MacBook cập nhật cấu hình lên Kaby Lake, MacBook Pro 13 trở lại lựa chọn SSD 128GB giá $1.299

Trung Dt
5/6/2017 20:31Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DarkZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple mùa này xả hàng ghê quá, nhìn cấu hình mà thấy khiếp lol 😔 mấy đội khác chắc chỉ biết há hốc mồm :( mùa này anh em lại tốn gạo tốn lúa nữa rồi :(
Tầm giá này máy windows mỏng nhẹ có thể chạy 7300HQ thậm chí 7700HQ rồi 😁
nghiavkht
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào hiểu về nguồn hàng macbook air đang bán ở VN có giá chỉ 18tr ~ chưa tới 900$ ko ạ?
Em hiểu là nó có chiết khấu nhưng giá 999$ bên kia là giá chưa thuế, cộng thêm chi phí ship về VN, chi phí lưu kho, lãi lời của shop ở VN mà vẫn chưa tới 900$ thì ảo quá ạ?
Hay là hàng này nhập TQ ạ ? 😁
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Đúng như dự đoán. Apple không trang bị Kaby Lake cho Macbook mới ra mắt cuối năm ngoái để còn có cái mà nâng cấp cho đợt này.
Đắng cho mấy bác mới mua Macbook thặc.
@PTTiT không phải, vì thời điểm ra mắt Macbook 2016 (tháng 10/2016) thì dòng HQ của Kaby Lake Intel chưa ra mắt, phải đến tháng 1/2017 ms chính thức có mặt lần đầu, để ý thì mấy con cuối 2016 VGA toàn GTX 10 series nhưng vẫn chạy 6700HQ đó thôi, cả surface book lẫn surface studio ra cùng lúc vs Macbook lúc đó cũng vậy, cx chỉ có Skylake mà thậm chí lúc đó GTX 10 series nhan nhản mà Microsoft còn ko thèm trang bị nữa cơ 😆
vxx9x
TÍCH CỰC
7 năm
Có hạ nhiệt đời cũ k ta
Ngon. Thích con macbook pro , không có touch bar thì giá dễ chịu hơn
Nhìn them mà tội ko có tiền mua với đau .
SuperBuLL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thèm thèm thèm thèm! [​IMG]
ChauStark
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn mấy ông ngồi ở vn bàn giá ở mỹ xong chê đắt 😆)) ở nc ngoài ngta bê phở 1 tháng cũng đủ tiền mua con mac 13 rồi
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Có bản 32GB RAM không mọi người
leon_1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là không có tùy chọn RAM 32GB. 😔
Có nên mua macbook pro 13 no touchbar ko moị người. Ko biết chừng nào máy nâng cấp mới về việt nam. :oops::oops:
@Tino Pham Mua đi bạn, bản thân mình xài qua bản Touch Bar rồi thì chỉ thấy nó mang tính fancy là chính. Đúng là 1 số tác vụ giúp nhanh và tiện hơn đấy, nhưng ko có cũng chẳng chết ai.
@Amon Amarth ko bik chừng nào mac mới có hàng ta. Mình ở SG
anhlt
CAO CẤP
7 năm
các con giời hạ giá đời cũ nào!
Vaanres
CAO CẤP
7 năm
Apple bán con macbook pro 13 1300$ cho 128gb, tầm 3,4 tháng trên amazon nó bán tầm 1200$ cho coi, lúc đó mua được rồi
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
Anh em coder mà ko mua macbook pro thì thật là phí cho một trải nghiệm. Dòng mac khá bền và hiệu năng ổn định trong thời gian dài nên việc nâng cấp máy hàng năm chắc chỉ dành cho fan. Mình chắc dùng con mac 2015 đến 2019 thì đổi máy 😁
bk_ct
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm e non touch bar là đẹp r :v
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái thanh touchbar vô dụng sao không bỏ đi luôn 😁
Ko biết có sửa dc cái lỗi bàn phím chưa 😕
ngocbinh7705
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng MB đời cũ giảm giá 😆
Cái mong chờ nhất là Kaby Lake cuối cùng cũng đã xuất hiện, team hackintosh ( như mình) quẩy lên thôi.
@Galaxy..Star Thím có chơi hackintosh thật ko thế, Kaby Lake cài đc Hackintosh lâu rồi mà, chip intel đời 1 đến 7 con nào cx chơi đc hết, cái vấn đề lớn nhất vs hackintosh h là trackpad và ổ NVMe thôi
@The Purge 😁 Mình không phải chơi chuyên nghiệp, nhưng cũng đã build 2 cái case hackintosh cho công ty và đồng nghiệp. Mình không nói không cài được KabyLake nhưng vẫn chưa được support chính thức nên khả năng nhiều lỗi và không tương thích là chuyện bình thường

Screen Shot 2017-06-07 at 9.46.32 AM.png

P.s: mình build theo buyer's guide của TonyMacx86 nhé:
https://www.tonymacx86.com/buyersguide/june/2017
@Galaxy..Star e đang chơi bản ms nhất 10.12.5 trên UX410UA i5 7200U HD 620, chạy ngon nghẻ, bình thường, pin ok tuy hơi kém so vs bên win, chả sao cả 😆 nó vẫn nhận HD 620 vô tư, nhược điểm duy nhất là trackpad vì con này (vs nhiều con lap mới bây h) theo chuẩn mới của Microsoft nên chưa ai viết đc kext, thêm ổ NVMe không update được Mac còn gặp vấn đề sleep xong bị corrupt cả cái SSD phải xoá sạch cài lại cả win lẫn mac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019