MacBook Pro 15" Touch Bar đã có hàng Refurbished trên Apple Store, giảm được vài trăm USD

TDNC
24/3/2017 0:22Phản hồi: 63
MacBook Pro 15" Touch Bar đã có hàng Refurbished trên Apple Store, giảm được vài trăm USD
Hồi đầu tháng này, những chiếc MacBook Pro 13" (bản không có Touch Bar) Refurbished đã bắt đầu xuất hiện trên website của Apple và đến bây giờ thì có thêm bản 15" Touch Bar. Loại hàng này rẻ hơn giá đề xuất vài trăm USD, ở thời điểm hiện tại thì mức giảm rơi vào khoảng từ 270 - 420 USD tùy phiên bản và cấu hình.

Refurbished là loại hàng trả về hãng để bảo hành sau đó được chính hãng sửa chữa và đem ra bán lại với giá rẻ hơn, kèm bảo hành. Tức là lúc đầu máy đó được khách hàng mua mới nhưng bị lỗi gì đó, họ trả về hãng để đổi lấy máy mới. Còn máy bị lỗi sẽ được hãng kiểm tra, sửa lỗi và dán mác Refurbished để có thể tiếp tục bán ra với giá tốt hơn. Giá thông thường sẽ rẻ hơn giá đề xuất và có kèm bảo hành để khách hàng yên tâm mua về. Đối với những mặt hàng có giá trị cao như MacBook Pro thì hàng Refurbished sẽ giúp cho bạn tiết kiệm được khối tiền khi mua máy.

Chế độ bảo hành hàng Refurbished của MacBook Pro Touch được Apple mô tả như sau:
  • Bảo hành 1 năm như máy mới.
  • Được quyền trả lại trong vòng 14 ngày.
  • Có thể mua AppleCare như máy mới để kéo dài thời gian bảo hành.
Vì đây là loại hàng đặc thù có được từ việc trả bảo hành nên số lượng máy Refurbished của Apple là có hạn. Giá cả cũng không cố định cho nên nếu bạn muốn mua loại hàng này thì nên theo dõi thường xuyên trên website của Apple (link tại đây).

Theo 9to5mac
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
7 năm
Rẻ quá . Hàng của apple là yên tâm nhất . Con ipad 1 của bà ngoại em đã sử dụng 5 năm vẫn pin ngon lành , chưa 1 lần sữa chữa
Không ship về VN. Đã từng nghiên cứu thử 😔
vxx9x
TÍCH CỰC
7 năm
Giá này mà có ở vn thì xúc ngay
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
@vxx9x Ở Việt Nam! Hàng xách tay nhân tỉ giá lên cũng không hơn giá đó là bao.
Giá quá ngọt :oops:
datafire
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn hơn 50 củ :-s
ngocducnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@datafire Biết tính ko? Ngáo vãi
datafire
TÍCH CỰC
7 năm
@ngocducnd Chưa mua hàng US lần nào hả bác.
Tax + ship nội địa US + thêm phí ship về VN bác ạ.
@ngocducnd Trước khi bảo người ta ngáo thì nên lấy máy tính ra bấm lại chứ, giá 2039$ chưa thuế, tính cả thuế cũng 50tr rồi.
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Yên tâm là bên Vĩnh Phát sẽ sớm nhập hàng ref, tất nhiên là giá rẻ hơn vài triệu mà vẫn đủ bảo hành Apple 1 năm
@vietprowap Rẻ hơn 360$ là rẻ hơn 8 củ lận đó
ngocducnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá ngon nhỉ 😁
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
7 năm
con trên cùng cấu hình máy brand new, amazon bán chênh $210 mà apple store bán chênh nhiều hơn , 2 thằng đều có thuế bang , ai giải thích dùm hộ cái 😔
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
có ship được đâu, mà cũng đã mua rồi
Không cho ship về Việt Nam, mà đăng chi cho mệt. mấy lần rồi
baden009
TÍCH CỰC
7 năm
giá ngon nhưng chưa có tax. giá $2400 mà có tax vào chát lắm. Em mua con 15 inch 2.7GHz, 512GB, Rd 455 từ BHPhoto new 100% có $2550 vẫn ngon hơn.
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em mới mua đc hơn 1 tuần, deal được giá 15,4inch touch bả 256Gb giá 49t tại FPT các bác nhé. Full hoá đơn đầy VAT. Em gửi thông tin đến để các bác biết.

