MacBook Pro 16" sẽ ra mắt vào tháng 10 năm nay?

Duy Luân
23/7/2019 22:25Phản hồi: 151
MacBook Pro 16" sẽ ra mắt vào tháng 10 năm nay?
Nguồn tin từ chuỗi cung ứng cho hay MacBook Pro 16" sẽ được ra mắt vào tháng 10 năm nay. Đây sẽ là đợt làm mới lớn của MacBook Pro sau 3 năm, cả về thiết kế lẫn kích thước màn hình. Chưa rõ MacBook Pro 15" sắp tới sẽ thế nào, liệu có bị bỏ đi hay không bởi sự xuất hiện của chiếc 16" sẽ khiến người dùng bối rối nếu muốn mua một chiếc laptop cao cấp cấu hình mạnh. Nguồn tin cũng chia sẻ rằng MacBook Pro 13" sắp được làm mới, có thể sẽ được update cùng đợt với Pro 16".

Con MacBook Pro 16" này đáng chú ý vì nó được cho là sẽ sở hữu viền màn hình mỏng, vậy nên kích thước sẽ không to hơn MacBook Pro 15" hiện nay trong khi diện tích làm việc rộng rãi hơn. Cũng có tin đồn Apple sẽ bỏ bàn phím cánh bướm và thay bằng một thiết kế khác để khắc phục các lỗi kẹt phím ồn ào trong những năm gầy đây.

Anh em sẽ mua MacBook Pro 16" chứ?

Mời anh em xem thêm: Điều gì khiến Apple làm MacBook Pro 16" sau khi đã bỏ dòng 17" nhiều năm?

Nguồn: RedmonPie
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ bàn phím cánh bướm chuyển sang bàn phím cánh chim 😆
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvinhloc Apple sẽ dùng bao cao su cho bàn phím để ko bị chảy nước ra ngoài.
@IPAD II Đọc bình luận của các bác mà em vui cả ngày 😆) thích thặc 😁 :D
@cienkang Chim mỏ sừng chỉ đẻ 2 trứng không nở, đúng không?
@Darklord.Py Ko biết nữa
mong đổi bàn phím cho pro 13”, 16” to quá, lười vác đi
tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Methylamine Quan trọng là mình mang tới đó họ confirm tất cả vấn đề liên quan tới bàn phím bảo hành 4 năm và họ tiếp nhận ngay mặc dù máy mình không phải mua của FPTShop gì hết. Bạn đem ra chỗ khác làm khả năng bị mất bảo hành.
tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheApple_Vn Mình cũng thắc mắc như vậy, nhưng anh nhân viên thu máy lại nói là 4 năm từ ngày mua. Chắc nói sai hay sao đó.
@Methylamine chắc do m cu nhỏ thằng bh nó khinh
phải có cái thiết kế khác, chứ nhìn cái hình gớm quá.
@n.a.v.i.p Tối qa đập đá tới mấy h mà h còn ngáo vậy bạn? Người ta mua thì mua có ai nói j đâu mà sồn sồn lên vậy ? Đụng chạm thần tượng bạn hả
@Mập Automatic Mình thấy bạn mới đang sồn sồn đó =)))))))))
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 chung cảm nhận, từ ip5, cứ con nào mới ra cũng thấy xấu, sau lại thấy đẹp -> lại mua
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p trước khi nó ra mắt thì làm sao Apple biết là bạn có mua hay không?
kraton
ĐẠI BÀNG
5 năm
hóng giá thôi 😆
dungnart7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán 2018, mua 16 inch thôi :V
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dungnart7 Dù Apple ra mắt dòng nào đi chăng nữa thì mình vẫn luôn có AppleCare cho các model mới nhất 😁 :D
@TheApple_Vn Giá 24 tháng là bao nhiêu bạn?
Lỡ mới mua ThinkPad P1 rồi không lẽ đem trả ròii chờ Macbook Pro 16”
Xài con 15” 2013 6 năm nay chưa hư
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@harry.pham16 Phải công nhận là các dòng 2015 về trước bền thật
@harry.pham16 con p1 ngon kém gì con này đâu
Không cần mỏng quá đâu, dầy tí cũng được để đổi lại bàn phím ngon hơn và màn hình không hay bị hỏng hơn.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Màn hình bo cong và viền trên mỏng nhìn bê đê quá ,viền trên dưới như nhau và vuông vắn chút đẹp hơn 😔
Bo tròn nhìn kỳ kỳ
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
@Darklord.Py Các sản phẩm của Apple đều thiết kế bo tròn, họ muốn sản phẩm của họ thích hợp cho mọi giới tính (mình đoán vậy thôi )
@phanjantho Nhưng bo tròn màn hình
ThiDinhBa
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn cong cong này giống mấy cái thiết kế máy tính xách tay đồ chơi quá
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tràn viền nhìn ok đó. Nhưng góc phải vuông vắn thì mới yêu thương được
@hvhunghb Chuẩn
Nếu ra thì sẽ cân nhắc up 😁
promano
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa mua con XPS đã thấy viền mỏng đã lắm rồi, giờ nhìn con Macbook này 1 lúc quay ra thấy XPS................ vẫn đẹp. Hay tại đồ của mình thì thấy thế nhỉ 😁
15'3 với 16 thì khác nhau bao nhiêu nhỉ 😁
@JoseyHan con này tuy 16 inch nhưng viền mỏng chắc còn gọn hơn con 13.5
Thực sự là mình thích thiết kế hiện tại của macbook pro, nếu có cải tiến tì làm cho viền màn hình mỏng đi là tăng diện tích đáng kể rồi. Còn thiết kế như hình minh hoạ mình thấy không đẹp bằng hiện tại ☺️
Nhìn phê quá mà mình ko dùng gì đến nó để mua. Một người ko đủ đk cho hay 😁
theladu
CAO CẤP
5 năm
Viền mỏng thế...
laknvh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp