MacBook Pro bị lỗi bàn phím? Anh em hãy mang đi bảo hành, sẽ được thay mới

Duy Luân
12/5/2018 22:35Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào check serial xem có nằm trong diện được đổi không @Duy Luân ?
@TheShinichi Mang lên cho họ check đi bạn
kuangnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Mang lên đâu bác cho em xin địa chỉ với. Em ở Hà Nội.
Hổm đọc trên vnexpress là con mac pro 2016 bị lỗi bàn phím, thay phải thay nguyên cụm, hơn 16tr mà giá bên ấy, về VN thì chắc gần 20tr quá
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình mb pro2017 touchbar của mình chưa bị, nhưng nếu bị có bảo hành được tại vn không? Mua tại Nhật, bàn phím Nhật..
Máy mình bị nổ một con tụ trong main, khói trắng bốc ra từ cổng USB, sau đó vẫn khởi động được và làm việc bình thường nhưng không an tâm nên mang đi bảo hành. Và đây là những thứ mà Apple đã thay: Main, chip, ram, ổ cứng, card đồ hoạ, top case, pin, bàn phím, touchbar, cộng thêm phí sửa chữa tổng cộng tất cả là gần 60 triệu nếu quy ra VNĐ. May là còn bảo hành @.@
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
@Trung_than_thong Này thay con mới cho nhanh nhỉ 😔. Sửa gần hết cái macbook :v
zmazskg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái của mình bị đơ (cứng và cảm giác bấm ko nảy) phím Shift, bản lề màn hình thì lỏng. Giờ sắp hết bảo hành, đem đi bảo hành lại tốn thời gian, lúc đó ko có máy làm việc 😔
then khung
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm trước bị đơ phím H, phải nhấn mạnh nó mới ăn, mình tò mò lên utube xem cách tháo, lấy cái phím gảy guitar nạy ra rồi thổi bụi, lắp lại ngon lành, biết có cái này thì đem bảo hàng cho rồi, hi vọng nó bị lỗi lại trước tháng 9 năm nay :v
Thím nào nói chán keyboard mới chắc mới xài chứ mình thấy keyboard 2017 gõ sướng hơn 2015 nhiều, chỉ có điều thiết kế mới nó dễ cho bụi lọt vào chân tiếp xúc hơn thôi
@then khung Bác bị giống em quá. Ấn mạnh vài lần lại được @@ biết thế đi bảo hành
Averell
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng MBP2017 vẫn bị. Khi bụi vào là phím không gõ được. Nhẹ thì gõ thêm 10 phát là lại được. Nặng thì mất vài ngày. Không biết bao giờ thì sẽ có phím chết hẳn.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@congthanhgiong Tin này đọc nát bên mấy trang nước ngoài rồi mà chưa thấy trên tinhte :rolleyes:
Anh Luân cho em hỏi, Macbook em 2013 nó bị phòng pin thì giờ có được thay miễn phí không anh?
Nói chung là toàn cải lùi, lỗi phím lỗi pin đời 2016, các đời trước thì cấn phím bong chống loá
Máy mình cất lâu ko dùng,, giờ cứ bật máy lên 5s lại sụp nguồn (còn nếu giữ 1 phím bất kì thì hoạt động bình thường, thả ra thì sập)
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
Lúc ở nhà bấm thì ko ăn. Ra apple thì nó lại ăn. Vậy làm sao dc bảo hành đây
brotherbui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhyen102 Mình cũng lo như vậy, vấn đề là nó ko thường xuyên mà thi thoảng mới bị 😔
Toàn cải lùi, pin giảm, bàn phím như shit, touch bar tào lao, thiết kế ngu như bò hư bàn phím sửa cả cụm. Nói thật bác nào tính mua thì thà mua dòng Macbook pro 2015 là ngon lành.

Đang xài con Pro 2015, tính upgrade mà thấy quá tởm nên bức xúc chửi =))
Bibusama
TÍCH CỰC
6 năm
@harryhoang1986 Con của bác có bị hở sáng không (test bằng cách mở hình nền đen, max độ sáng) để em biết mang đi bảo hành @@
@harryhoang1986 Bản 2015 thì lại lỗi bong lớp chống loá màn hình 😁
@QXPro Dán màn thì sẽ đỡ, bong chống loá chủ yếu là do tì vào bàn phím đấy. Mình đang dùng 1 con 2015 ko bị sao cả
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
tks @Duy Luân > trừ phím Caplocks được thiết kế để buộc bạn phải nhấn mạnh mới ăn
Em bấm lướt nên nó ko ăn hèn chi. 😁
Mua đc con macbook 2016 thay cho con 2013 dùng đc năm đi bảo hành 2 lần.1 lần hỏng phím thì đc đổi máy mới lần 2 thì đc thay hết cái mảng trên. Nói chug là đag chờ xem có đc thay bàn phím redesign ko.
bachtran21
ĐẠI BÀNG
6 năm
như vậy là con macpro 2017 sẽ bớt lỗi bàn phím 😁 kaka.
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
Năm nay mà nó thay đổi thiết kế tí chắc cho con 2017 lên đường quá, dù sao những đời sau vẫn khắc phục lỗi tốt hơn
viet_an
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chính ra em vẫn ở bản 2015 lại ngon các bác nhể 😆
@viet_an 2015 chính ra là ngon nhất, cổng kết nối tiện dụng, pin ngon, bàn phím ngon, ổ cứng nhanh, có táo phát sáng sang chảnh hơn, chỉ kém về độ sáng màn và loa to của đời sau thôi

À touchpad đời sau to hơn nữa
nó đổi cho máy mới vẫn kiểu bàn phím đấy dùng một thời gian lại hỏng thì... Vẫn nên dùng??? Hôm nọ đọc báo thấy Apple đang bị kiện vì quả bàn phím này đây... Sao chưa thấy tinhte đưa tin???
@Hoàng Ngu Sy Tin lỗi NSX khác thì mới đưa lên bạn. (em nhận thấy vậy)
mình có 1 em nằm ở nhà đấp mềm cũng lâu rồi, hư nút Z nên để đó luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019