Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Mac] - Tải về và tạo bộ cài 10.10 (Yosemite)

Nam Air
17/10/2014 6:5Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nducphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã có 10.10.4
HEPL ME !! mọi người vào cho em xin ý kiến với, máy em là MBP mid 2010., trc máy em đã cài OSX 10.10.4. và win, h em muốn cài lại để chia ổ Data dùng chung, e tạo usb cài MAC OSX 10.10.4. thực hiện các bước như bình thường, mà đến bước cài đặt nó chạy đc khoản 30s thì nó báo như ảnh chụp, em đã thử lại mấy lần mà vẫn khồn đc, giờ em restar lại vào ổ cài MAC mà không đc, nó bị đơ, ai vào giúp em với
HEPL ME !! mọi người vào cho em xin ý kiến với, máy em là MBP mid 2010., trc máy em đã cài OSX 10.10.4. và win, h em muốn cài lại để chia ổ Data dùng chung, e tạo usb cài MAC OSX 10.10.4. thực hiện các bước như bình thường, mà đến bước cài đặt nó chạy đc khoản 30s thì nó báo như ảnh chụp, em đã thử lại mấy lần mà vẫn khồn đc, giờ em restar lại vào ổ cài MAC mà không đc, nó bị đơ, ai vào giúp em với
Help help!!! tui cụng bị như bạn này, giờ không biết làm sài vào dc macbook!!!
nducphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienthanbenhos Bạn mount file InstallESD.dmg và thử chép BaseSystem.dmg and Basesystem.chunklist vào thư mục gốc USB
Mình mac os 10.6.8, khi cập nhật 10.10 dùng lệnh terminal thì nó báo như thế này là sao ạ. giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Screen shot 2015-10-22 at 16.03.10.png
Mình mac os 10.6.8, khi cập nhật 10.10 dùng lệnh terminal thì nó báo như thế này là sao ạ. giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tình hình là do bản OS mới dùng cảm giác ko ổn nên mình lọ mọ đưa xuống bản 10.10 nhưng làm đến bước này thì........
Không biết có cao nhân nào hỗ trợ giúp cái này 😔
Ảnh chụp Màn hình 2015-10-24 lúc 17.16.33.png
[HELP] E dùng con MB991.
Lúc cài win qua bootcamp xong, vào win chia thêm 1 ổ chứa data
Do ko biết nên để ổ mới là ổ G nó bị trùng với 1 ổ nhỏ của Mac Os (recocery hay gì đó e ko rõ) => Mac bị lỗi k vào đc.
Xong win tự đông update xong lỗi luôn.
E dài dòng quá. Hic
Xin hỏi có cách nào cài lại Mac Os qua usb k?
(E ko có đĩa DVD và hiện tại macbook ko vào đc cả window và Mac Os)
Thank các bác
taolagi227
TÍCH CỰC
8 năm
đa dùng cái diskmaker mà mãi mấy tiếng vẫn chưa xong là sao ta
dòng code cho bác nào tạo usb cài 10.12, ko cần down gì cả chỉ cần cắm usb 8gb rồi format lại với tên Untitled. Paste dòng code bên dưới vô terminal là xong.

sudo /Applications/Install\ macOS\ Sierra.app/Contents/Resources/createinstallmedia --volume /Volumes/Untitled --applicationpath /Applications/Install\ macOS\ Sierra.app

Nhớ để file dmg trong Applications nhé
Xin chào tất cả, làm phiền mọi người hỗ trợ giúp mình một vđ. Mình có làm theo cách này ở USB của mình, nhưng khi setup nó ở phiên bản MACOS 10.11, khi done mình restart máy lại và cài thì OK, còn mình tải MACOS 10.10 này về cũng setup nó y hệt, quá trình Burn cũng Done ngon lành, vậy mà lúc cài vào tới bước chọn ổ nhấn OK thì nó có thông báo (...) như kiểu bắt mình phải download lại hay gì đó, mình quên mất dòng chứ ấy như nào rồi. Đại loại là không cài đc. Mong có cao nhân trợ giúp, hoặc ai đó có USB SETUP MAC OS 10.10 cho mình mượn mình cài, mình mời bữa cafe sáng giao lưu và cảm ơn !!! Rất mong nhận được phản hồi trợ giúp... Thank very much !!!
tvbjnh92
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi, tại sao e tạo bộ cài ngon lành rồi, boot vào cài, format các kiểu đều ngon, nhưng đến lúc cài thì nó báo bắt mình lên apple app stores để tải bộ cài là sao??????
đến đấy e tèo luôn, phải vào recover lại về 10.7 😔((
Có cao nhân nào giúp e với
tvbjnh92
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi, tại sao e tạo bộ cài ngon lành rồi, boot vào cài, format các kiểu đều ngon, nhưng đến lúc cài thì nó báo bắt mình lên apple app stores để tải bộ cài là sao??????
đến đấy e tèo luôn, phải vào recover lại về 10.7 😔((
Có cao nhân nào giúp e với
Không có USB thì có cách nào khác không ạ 😔((
@Thịnh Lê 551188 Hiện giờ nếu không có USB thì cài online bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019