác, con này cua baba, hehe
Thanks bạn hien đã giúp đỡ nhé
rocky man
TÍCH CỰC
11 năm
IP5 FW6.1.2 đã lưu được SHSH chưa các bác? Nếu được thì dùng thằng nào để lưu vậy xin chỉ giáo
@tuongduyduong Nếu ko lưu được thì bác đưa ecid lên đây sẽ lưu giúp cho bác ;)
@TweaksiOS làm sao để biết ecid của mình ở đâu hả bác vào đâu để biết vậy bạn
@tuongduyduong Bác đọc trang #1 kỹ chút ;)
@tuongduyduong máy cài win 64bit cần cài cả java 32 và 64bit thì TU mới chạy được, do TU chạy trên nền 32bit nên cần java 32 nữa nhé.
Cài cả 2 bản java mới nhất xong thì chạy lại TU sẽ được.
trường hợp xong rồi mà TU ko nhận ip thì coi hướng dẫn tại bài 1 top này để fix
http://www.tinhte.vn/threads/1814003/#post-31067391

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019