MacBook Air 12" Retina đã bắt đầu được sản xuất hàng loạt, ra mắt trong Q1, thay thế cho bản 11"?

Duy Luân
13/1/2015 22:9Phản hồi: 75
MacBook Air 12" Retina đã bắt đầu được sản xuất hàng loạt, ra mắt trong Q1, thay thế cho bản 11"?
Ảnh minh họa

Theo tờ Digitimes, Quanta Computer, một công ty sản xuất thiết bị điện tử Đài Loan, đã bắt đầu sản xuất hàng loạt những chiếc MacBook Air 12" Retina theo đơn hàng của Apple. Nhiều khả năng thiết bị này sẽ ra mắt ngay trong quý 1 năm nay và nó là sản phẩm thay thế cho MacBook Air 11" hiện tại, trong khi dòng Air 13" vẫn sẽ tiếp tục được bán. Nguồn tin tiết lộ thêm rằng Quanta cũng là một trong những công ty tham gia sản xuất Apple Watch, và để chuẩn bị cho việc ra mắt mẫu đồng hồ này thì hãng lên kế hoạch thuê thêm 30.000 công nhân trong quý 1 năm nay. Đây là một việc "không bình thường" và thường gặp khó khăn do gần đến Tết âm lịch.

Nguồn: Digitimes
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12" là hợp lý
Có 12" rồi thì bỏ phéng cả 13" đi hợp lý hơn
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
@dac Mình cũng nghĩ thế, để 12 và 15 thôi.
Có cái nào 13,7" ko nhỉ??? Phải thửa riêng cái cho hợp với ngày sanh của mình 😁
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiep Quang Hiep Em nghĩ bác lên Lạng Sơn là đặt được ngay ấy mà. Bác thích tỷ lệ màn hình hợp ngày, tháng sinh, trọng lượng hợp năm sinh có khi cũng được đấy 😃
Thật là tuyệt vời! Điều mong chờ đã đến!
image.jpg Có macbook pro retina 13" rồi có lẻ ko cần air nữa rồi dù em cũng khá đẹp
@thenhantinh Làm CA lương khá ghê ha
VIỀN SIÊU MỎNG + CẢM ỨNG RETINA. 40T MUA NGAY LẬP TỨC, KHÔNG CÓ THÌ SÀI DELL SONY VẬY
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@palmbinhlove Nếu có thể thì chỉ hơi mỏng thôi chứ ko có siêu mỏng như mấy hãng khác đc đâu bác ui, vì về vật lý thì ko thể làm đc, mà viền dưới cùng mà dày thì hết có đẹp
@palmbinhlove 12 inh không tới đâu bác chắc khoảng 25 củ thôi
@Harry-Pham88 bác kia nói 40 củ:eek:
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình không ham cảm ứng trên macbook. Mình đã dùng cảm ứng của mấy con laptop windows rồi, cực mỏi tay.
@phuoctai92 mỏi tay, màn hình rung rung. có cảm ứng còn tệ hơn là ko có 😁
@phuoctai92 chuẩn luôn trên lap thì xài chuột là ok rồi.
@quanghung1611 Điều này lý giải cho chúng ta thấy. có những Thương Hiệu chỉ ra những tiện ích cho có, cho mới và cho khác đối với thị trường nhưng hoàn toàn không bền bỉ và không được trọng dụng như Apple.
.acu.
TÍCH CỰC
9 năm
bỏ 2 bên loa em nhìn mất cân đối sao á, ko đẹp bằng 13" =.=
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Acuteboy Công nhận, nhìn bàn phím tràn ra lề thế kia cứ thô thô kiểu gì @@ nhìn Dell XPS 13 đẹp hơn, mà ko biết cầm tận tay thế nào :s
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr_z8t Ở dưới cái hình có chữ "Ảnh minh hoạ" đó bạn.
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuoctai92 thì vậy mình mới nói ko biết cầm tận tay thế nào 😁 chứ cũng đâu được nhìn thấy máy đâu 😆 toàn minh họa 😃)
patienn
CAO CẤP
9 năm
Mình thì hóng con 12,3" thôi. Ko chơi 12"

Cây ngay không sợ chết "cong"
kodu_chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố gắng 2 năm nữa cho cu em mình cái MBP retina rồi sắm chiếc này là chuẩn luôn !
Không làm màn hình tràn ra, lại làm cái bàn phím tràn ra làm chi nhỉ?
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
cảm ứng trên os x bấm bịnh luôn cũng không trúng cái nút muốn bấm (close window) 😁
khoe hàng nhẹ nhàng, các bác cho hỏi, thường thì ra sp mới, các bác có phải bán sp cũ đang sử dụng đi để mua k?
hay muc luôn, làm bộ sưu tập?
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
@** Happy New Year ** Hầu như là bán cũ mua mới. Ai dư dả lắm có nhu cầu mới sưu tập
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
Apple nên chơi màn IGZO như Dell.
làm con 17" nhỏ gọn như 15",
và con 13" nhỏ gọn như 11". laptop vậy là OK 😃

Apple giờ mà làm vậy chắc giá cũng tầm 35 - 40 triệu trở lên, 2-3 năm nữa thì có thể hy vọng.
Apple MacBook Air Retina 12 inch giá tầm 25-30 triệu là đẹp...
@tuanminh_outbound chờ đợi cái giá thôi.
Hóng................
Mình mong macbook 15 inch pin 12 tiếng
Ay da da !!!! 12" là hợp lí. Apple cứ ra e cứ dùng Pro Mid 2012 😆 vẫn còn chạy phà phà dù tuổi đời có hơi lớn 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019