Lytro ra mắt chiếc máy ảnh trường sáng Illum: zoom tốt, cảm biến lớn, phần mềm linh hoạt 1.599 USD

starnt
22/4/2014 12:53Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác đừng reply nữa ợ. E không khoái đọc dài đâu.
@beats_inside Cái reply trên khá ngắn rồi nhé. Nhưng chốt lại là thế này:
- Mình thích dùng VF hơn live view.
- Cái lý do "cảm giác góc nhìn" gì đó mình thấy không thuyết phục lắm. Mình thực dụng, cái gì cũng phải có lý do (sướng hơn thì tại sao sướng hơn) chứ không phải kiểu 1 số bạn ở VN ôm cái máy film tự sướng là nó đẹp hơn máy số.

edit: công nhận cầm 1 con máy chụp mà "cảm giác" nó sướng thì cũng dễ ra ảnh đẹp, nhưng đấy là yếu tố con người chứ không phải yếu tố kĩ thuật.
Sản phẩm sẽ được bán ở thị trường Mỹ vào tháng Bảy với giá 1599 USD và nếu đặt mua trước, bạn có thể tiết kiệm được 100 USD. Lytro chưa công bố giá bán cho các thị trường khác trên thế giới. >>> Không biết mua kiểu gì đây
Tuyệt phẩm ...
các bác ơi cho em hỏi...theo như thông tin thì kích thước cảm biến của con này cụ thể là bao nhiêu ạ...
chụp ban đêm có noise quá không.
và hơn hết nữa là ảnh chụp của con này có thể hiển thị đầy đủ trên các màn hình 4k không

công việc của em hiện tại cần chụp nội thất,phong cảnh,sản phẩm.... thỉnh thoảng chụp vài tấm chân dung gia đình và bạn bè.ít chụp thể thao.Trước đây em có sử dụng 60D và 17-40L .Bây h em định mua lại 1 con 6D nhưng nghĩ tới việc phải mua thêm 1 đống lens nữa thành ra chi phí đầu tư và bảo quản lớn hơn rất nhiều so với giá con lytro illum này.

các bác lão luyện dày dặn kinh nghiệm nhiều năm trong nghề rồi có thể tư vấn giúp em đc không ạ
@B B B Nó chưa thay thế được DSLR đâu bạn
@B B B Nhu cầu nói trên phải DSLR hoặc Mirrorless thôi.
Bạn cứ giữ em 60D lại mà dùng,nếu có nâng cấp thì lên 6D.Từ từ rồi nâng cấp ống kính cũng chưa muộn.
Terry22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ order về VN 11 củ thôi, mình vừa làm 1 con, các bác thích thì múc đi, rẻ rồi về lập hội cho máu 😃
máy ngon, tính năng quá ngon, giá cực kỳ khôngngon
Terry22
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguoiduatin_iphone Tôi vừa order về, 11 củ thôi, giá giờ là ngon quá rồi còn gì ?
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Terry22 Giờ bác còn chơi dòng này ko
Terry22
ĐẠI BÀNG
7 năm
@connhimhoi Tôi đang không có time đây, bạn thích inbox tôi để lại cho 😃
thiết kế đẹp thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp