Macbook pro 2016 sau khi BH còn xuất hiện lỗi không?

summon_rain
25/8/2018 4:32Phản hồi: 15
Chào các bác!
Hiện tại em đang định tìm 1 em pro 13" 2016 touchbar bản opt ram 16gb còn care dài.
Đúng là em thấy dòng này nhiều lỗi, nên muốn tìm máy còn BH lâu cho yên tâm.
Và em có vấn đề đang mong các bác giải đáp giúp:
1. Những lỗi như màn hình, pin, bàn phím,...sau khi được BH có còn xuất hiện lại nữa không? Vì em đọc bài viết của mod @Duy Luân thì thấy những máy đc BH đều đc thay cụm top case của đời 2017 nhưng nhiều anh em lỗi màn hình thì vẫn bị lại sau 1 thời gian, máy vẫn nóng, hao pin.
2. Tương đương với máy em đang tìm có pro 13" 2017 nontouch opt ram 16gb. Em có xem qua đánh giá hiệu năng thì 2 con khá tương đương. Nhưng các khía cạnh khác như pin, nóng máy,...khi thực tế sử dụng em lại không biết. Vậy nếu đời 2016 BH mà không khắc phục được thì có nên chọn đời 2017 không?
Hi vọng các bác đã đi BH cho em xin ý kiến.
Em xin cảm ơn ạ!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuocdh
TÍCH CỰC
6 năm
2018 ra rồi bạn 😃
@phuocdh Cảm ơn bạn, mình có biết, nhưng đây ko phải câu trả lời mình cần.
phuocdh
TÍCH CỰC
6 năm
@summon_rain theo mình biết các lỗi vẫn tiếp tục thậm chí đến khi bỏ mẫu.
hacbq211
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chọn con có care cho an tâm bạn ạ. 2016 và 2017 khác nhau chút bàn phím vs chip thôi
hacbq211
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vừa đi bảo hành con 15 inch 2016 lỗi bàn phím( lỗi nhỏ tí xíu, ko ảnh hưởng gì, nhưng vì muốn dc lên bàn phím 2017 nên mang đi bảo hành :d, phai thay cả bàn phím và pin.
Nếu ko có care thì tốn tiền thôi rồi
@hacbq211 Bàn phím thì mình cũng đỡ lo hơn màn hình. Nhiều anh em bị lỗi màn hình do máy nóng nhìn ghê quá 😔
A2bdct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lỗi phố biến nhất mình gặp trên dòng 2016-2017 là bàn phím. Nhưng được Apple hỗ trợ bảo hành cụm bàn phím nên cũng ko lo lắm. Mình cũng đã bảo hành được vài con 2016 bị lỗi phím nhưng cũng mới nên chưa biết sau này có bị lỗi tiếp không nữa.
Và hiện tại bên mình còn nhiều máy 2016/2017 touchbar option cao còn care dài nếu bạn cần. Và có cả 2018 touchbar option i7-16gb ram mới active luôn 😁
@A2bdct Mình lo cả màn hình nữa. Thấy nhiều anh em bị lỗi MH cho máy nóng quá.
Bạn có máy với opt như mình cần thì cứ inb :D
A2bdct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@summon_rain Màn hình thì đỡ lo hơn bác ạ. Mời bác ghe macone.vn tham khảo nhé
LuanPham@
ĐẠI BÀNG
6 năm
lỗi màn hình bong chống lóa có phải do máy nóng đâu nhỉ, e cũng mới mua 2017 15 xong. e dán cái màn hình để lau chùi cho dễ, còn mấy cái lỗi kia khi nào xuất hiện thì bảo hành thôi.
@vipboy136 Ko phải bong chống lóa bro ạ. Lỗi hở sáng, mình thấy mấy anh em trong hội macbook việt bị nên mới hỏi thôi chứ thực hư không rõ.
quan điêm cá nhân và mình cũng chưa mang máy đi bảo hành, và hiện trạng con macbook 2k7 non touchbar hiện tại nó đang dính cái vụ nóng đột ngột , dùng lướt web và illustrator hiệu năng file 2d nhẹ. Mà nóng bên phải từ nút power xuống tới phần kê tay, nóng bất thường. Cũng 7-8 lần, đang tính mang ra BH để check. và cái phím esc và R có cảm giác cứng.

Bảo hành rồi thì dùng sau 1 thời gian bác mới biết nó ra làm sao, nếu thư nữa, thì cũng phải BH, vì đồ điện tử sẽ tử lúc nào mình ko biết đâu ạ. Cứ mua và dùng thôi.
@thaido_design Mình cũng thấy 1 số anh em trên hội macbook việt nhắc đến lỗi này. 1 số anh em khác bảo hở sáng màn hình do nóng quá ??😁??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019