Mac-pro touch (2017) 2h30 phút hết pin

khanhlinh1511
16/11/2017 18:43Phản hồi: 13
Chào các anh chị. Em vừa mua MacPro touch 2017 256 tại FPT shop với giá là 44tr500. Nhân viên tư vấn nói là về sạc 3 tiếng cho đầy 100% rồi sau đó chờ thêm 30 phút rút ra xài bình thường. Em làm như bên đó dặn thì Pin chỉ xài đc 30 phút lướt web và 2 tiếng xem phim sau đó báo pin yếu!!! Có cái máy Macbook nào xài 2 tiếng rưỡi hết pin đâu, ĐẶC BIỆT LÀ MÁY CỰC KỲ NÓNG. Em còn hỏi kỹ vụ mới mua sạc chỉ có 3 tiếng rưỡi thôi hả anh? Vậy mà nhân viên bên đó chắc chắn 100% là như vậy. Mấy anh chị cho em lời khuyên với, FPT làm ăn cái kiểu này dù chính hãng 100000% cũng không bao giờ dám mua lần 2.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

konc3
TÍCH CỰC
6 năm
bạn có update hệ điều hành k,nếu có thì chaỵ lại thử xem
@konc3 Dạ em cám ơn! Nhưng FPT đã làm móp máy Mac của em nên em đang chờ xem có đổi máy mới cho em hay không.
tốt nhất giờ cài lại HDH là xong. nếu còn nữa, do phần cứng, ra bảo hành 1-1 được mà thì phải.
Còn về phần pin, laptop bây giờ ko còn phải sạc đầy mấy tiếng như trước đâu bác ơi, pin đó xưa lắm rồi. E mua pro về cứ khui ra dùng, là xong.
@featherchickens Dạ em xin cám ơn. Hiện tại là FPT làm móp máy em mà em mới mua có 10 ngày thôi nên không biết có chịu đổi em máy mới không nữa!
Mua máy nên có 1 số kiến thức nhất định, chứ gặp chuyện j cũng lên đây la làng
@huynhduy99889988 Dạ chào anh Huỳnh Duy. Em thiếu kiến thức nên mới hoảng anh ơi! Nếu anh có nhiều kiến thức và có lòng tốt thì giúp giùm em. Đâu phải ai cũng có chuyên môn đâu anh. Warren Buffet giàu vậy cũng chưa chắc biết hết mà. Anh biết rành vậy thì anh đã giỏi hơn Warren Buffet rồi. Chúc anh thành công. Thân chào anh!
@huynhduy99889988 Anh Huỳnh Duy ơi! Không biết anh có làm bên FPT shop hay không nhưng trường hợp FPT làm móp cái máy mới của em thì chắc giờ anh cũng đồng ý là FPT làm ăn không ổn phải không anh? Thêm cái là tổng đài viên bên hỗ trợ kỹ thuật Apple thì không trả lời đàng hoàng mà cứ đùn đùn kêu đi hỏi cái chỗ gửi máy hỏi bên tiệm thì họ trả lời họ chỉ là nhân viên là thế nào? Vậy cuối cùng em nên đi hỏi tổng giám đốc tập đoàn hay sao?
@khanhlinh1511 Đúng em, nếu FPTShop làm vậy, thì a hoàn toàn ủng hộ post của em
Anh không phải bên FPTShop nhé.
Good luck
bạn post thử ảnh chụp activity monitor lên xem chưa biết gì hết mà
@El Mariachi Dạ em cám ơn lời khuyên của anh/chị! Nhưng bên FPT đã giữ máy của em lại nữa rồi. Mới mua bị lỗi sau đó em gửi lên bảo hành thì lúc nhận lại Mac bị móp rất nặng ngay góc. Họ chưa trả lời cho em nhưng em rất mong họ sẽ chấp nhận đổi lại máy mới cho em.
abuken
TÍCH CỰC
6 năm
2017 mới mua nó thế, update lên khởi động lại là hết bạn nhé
@abuken Dạ cám ơn anh. FPT đã làm móp máy của em rồi nhưng họ chưa chịu giải quyết cho em. Ngày mai em sẽ gọi lại nhưng chắc được đổi máy mới đúng không anh?
abuken
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhlinh1511 E đọc bài bên kia a có tloi cho e rất chi tiết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019