http://fptshop.com.vn/may-tinh-xach-tay/macbook-pro-15-touch-bar-256gb-2017
@thanhmaiduc Để cố gắng xem sao, thks bro 😁
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhmaiduc mình cũng thắc mắc sao bác deal dc giá tốt v. đọc trên trang đó thấy có quay số lấy coupon max 7tr. nhưng quay số là random mà. mong bác share với ;)
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngnhutnam Em hứa sẽ gửi bác contact vào đầu tuần tới nhé. Với lại cách để deal nữa. Em sẽ chụp cả hoá đơn chứng thực cho bác. Vụ deal thế nào thì em in box bác nhé
VoiiRung02
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhmaiduc Bác chỉ em với nha. E đang xin mua con mac 15 inch
10 triệu mua hàng đã qua sửa chữa ư :eek:
Ở núi xuống à. Vụ này ai chả biết. Nó có ship về VN đâu mà đăng lên làm j. 😆))
@Carvalho1986 Shop xách tay về giá nhiu. Có dc như giá trên kia ko. Hohoho. Dẹp cái vụ xách tay qua bên đi. Mở cái não ra. Xách tay về thì cũng vậy thôi. Nó ko bán có lời à. Ko thích cmt tui thì biến 😆
@thangyquy Ko có giá hãng bài viết đăng thì biết đc bọn xách tay bán đắt hay rẻ hả? Có bài cho mà đọc ko thích đọc thì té. Cứ vào thở ra toàn câu thể hiện độ mịn của não làm xốn mắt người khác làm gì.
Mà đọc bài biết tin rồi nhờ người quen mua hộ gửi về thì sao? Ai rảnh háng mà ngày nào cũng đi canh trang chủ apple chờ nó đăng mặt hàng mới để biết tin
@thangyquy Mình thường đi bên Như Ý express, mua đồ bên mẽo chuyển về. Phí 2.5$ / pound, 5 pound là khối lượng thấp nhấp 1 lần chuyển, đồ mắc tiền thì có tính thêm thuế nhập khẩu. như macbook là thuế thêm 60$.
minhduc17
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 Like bác, chủ yếu ng co nhu xầu, đăng để nắm tình hình chung chư j
MS ra mà đã có hàng RF để bán rồi.
Swift
ĐẠI BÀNG
7 năm
50 củ vn múc ngay, ai có dịch vụ hơm ?
LYSM
TÍCH CỰC
7 năm
Thấp nhất vẫn gần 30 củ, không dành cho mình
hugo18
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bác buôn máy xách tay, khi bán cứ no box, hoặc box ko theo máy, dân mua sao mà biết hàng loại gì nhỉ??? ai nắm info cho mình y kien voi...
@sieu_nhan No box có thể là bỏ box để nhét được nhiều mà (xách tay), cũ hay không phải xem active date thôi.
hugo18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan ref cũ bán giá new cũ, phân biệt sao? ko rành mới lên hỏi, ngu với khôn gì thanh niên
@hugo18 ông nào bán ref giá new cũ thì ông đó ngu chứ sao. chứ mình có nói bác đâu, không biết thì mình bảo cho mà biết còn gì?
@hugo18 new cũ là hàng má gì vậy? đã new( mới) rồi lại còn cũ. Hàng đã qua sử dụng bất kể là brandnew hay refubish thì đều gọi chung là hàng cũ. mà hàng cũ thì định giá theo tình trạng cụ thể của máy. chứ lq cái qq gì ref với chả new nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019