Mac mini sẽ được làm mới năm nay và nhắm tới người dùng chuyên nghiệp, sẽ đắt hơn?

20/8/2018 23:55Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hqua mới coi mac mini xong,hnay có tin apple chuẩn bị ra mắt mac mini mới,hiện nay giá cũng khá chát rồi, dòng i5 2.6Ghz 700 usd chưa thuế, mình khoái mấy dòng desk hơn lap
@whatwhenwhere 2018 thì mua Mac mini làm gì, có mua thì tìm máy cũ tốt hơn bạn ạ, cấu hình Mac Mini bị outdate còn giá thì bị overprice quá nhiều.
@Galaxy..Star vậy hả bạn tại mình chỉ cần kiếm con vừa túi tiền chút để dev thôi
Dùng Mac có cái thú vị là ổn định, chạy hoài hoài...
Con này nói chung đủ sài mà giá cũng ngon .lam thêm cái màn hình ngon la đẹp
Có khi nào new Mac Mini = old + MacPro không nhỉ o_Oo_O
HellNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mac air mới chăng ;))) vừa sắm con macpro 2017 có vẻ thèm thuồng
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Lúc nào cũng đắt hơn. Tốt mà rẻ hơn mới phục!
dongnlx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình rất thích Mac Mini nên hi vọng sự kiện tháng 9 này Apple tung ra luôn để mua xài vì nhu cầu mình ko cần tới iMac (quá đắt tiền).
Ngàn đô 😁
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
lại tăng giá
Hy vọng cấu hình sẽ cao và giá vừa phải để sắp 1 cái 😆
domino6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn luôn có 1 mac mini 2014 max options. Nói chung mac mini cho nhu cầu lập trình và giải trí cơ bản là ok. Gọn nhẹ, đẹp, mát, ổn định. Ra version mới mình sẽ nâng cấp để thay cho macbook dùng hằng ngày.
Ổ cứng của con này là một thảm hoạ. Load HDH gần 3' chưa xong. Ai mà để chế độ auto-start app thì khóc tiếng Mán.
domino6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain Bạn nên nâng cấp lên SSD nếu đang dùng HDD.
@domino6789 Tất nhiên là mình sẽ nâng cấp. Nhưng cảm thấy Apple hơi ngớ ngẩn khi bán một sản phẩm mà lại không đáp ứng được việc chạy HDH của chính bản thân làm ra.
domino6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain bạn đang dùng OS bản nào. Nếu là Sierra or High Sierra thì họ recommend sử dụng SSD. Còn bạn đang dùng HDD thì nên sử dụng những bản OS cũ hơn để có hiệu năng cao nhất.
Zayin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con mac mini 2014 ram 4gb, giờ ko làm đc gì. Có cao nhân nào biết chỗ cậy main nâng cấp ram cho em nó ko ạ 😔
domino6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zayin Ko nâng cấp được bạn ạ. Ram hàn chết trên main. Bạn nên bán đi mua con ram cao hơn. Nếu nhu cầu cao thì nên mua bản ram 16G.
Tuyệt, kinh tế eo hẹp như em chỉ dám nghĩ tới mấy con mac mini này
cục này hay đó làm cục cấu hình thấp nhất nhu cầu chỉ giải trí , chới aoe , xem phim , nghe nhạc cắm trức tiếp tivi . giá tầm 8 củ là ngon
@quachchusan Quá êm. Gọn nhẹ tiết kiệm điện năng.
resetct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này giá phù hợp cho nhu cầu văn phòng, đẹp nữa
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ ra 500 Trump đổi lây sự sang choảnh.
Thực tế thì đa số "dân chuyên nghiệp" chả ai lại làm việc này đâu! 😁
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
@domino6789 máy em Macbook Pro 2015 đây mà chạy Magento ngắc ngoải không nổi luôn @@
New Hope
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con máy từ 2014 đến giờ vẫn bán giá 500 đô
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp mà đắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế