Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MacBook Pro 15 đã có thêm tùy chọn Antiglare

huyxom
12/8/2009 2:2Phản hồi: 21
MacBook Pro 15 đã có thêm tùy chọn Antiglare

Từ lâu rồi người dùng mac phải làm quen với màn hình gương(glossy) trên các dòng máy MacBook Pro, MacBook, MacBook Air và iMac.Nhiều người thực sự cảm thấy khó hiểu khi tùy chọn màn hình matte chỉ dành cho Macbook Pro dòng 17". Và bây giờ, apple đã cung cấp thêm tùy chọn này cho dòng Macbook Pro 15" Như vậy dòng máy MacBook Pro phổ biến nhất này nay đã có thể thoả mãn nhu cầu của những khách hàng quen với màn hình matte hay phải làm việc trong những điều kiện ánh sáng gây loá cho màn hình Glossy.

Dòng MacBook Pro 13" hiện vẫn chưa có tùy chọn nói trên. Trên trang chủ Apple vẫn chưa có ảnh minh hoạ cho MBP có màn hình chống chói nói trên.

Giá cho tùy chọn này là 50$ và theo Apple, MBP 15" với màn hình antiglare sẽ có lớp viền màn hình nhôm bạc chứ không phải kính đen bóng như với MBP 15" thường giống như thiết kế truyền thống của Powerbook và Macbook Pro mà MBP 17" antiglare đang sử dụng

Bạn có thể tham khảo chi tiết thông tin tại: http://store.apple.com/us/configure/MB985LL/A

[relate]apple[/relate]
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã, ước mơ bấy lâu đây, nhưng để update lên dòng 15" mới chắc còn lâu mới đủ tiền quá :p
cho hỏi tí luôn , màn hình của macbook pro có chống trầy không vậy ?
hình như là ko thì phải!..........................
màn hình gương xài chán lắm, chỉ dc cái đẹp thôi. E thiết kế bên PS trên laptop màn hình gương thấy màu sắc hiển thị bị sai lệch hết cả. rất bất tiên trong viêc design sản phẩm. lại con lo bụi nó bám vào trong thì hok bik lấy gì mà lau . Nhưn phải công nhận màn hình gương làm caon laptop đẹp gái lên mấy phân
blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko biết bao h mới hết kiếp SV để mơ đến em này
vi_tieu_bao
ĐẠI BÀNG
15 năm
hix,mơ ước xa xưa .....................
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
yeah.Vui quá lần đầu tiên bài của em được ra trang thông tin ở ngoài 😁.

Màn hình này thực sự cần thiết cho mấy ông làm đồ họa phải di chuyển nhiều và làm việc liên tục ngoài trời,Edit ảnh ngay tại vị trí chụp luôn :d
nếu màn hình gương thì mầu sắc ko đc chuẩn cho lắm hơn nữa dễ bám vân tay nhưng mà nhìn nó pro hơn nhiều
nếu đc chọn em sẽ chọn màn hình thường, hơi thô chút nhưng đc cái màu thật, nhìn ko nhức mắt
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
tiếc là dòng macbook pro 13" lại không có lựa chọn này bác ạ.Em đang ngắm 1 chú này
khó chọn nhỉ? Màn hình gương màu đen thì nhìn pro hơn nhưng nhìn lâu mỏi mắt. màn hình antiglare thì ko đẹp bằng. hix hix
vinhhip
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác nào có thể cho biết tại sao cái màn ko gương lại đắt hơn.... e tưởng là tháo cái gương ra thì fải rẻ hơn chứ nhỉ 🤔 hi hi!
duydangle
ĐẠI BÀNG
15 năm
Công nghệ không gương chứ có phải là màn hình gương = màn hình ko gương + cái gương đâu.
Quan_ymvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em chả dùng nhiều về design nên vẫn thích màn gương của em MBP đang dùng, he he
vậy bác nào giải thích giùm cái này đi , nguyên văn của apple đấy nhé :
MacBook Pro comes with a high-resolution 1920x1200 pixel LED-backlit display. Choose a standard glossy display that lets you view graphics, photos, and videos with richer color and deeper blacks, or an optional antiglare display.
vậy thì theo apple tốt cho đồ họa , duyệt ảnh , xem phim bằng màn hình gương sẽ cho màu tốt hơn và màu đen có chiều sâu hơn , còn không thích những cái trên thì chọn màn hình không gương . vậy ta bỏ ra thêm 50$ để lấy cái thấp cấp hơn hả steve ca ca ?
Tốt hơn không có nghiã là giống thật hơn 😃 đối với những người thiết kế đồ hoạ xong khi in ra mà màu nó bị khác khi hiển thị thì thật là tai hoạ.
so sánh với Macbook Pro 15" đời trước (ko fải là unibody), thì mặc định là màn hình không gương (chống chói) và không có option đẻ chọn màn hình gương. Với các dòng máy trước tôi thấy chất lượng màu sắc, độ tương phản vẫn rất tuyệt ngay cả khi ko gương, vì bản thân màn LCD của Macbook Pro 15" là loại siêu phân giải 1440x900.

Khi ra dòng unibody, mặc định cho MBP lại là màn hình gương, có thể màn hình gương giúp cho xem phim trông hình nó sâu hơn - tương phản cao - nhưng cuối cùng với những người có nhu cầu thực tế với công việc lại trở vè với màn hình truyền thông - không gương. Thực tế này không có gì là lạ, vì hầu hết các dòng Laptop cho doanh nhân (cho mục đích làm việc là chính) đèu dùng màn hình không gương chống lóa 😃
Vẫn có mơ ước một ngày nào đó được sở hữu 1 cái MacBook 😃 thiết kế quá tuyệt...
helpfull ...
cám ơn bác ...
thật tuyệt
bbcute
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang cần 1 chiêc Macbook PRo 😁 bán nào muốn lên đời PM mình nhé
Applenick
TÍCH CỰC
9 năm
Antiglare cấn thấy bà cố, dùng một thời gian nó cấn cái màn hình cho biết !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019