Mac Mini đã 3 năm rồi chưa được làm mới, có phải Apple đã bỏ dòng sản phẩm này?

Duy Luân
19/10/2017 23:12Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtinit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hnay 20-10 ae rảnh phết nhỉ?
Ý kiến cá nhân, tôi là dev nên http://www.fucking-windows.com/
đéo có tiền thì tôi dùng linux, mấy năm nay đếch thèm dùng win, vì cái sự tù tội của nó, còn diễn giải như nào thì tôi ứ nói, lại cãi nhau thôi 😁
duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy bác không biết là Apple là công ty bán máy tính trước khi bán iPhone à 😁
Theo quan điểm cá nhân thì mình vẫn thích dòng Mac mini này hơn mấy dòng macbook.
Đang tính mua 1 con để mang lên để trên công ty làm việc, xong ca thì lại cất tủ ^^
so giữa desktop với macbook (laptop) ?
đồng ý là macbook ko thể dùng chơi game tốt được nhưng so laptop với desktop khập khiễng quá
phinq1910
TÍCH CỰC
7 năm
nó còn đang đợi chờ
khoa471989
TÍCH CỰC
7 năm
Có lũ nhà quê nghĩ thế thôi. Thời buổi nào còn mang xe với laptop đi khè
phinq1910
TÍCH CỰC
7 năm
bonus.
giatlatuantu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua Macbook xách đi ra ngoài làm việc được,về nhà cắm vào màn hình dùng chuột phím rời không khác gì Mac mini,thực ra Mac mini chỉ hợp nhất cho việc làm trung tâm giải trí nhưng thời điểm bây giờ có quá nhiều giải pháp thay thế,mình nghĩ vì thế nên Apple đang nghiên cứu xem có đột phá gì ko chứ nếu vẫn giữ nguyên mà chỉ nâng cấp cấu hình thì thị phần sẽ rất ít.
Nhiều anh em chắc chưa được dùng Mac bao giờ, hoặc chưa quá tuần =))))
@PhamTheThao Đúng là mới chỉ nghịch chơi thôi nhưng đang nói là đi trước về sau là ở cái thị phần đi sau, có ai nói về trải nghiệm thế nào đâu.
Có lẽ lúc nào phải trải nghiệm thử xem. Chỉ lăn tăn mấy phần mềm của dân Xây dựng hình như dự toán, acad, thiết kế... chưa có cho Mac thì phải.
Ý kiến cá nhân thôi nhé!
PS: Trước toàn dùng Android cũng nghe tinhte nói trải nghiệm iP có vẻ vượt trội lắm (nghĩ trong đầu nó như vậy thì sao Android vẫn tồn tại được nhỉ), làm con Se dùng cũng thấy có hơn bao nhiêu đâu. Điểm gần gấp 3 so với A5 2016 load game vượt trội hơn hẳn nhưng mấy app Dropbox, onedrive, camscaner lại toàn đi sau mới lạ chứ. Cặp với pebble thiếu toàn thứ quan trọng (hiện tên đầy đủ "dialler pebble", gửi tin nhắn mẫu từ pebble.), thỉnh thoảng đứt bluetooth. Cũng nghe nói wifi yếu nhưng ko nghĩ lại yếu hơn nhiều vậy. Trước tưởng mỗi Android tạo cache nhiều còn ios thì không. Thực tế thấy dung lượng máy giảm dần dùng ko cài thêm gì, chụp vài ảnh => xem từng app hóa ra app dung lượng nó phình dần ra. Được cái nhỏ nhắn xinh xắn không tìm được em android nào như vậy, pin cũng không kém như một số người nói.
Và apple cũng sắp bỏ rơi nốt dòng iPad Mini thôi, 2k15 iPad Mini 4 đến giờ này ko thấy nang cấp gì nữa 😔 buồn. Một người dùng Mini 4 cho hay.
con này hợp cho dev cần cái máy thôi còn lại mua ngoài giá phải chăng và hợp lý hơn
Dùng Mac 10 năm nay và không có ý định dùng lại windows.
Macbook Pro 10 năm vẫn chạy mượt High Siera.
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
Dạ e nghĩ khác bác ạ, em đang Hồn win 10, da MAC đây bác ơi.
ballantine
ĐẠI BÀNG
7 năm
rất thích macmini, tuy đã giảm về 500 trump nhưng mà vẫn chat
mod Duy Luân gửi thư thím Côok kêu giảm giá tiếp đi 😁
Muốn dùng 1 cái máy để bàn chạy Mac, nhưng giá ko quá cao và tận dụng luôn được màn hình đang có sẵn, lại rất nhỏ gọn, đó chính là mục đích của Mac Mini mà Apple chủ đích nhắm tới.

Mac Mini ko nhắm nhiều tới mục đích di động nên nó ko chanh chấp gì với Macbook. Nó cũng ko đi kèm sẵn màn hình để cạnh tranh với iMac, cấu hình của nó cũng ko thể cản trở dc Mac Pro.
Vậy cho nên ai đó có ý định so sánh nó với các loại máy kia là vô lí.

Nguyên nhân làm cho Mac Mini mấy năm trở lại đây ko dc Apple nâng cấp là bởi:
1. Apple vẫn phải tập trung cho iPhone (cùng các công nghệ AR, CPU...)
2. Trào lưu di động mới trên các dòng laptop
3. Mở rộng dải sản phẩm từ dịch vụ tới phần cứng: Apple Watch, Apple Music, Apple TV, Apple Car Play .v.v...
4. Ipad và iPad Pro

Chính vì vậy mà Apple mấy năm vừa r ít chú trọng đến Mac Pro và Mac Mini bởi chúng là các sản phẩm Desktop dành cho thị trường ngách.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@phuongvh.apple Laptop mà ông nói là trào lưu di động hả? Ông có hiểu trào lưu là j k?
@doccoc Đọc cho kỹ rồi hãy hỏi nhé bạn
Trào lưu laptop hiện nay là ý đang nói đến các dạng ultra book thế hệ mới, hoặc tablet lai.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@phuongvh.apple Mày phải nói rõ ra là ultra book hoặc tablet lai. Mày ghi rõ ràng là laptop.
@doccoc Haizzz, vâng thưa anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019