Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Macbook Pro mới: Thunderbolt, CPU Quad i7, VGA AMD...từ 1199usd

cuhiep
24/2/2011 14:14Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin tốt đó là chúng ta vẫn chưa hao quá nhiều tiền cho đợt nâng cấp này, và giá của dòng Macbook Pro cũ cũng sẽ không bị mất giá lắm. 😁
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn chưa vào được store nhỉ ! chưa xem được độ phân giải màn hình . Sao facetime trên mac app store lại tính phí nhỉ ! Khác gì ko ta ?
Ôi sao 720 ko có SSD ............ chán quá
ôi mừng wa, chưa phải đổi máy
Em chỉ quan tâm cái Facetime mới , ai có down cho e xin :">
Haizzz cái lổi đó là cái cổng out Video mà ... hình như là mimi display
chờ cái tông màu Liquid Metal mà không có , chán quá đi , cái màu Liquid nó tối , trái táo nó sáng nhìn rất đẹp luôn . Đợi tiếp đợt sau rồi mua luôn vậy .
giá Max quá,chỉ để đẹp thôi ma ko nhiều ứng dụng thông dụng nhất thì mua Alienware M17x chạy chip Sandy Bridge hay hơn nhiều
futaro123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng ko hứng thú với đợt nâng cấp này lắm!
Chỉ thích kiểu một em ngoại hình như MBA mà cấu hình như MBP 13 là được rồi!
ủng hộ cái giá nhưng chưa có gì cải tiến nổi bậc.
cũng ko có gì đặc biệt lắm các bác ạ, em nghĩ là phải đột phá về design thì mới update, chứ thế này cứ xài em 2010 được roài..
kain87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Buồn thật, mình đã rất hi vọng vào đợt nâng cấp này. Từ trước đến giờ vẫn mong có ngày mua dc Mac để dùng, đợt nâng cấp trước đã thất vọng vì ko lên dc Core i, giờ thì chẳng có j mới, cái lỗ Sấm sét gì kia thì cũng phải có thiết bị để mà cắm chứ ... 1199$ giờ cũng 26 - 27tr rồi (chưa kể lúc mới về giá cao hơn đến cả trăm $ nữa.
Giờ trông chờ vào review thực tế xem ntn ...
Bác sao thế. Đợt này nó lên Core i đời mới nhất rồi (Sandy Bridge), mà giá vẫn giữ nguyên. Bác còn trông chờ gì? 2 ổ HDD chạy RAID, RAM 8GB, VGA 1GB,... Như thế mới đáng 1199$, đúng ko? Vậy bác có lựa chọn là Acer, HP, Dell đó thôi.

Nhưng vì sao bác ko chọn? Vì cái vẻ đẹp của Macbook Pro đúng ko? Cái đó cũng tính cả vào giá đó bác ạ. Mấy hãng kia họ có giá tốt là vì ko phải đầu tư vào phần thiết kế thôi.
kain87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình trông chờ thêm cả cái SSD nữa, vì nghe nói (chưa dùng tận tay) MacAir nhờ cái ổ đó mà sức mạnh tăng đáng kể. Cũng có thể trc khi ra mắt, có quá nhiều dự đoán hùng hồn về những nâng cấp của máy, nên giờ thấy hơi hụt hẫng ...
Nói đi cũng phải nói lại, giá không đổi mà nâng CPU như vậy thì cũng coi được. Giờ chờ thêm Vaio S chính thức để so sánh xem sao, bỏ 1 đống tiền thì cũng phải cân nhắc thật kỹ.
SSD thì em cũng thèm bỏ xừ =P~. Có điều nên biết mình là ai thôi bác ạ😁:D:D.

Macbook Air có CPU yếu vãi cả hàng (xin lỗi Apple) nên việc cho nó dùng SSD là quyết định cực kì đúng đắn (cảm ơn Apple) để đem lại sự hài hòa về hiệu năng và vóc dáng. Do đó, dùng thông thường (lướt web, xử lý văn bản,...) thì Macbook Air hoạt động rất tốt, mượt mà, ngang tầm với Macbook Pro dùng HDD. Mà cái Macbook Air này khách hàng mua cũng chỉ để dùng những cái "thông thường" đó thôi. Cái họ thực sự cần là mỏng và nhẹ mà.

PS: Nếu bác muốn biết CPU của Macbook Air yếu ra sao thì cứ thử convert, làm video (kể cả mức nhẹ) thì biết.
*HERO*
TÍCH CỰC
13 năm
Đôla lên hàng ngày . Chán ....! Chả muốn mua gì hết
canhchua
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em thấy cái cổng Thunderbotl co' tu` hoi` Mac giua nam 2009 rồi mà... giờ chỉ thay cái hình ô vuông 2 sọc bằng cái hình tia sét thôi, em chưa dùng cái đó bao giờ nên ko biết chức năng có khác nhau ko... còn nhìn hình thì y hệt mà... nếu mà ko khác thì nâng cấp đợt này chỉ có chip và ram thui à 😔
kết nối thunderbolt đó xài cho những thiết bị nào.. hay lại dùng cable conver qua nữa....
Mình cũng mới mua 1 em mac-pro 13' inch cơ bản trước Tết, so sánh với cấu hình máy mac-pro mới cũng chưa thấy có quá nhiều sự khác biệt trừ chip xử lý 😃 .Còn cổng giao tiếp mới thì có lẽ nên từ từ bởi cũng chưa thấy có thiết bị nào sử dụng cổng này hết.Liệu iPhone 5 có xài loại này ko nhỉ ?
nếu có macbook này thì ko biết khi nào mới đc dùng cổng kết nối thunderbotl nhỉ...macbook chỉ hỗ trợ chứ còn điều kiện phụ kiện thì chưa thấy xuất hiện..
doviettrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thì ngon, mỗi tội đắt vs lại ko có bàn phím số.
Cái giá 15" 1799$ còn 17" 2500$ làm em chóng mặt quá 😔
Em chỉ hy vọng trong vòng 5 năm nữa cấu hình như thế này chạy đc hệ điều hành + các ứng dụng mạnh tại thời điểm đó ngon lành thì em sẽ mua nó, vì lúc đó em mới có tiền mua nỗi. Còn nếu ko thì chắc em không có hy vọng rồi :|

Em đang đau đầu vì xăng 19300 đ, còn 1/3 điện 1242 đ/kwh không biết gia đình em sống thế nào đây :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019