[Mac OS] So sánh điểm benchmark Parallels Desktop 8 và VMware Fusion 5

vuhai6
6/9/2012 8:34Phản hồi: 95
[Mac OS] So sánh điểm benchmark Parallels Desktop 8 và VMware Fusion 5
Trong bài viết Cài Windows trên máy tính Apple mình có nhắc đến việc sử dụng phần mềm tạo máy ảo để chạy Windows trực tiếp trên Mac OS. Parallels DesktopVMware Fusion là hai trong số các phần mềm hỗ trợ việc này. Có đến 2 phần mềm tương tự nhau và người dùng chỉ cần 1 mà thôi, do đó việc so sánh 2 phần mềm này cũng là công việc vui vui giúp bạn lựa chọn dễ hơn. Thực tế thì sử dụng bình thường ParallelsVMware cũng không khác nhau mấy, các chức năng cũng như hiệu năng hơi khó mà cân nhắc, nếu có thể bạn hãy sử dụng cả 2 phần mềm này thử để có thể lựa chọn cho mình một cái phù hợp.

Tải về bản dùng thử tại link sau:
Các bài đánh giá được macobserver.com thực hiện dựa trên phần cứng là iMac 2011 27-inch đang chạy OS X 10.8.1. CPU tốc độ 3.4 GHz với 16 GB RAM. So sánh cả Windows 7 Professional 64-bit và Windows 8 Pro. Bài viết thì rất dài, mà chúng ta chỉ cần quan tâm đến kết quả mà thôi, nếu muốn bạn cho thể tham khảo tại link gốc: Parallels Desktop 8 vs. VMware Fusion 5: Benchmark Showdown. Có vẻ như Parallels Desktop 8 chiếm ưu thế, với các điểm số cao hơn so với VMware.

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp quá ta
@chien032 Cái j đẹp zậy ku?
Mấy cái đồ thị đó đẹp ạ?
Póc tem pó tay thịt
Câu nói truyền kì : Chưa có Mac để thử 😁.
Cũng kĩ lưỡng nhỉ. Mua máy Mac tìm cách cài windown, cài được windowns tìm cách cài như thế nào hiệu năng sử dụng cao nhất 😁.
@phanmemseo.vn Thế thì mua mác làm cái zề ? mua con ultra giống giống dùng cũng được rồi. Mà bác bên nhất việt hả ?
@phanmemseo.vn windows chứ không phải windown hay windowns 😃
Seth13389
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanmemseo.vn Mấy cái thể loại comment thế này cho ra đảo là vừa. Người ta dùng Mac, vẫn có những việc cần phải dùng win thì ng ta cài. Có làm sao mà phải ý kiến ?
Đơn thuần chỉ là 1 phần mềm bt thôi, có phải cài win thay macos đâu mà ý với chả kiến.
mình thì cũng không cần giả lập trên hệ Mac làm gì, cứ bootcamp mà chém thôi , mua tốn tiền lém😁
lvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote cho Parallels Desktop, đang sử dụng 7.x, tiện lợi hơn BootCamp. Tuy nhiên máy phải 8G RAM chạy mới mượt.
Đang quan tâm đến mấy cái "ảo" này

ĐẠI BÀNG
12 năm
Parallels Desktop 8 Cái này hiện mình mua key sao anh vuhai6 nhỉ . Vì hiện giờ em đang dùng thử thấy dùng rất tốt nhưng chưa có key 😔
dovanpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ ra nhiều chục triệu để dùng Mac, rồi lại lo cài window lên dùng. 😔
@dovanpho có nhiều phần mềm chỉ có trên win mà không có trên mac. vd: corel...
mdong607272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dovanpho Con gà này, nếu bác chạy được cái Visual Studio trên con Mac mà ko cần cài Win thì tui tặng bác con Mac 2012 của tui lun đó....
Phát biểu linh tinh.....
dovanpho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mdong607272 Tôi gà, Bạn pro vl =))
@dovanpho ai mua về làm gì quyền của người ta bác buồn cười nhỉ.bác mua về cũng làm thế cũng sao đâu
Chưa có Mac để thử 😃
JoMinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có hàng ngàn phần mềm hữu dụng và chuyên dụng ko có trên Mac OS mà chỉ có trên Windows. Người ta yêu Mac nhưng vì nhiều lý do vẫn phải dùng Win vì phần mềm. Vậy mà vẫn có mấy người ngu ngốc suốt ngày phán "Mua Mac cài Win" với giọng châm biếm. Mỗi người một nhu cầu sử dụng đừng lấy quan điểm cá nhân ra mà phán.
maquan
CAO CẤP
12 năm
@realmadrid_cf Em có mấy khi chơi game trên máy tính bao giờ đâu, có xbox360 xài rùi hehe 😁 Đang nói chuyện làm việc mà bác lôi Game vào làm gì. Mấy em Macbook mới cấu hình cũng ngon đó, chạy win trong bootcamp chắc vẫn kéo đc normal setting
JoMinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@exchangeu Đã xác định nhu cầu chính nên mới dùng Mac, nhưng nếu bạn đi làm rồi bạn sẽ hiểu đôi lúc ngoài nhu cầu chính sẽ có nhu cầu "phụ" và đó là lúc ta nên tận dụng cái khả năng cài được Win của máy Mac.
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
@luyen Bác xài safari cho win chưa? Xài rồi sẽ bik tại sao remote for mac cùi 😆))
lvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luyen Remote Desktop for Mac sài OK mà bạn, mình đang sử dụng cảm thấy vẫn ổn như trên Win mà.
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài win chỉ để dùng những soft phục vụ công việc, tính toán mà nền Mac ko có được thôi các bố ah =))
@dht7479 Tài tình quá ta! Nhân viên Apple chắc nghĩ việc qua MS làm hết quá
@dht7479 cài windows để chơi game khủng nữa con trai 😁
Hình ảnh, giao diện 4rum lỗi phát sợ, chẳng còn nhìn thấy gì hết :p
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có cơ hội dùng thử , chắc phải bán nốt trái thận còn lại để mua nó cho đủ bộ Tam sên
Tại sao các bác cứ phải soắn nhỉ :| không còn gì khác để suy nghĩ ah :|
@vuhai6 Xoắn chứ sao lại soắn?
Mà cho mình hỏi, chỉ nhu cầu nghe nhạc, xem phim, lướt web, down torrent, nói chung là giải trí cơ bản thì macbook air đáp ứng tốt không? Thấy một số người kêu em nó loa hơi bị kém.
đang rất cần cái này!! 😁
Bootcamp là hiệu suất cao nhất . Khỏi si nghĩ
Sao ko dùng vitual box miễn phí nhỉ.
Chơi game thì nên cài win bằng bootcamp để có hiệu suất cao về mặt đồ hoạ....
Mac os co nhiều cái kém xa win...
Ai giải quyết hậu quả và trách nhiệm?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019