Mac OS 10.8 Mountain Lion đã chính thức trên App Store, mời các bạn tải về

sonlazio
25/7/2012 12:51Phản hồi: 905
905 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai giúp mình vấn đề này không,
Screen Shot 2012-07-26 at 9.15.09 PM.png
@thinhbum Bạn vào time machine chụp cái hình chỗ select disk của nó cho mình xem thử nào
@tuananhvtn2
Screen Shot 2012-07-26 at 9.22.06 PM.png
Screen Shot 2012-07-26 at 9.22.14 PM.png
bạn coi thử giùm mình cái
Screen Shot 2012-07-26 at 9.22.06 PM.png
Screen Shot 2012-07-26 at 9.22.14 PM.png
@thinhbum Cái select disk của bạn đang là ổ MAC kìa, chọn select disk rồi chọn ổ khác đi, vả lại cái Time Machine mình thấy cũng đang ON , bạn OFF luôn đi

Hoặc là chọn cái Do not use backup nhé bạn
@thinhbum Bạn này thế nào rồi nhỉ ? cài được chưa ???
Có bác nào tạo điều kiện cho em nâng cấp ké với không nhỉ? E ở Hà nội, chẳng qua Cafe Tinh Tế được.
Apple thật hào phóng, tài khoản mình còn hơn 70 nghìn đồng mà mua Mac OS Mountain Lion bị trừ có 22 nghìn đồng là sao ta?? Đang download ngon lành cành đào.😃
@TTaokhuyet Chưa tính tiền vậy 22k đó sao lại bay mất vậy ta :rolleyes: Hay là nó charge tượng trưng thôi 😁 Mà hàng bán rồi miễn đòi lại, cho download xong mà tk trống trơn cũng không biết tính tiền vào đâu, tội nghiệp apple quá :p
@monkeymonkey bạn nhầm rồi nhé kể cả trong tài khoản không có đồng nào cũng down về được, nó cho nợ khoảng một vài ngày nó sẽ khoá tài khoản không cho mua,update app.... đến khi nạp đủ tiền trả nó thì nó mở lại
@TTaokhuyet Mình đâu có biết vụ này 😁 , với lại các bác dùng Visa-debit hay sao mà phải nạp tiền vào vậy? Nếu dùng debit được thì tốt quá, từ sau lần bị amazon nó charge phí tự động thì cũng hơi ngán không dám dùng credit.
@monkeymonkey đúng vậy, mình đây thỉnh thoảng apple nó "ghi sổ nợ" là bình thường:p, xong vài hôm nó đòi nợ nhiều quá (không update được) bực tức đi trả tiền nó luôn:D
Trời ơi...hóng hớt từ tối qua tới giờ mà vẫn chưa có bao nhiêu feedback để đọc đỡ ghiền...các bác nhà ta vẫn đang trong quá trình download điên cuồng và chờ mail vật vã sao???

Bạn nào cài xong sáng mai cho xin 500đ tường thuật trực tiếp với....! Ganh tỵ quá... hức hức...😕

@Faceupduytruong: cảm ơn bác đã không quản xa xôi vào giúp vui văn nghệ cho top đỡ phần quạnh quẽ nhen...sáng giờ hóng mãi chưa thấy gì may nhờ có bác tấu hài nên náo nhiệt hẳn lên. Hâm mộ bác ghê cơ, một tay múa 20 hệ điều hành, êm như bác khéo 20 cái hệ đó nó vừa điều vừa hành em điên từ lâu rồi, nội công bác thâm hậu quá...
@monkeymonkey Cài xong lâu rồi nhưng lười viết review quá, nói chung là cảm giác mượt mà hơn nhiều
Cắm máy down từ 7h sáng hôm nay nó được như vầy:
@camhuy cứ đà này chắc đến sáng mai mới xong😃
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
đã cài xong rồi nha anh em ! sư tử núi 20 USD vẫn y như con golden master !
vẫn ko có auto save ở APP EDIT NOTE và
KO có tích hợp facebook ,
SAFARI ở topsite tin mới nó ko có ngôi sao hi vọng như các con cọp trước nha anh em. (mình mới cài duoc 5p nên biết vậy, còn nhiều điều bất ngờ nữa anh em chờ nhé )
Điểm nổi bật nhất và cũng là thay đổi đáng kể của mountain lion là ko có wallpaper mountain lion như những con cọp trước nhé anh em
Mình dùng wifi :p cơ mà access poi
Lúc mới cài xong cũng thấy thế, nhiệt độ CPU cũng cao kinh hồn, mình đè nó ra reset 2-3 lần, thế là bây giờ ổn rồi, temp hạ xuống 60oC, safari load vù vù 😃
@tuananhvtn2 nhiệt độ CPU máy mình thì vẫn bình thường mỗi cái Safari là có chút vấn đề thôi
đã cài xong nói chung là ngon, 😁 mượt mà mà giống IOS quá, chắc IPAD 4 chạy mac os đâ
ủa sao cài lại mới mà dữ liệu trên safari của mình vẫn còn nhỉ ??
@duc12atl còn trang liên xô chấm mỹ hả bác :p
Hehe đã lên, đẹp thật, giờ ngồi cài app mệt kinh khủng 😔(
@duc12atl mình cái office 2011 vưỡn chạy ầm ầm 😃
@congzing 😁 hiểu hiểu, cũng đã từng nhục như vậy, nhưng đỡ hơn một chút vì file chỉ hơn 1G chứ không tới 4G :D
@duc12atl Máy chạy mát hơn hẳn nữa chứ
@duc12atl ủa sao autocad 2011 với office của mình vẫn chạy ầm ầm mà:eek:
Máy Mac như mấy bác làm sao mà cài được nhiều hệ như em. Tha hồ mà trải nghiệm. Clip này quay cách đây 1 năm rưỡi. Em sắp sắm con lap mới sẽ quay clip khác xem chơi

@Faceupduytruong Hình như là bác này có vấn đề về thần kinh.
@Faceupduytruong gửi bạn, vào đây mà đọc nhé, đừng ngồi đấy mà phán như thánh.

Đây là link bài hướng dẫn nè: http://www.tinhte.vn/threads/1134639/

Tut cài đặt 3 hệ điều hành (macos, win7 và ubuntu) trên mac | Viết bởi middle.hut

Máy mac thì tốt nhất nên dùng mac os tuy nhiên vì công việc nên mình cần phải sử dụng đến win7 và ubuntu. Do đó mình đã tìm hiểu ở một vài diễn đàn như ubuntu.org ; ubuntubuzz.com và ubuntu.com, và đã cài thành công.
tinhte.vn
@Ng. Thành Trung Có 1 Linux mà cũng phán như thánh. Thử cài thêm OpenSUSE và Fedora xem rùi hãy phán. Một tut cỏn con với 1 Linux chưa đủ sức thuyết phục
@Faceupduytruong Thế theo bạn là dùng nhiều hệ điều hành là thể hiện sự sành điệu à. Đảm bảo để sử dụng thành thạo tất cả các hđh mà bạn đang dùng thì bạn cũng phải bỏ ra không ít thời gian.
Còn mình tự thấy Mac và Window có thể giải quyết được tất cả các nhu cầu rồi cho nên thời gian để tìm hiểu các hđh khác mình dành cho công việc và giải trí.
Bạn cũng nên hạn chế ngồi máy tính đi nhé. Sẽ "Hoa mắt, chóng mặt, cận thị và gù lưng" đấy :-j
namandy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho hỏi cáchs này có dùng đc k ạ
http://www.tinhte.vn/threads/1320965/
p/s:lên LM e thấy lag quá,có ai bị giôngs e k,máy e 2012
dùng firefox lag k đỡ đc ạ,k post bài đc.
e phải sang safari😔
Ô hô, lại tới tiết mục tấu hài nữa òi... hóng hóng...

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Faceupduytruong Bạn làm nghề gì vậy?
@Faceupduytruong trải nghiệm xong cảm giác của bạn thế nào??? chỗ này nói về OSX nhé không thích thì XÉO sao cứ lải nhải ở đây làm gì
@Faceupduytruong Có cần cm nhiều như vậy ko? Máy của bạn tốt, cài đc nhiều hđh "hot nhât thế giới" thì cứ việc thoả mãn đi, cần gì lên Topic này mà ghen ăn tức ở như thế? Tiếc cho bạn, vì chưa có đủ điều kiện dùng Mac, à sẵn tiện cho mình hỏi, bạn làm nghề gì thế?
@Faceupduytruong bộ mua mac về chỉ để chat, chit, facebook, lướt web, thôi à 😆))
Thôi đập đầu vào tường cho não nó nở ra bớt đi 😃)))
Ủa mấy cái chat chit fb gì đó miễn phí mà, đâu tới 10tr dữ vậy :rolleyes:
Em hem có bại não đâu, chỉ hơi nhũn tí thôi :p
Đùa thôi, đừng có war nhé, đang dzui...😃
Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chăc lại ghi nhầm email rồi. Gọi iCalls từ sáng chẳng thấy gửi ID.
Bạn nào tốt bụng có rồi send cho mình vời!
Email: bacntp@gmail.com

Thanks.
Ps: đã xxx được Autocad 2013 ai cầ PM nhé.
Những người luôn miệng chê bai, đá điểu Mac OS nói riêng và hàng Apple nói chung, chính là những người ao ước đc sở hữu những sãn phẩm này! 😃
@redsn0w89 Bác đúng là gà, hãy mở to mắt ra mà nhìn cái clip trên boot bằng Chameleon của Mac đó nha. Tui có rùi mà hơi đâu ao ước.

Vừa rùi tui chứng kiến cảnh 1 em bé xài iPad và 1 người đàn ông xài iPhone bị cướp giữa phố mà hem ai giúp hết. Thấy mà tội. Tui nhắc nhở thế thui. Chúc buổi tối vui vẻ :p
@Faceupduytruong À bạn xài máy gì thì cũng không có liên quan j đến mình và những AE ở đây cả, câu trên của mình cũng đâu có dính j đến bạn đâu mà bạn lại nhột nè
@Faceupduytruong Đĩ khùng =]]
@Lucy Heartfilia
Hình như bác này có vấn đề thần kinh thì phải. Hem thích bàn luận thì XÉO

Đĩ điên 😃 Điên hơn con Đỉ khùng 😃)
@Faceupduytruong tui thấy bạn mới là người có vấn đề đó, đọc mấy cái cmt của bạn mà ngớ ngẩn hết chỗ nói luôn.
makaja
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán vẫn chưa có facebook 😕
Máy cài MAC và máy MAC nó khác nhau 1 trời 1 vực
ducbii
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai biết chỉ cụ thể cho em với. e mới mua máy md101 mà chưa dùng mac bao giờ, mua sau ngày 11 thì yêu cầu ntn ạ, các pro chỉ em với 😔
@ducbii Down về hoặc mang usb qua ai ở gần bác mà chép. Chứ chờ apple cứ xác định hòn vọng phu. Bác k mún hoá thạch chứ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019