Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MacBook Pro 2011 gặp lỗi với Cinema Display 24"

Didu
7/3/2011 3:41Phản hồi: 25
MacBook Pro 2011 gặp lỗi với Cinema Display 24"

Một số người dùng máy tính MacBook Pro phiên bản ra mắt năm 2011 đã phàn nàn với Apple về lỗi mà họ gặp phải khi kết nối với màn hình Cinema Display 24" gắn ngoài. Theo đó, người dùng hai model MacBook Pro 13" và 15" thường bị lỗi nhấp nháy màn hình Cinema Display 24", thậm chí là mất tín hiệu trong khi đó màn hình của MacBook Pro không hề gặp vấn đề gì. Lỗi này chỉ xảy ra với màn hình Cinema Display 24" trong khi đó người dùng model 27" chưa có bất cứ phàn nàn gì. Rất có thể, Apple chỉ thử nghiệm MacBook Pro 2011 với Cinema Display 27" mà quên đi model 24" đã bị ngừng bán ra. Hiện Apple chưa đưa ra bình luận gì về lỗi trên, có thể trong thời gian tới một bản cập nhật nhỏ sẽ được họ phát hành để sửa chữa lỗi trên.

Nguồn: Electronista
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macbook thì cũng thế mà thôi, nó đẹp ở chỗ nào? chỉ dc cái ngoại hình phù hợp với những người thiếu 1 giấc quan, hay còn gọi là khiếm thị.
sky.vu
ĐẠI BÀNG
13 năm
=)) nghe bình luận mà có thể thấy con người...
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khiếm thị xài đồ Steve Jobs thì cũng nên chứ, dân quảng cáo với đồ họa xài toàn Mac riết nên bị khiếm thị hết, bởi vậy mới thiết kế ra những thứ cho mấy người sáng mắt xài, còn tốt hơn nhiều người "có mắt như mù" giống pa này
Chả hiểu ông bạn này nghĩ gì mà lại bình 1 câu xanh dờn như vậy nhỉ? Theo ông bạn thì ông có thiếu giác quan nào không?
Bác này được cái comment mấy cái đều bị anh em tinh tế lao vào ném gạch tơi tả. Khổ cái thân vì cái mồm
cái này gọi là bệnh chảnh, 24 inch ko out dc mà chỉ out dc 27
vistahome
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng muốn làm người khiếm thị lắm mà không được nè/
Dễ thui mà mở mắt to ra lấy 2 ngón tay thọt vào💀
70% số lỗi của đồ Apple là do bịa đặt. Bao giờ mắt thấy tai nghe thì hãy tin. Giống như mấy cái tin: Iphone 3Gs nóng quá làm biến đổi lưng máy, rồi macbook pro nóng quá bị nứt vỏ v....v
Đồ của apple bao giờ cũng bền hơn các hãng khác :giggle:
bác này nói như đúng rồi....
Bị cái này chắc điên mất.
Việc dùng chung giao tiếp kiểu này phải đc kiểm tra kỹ hơn rồi.
Apple lười quá đi thôi.
Anh em có biết ở đâu bán riêng cái màn hình Apple ko nhỉ? Mình kết màn hình của nó nhưng lại không khoái OS apple nên tính mua riêng cái monitor.
Nếu bác ở Hà Nội thì bác có thể ra Techland mua. Ông anh mình vừa lấy 1 con 27 inch dùng làm màn hình cho PC @@
lỗi này các kỹ sư phần mềm chắc ko mất quá 5s để fix, có gì mà làm ầm lên.
đúng là bò đeo mắt kính
hên quá... apple display của mình 20 inch thôi... 😁 mà cũng có macbook pro 2011 đâu mà thử 😃
Tiếc nhỉ ko có 24 inch để thử. Chắc mấy ông apple muốn khuyến khích mua 27 inch đây mà
ôi giời tưởng gì to tát
Mấy ai sài combo hết đâu mà 😆
Lỗi này 1 phát update là hết
ko thì trả lại cũng có mất $ đâu
hàng Apple bảo hành + hậu mãi là số 1 rồi còn lo gì ........
Bác ấy tạo nick để đi spam mà, càng bị ném gạch càng sướng ấy chứ. Ở tinh tế còn đỡ chứ bên số hoá toàn mấy thằng như vậy, vì thế nên đã bỏ thói quen qua số hoá check tin từ rất lâu.
đang định đổi con macpro 2010 sang 2011 , thế này thì xem xét lại thôi :wavespin:
Sặc. Có mỗi cái lỗi này mà bác phải xoắn rùi sao 😆
hehe, mình nghĩ đây là lỗi phần mềm hay không tương thích phần cứng thôi, chứ Mac luôn được Apple quan tâm để đạt độ ổn định cao nhất mà ;)
ducpham82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác có thể mua mấy con Apple Cinema cũ ấy ( đã ngưng sản xuất, giá hiện tại cho 1 con 20' khoảng 12 ~ 15 chai ), theo đánh giá thì good hơn cả Dell UltraSharp. Còm mới hơn thì là mấy con LED CINEMA như trong bài viết đề cập

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

Cái nick như vầy và kiểu nói chuyện như vậy thiết nghĩ BQT có thể del luôn được rồi! Khỏi cần banned chi cho mất công

Mấy cái lỗi dạng như vầy có lẽ chỉ cần chờ ít lâu là có bản update sửa lỗi thôi, không có gì phải lo quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019