Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MacBook siêu mỏng mới sẽ có bản lề dùng công nghệ ép phun kim loại giống Microsoft Surface?

sonlazio
16/4/2016 4:31Phản hồi: 163
MacBook siêu mỏng mới sẽ có bản lề dùng công nghệ ép phun kim loại giống Microsoft Surface?
Thông tin từ Digitimes cho biết MacBook siêu mỏng mới của Apple sẽ có bản lề đặc biệt làm từ kim loại, sử dụng công nghệ ép phun kim loại (metal injection molding) nhằm đảm bảo máy sẽ mỏng nhất có thể. Nhà cung cấp bộ phận này cho Apple sẽ là Amphenol, công ty cung cấp linh kiện tương tự cho Microsoft.

Hiện tại chúng ta chưa rõ khi nào thì những chiếc máy tính mới của Apple sẽ được ra mắt, cũng chưa hề có thông tin về việc họ sẽ nhập chung nó vào dòng MacBook Pro hay tách riêng ra giống Macbook hiện tại. Hy vọng là mọi thứ sẽ công bố ở WWDC tháng 6 tới.

*hình minh họa: bản lề đặc biệt trên Surface Pro
Tham khảo: Digitimes
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple bị ám ảnh độ mỏng thì phải? thiết bị nào cũng làm mỏng đi, phone cũng mỏng , watch cũng mỏng, macbook cũng mỏng...có giá là hok có mỏng 😁...cơ mà em vẫn hy vọng đc xài cái macbook vì muốn trải nghiệm thử OS X ra sao...
@Cupertino Nếu muốn cài OS X lên laptop thông thường,bạn có thể tìm hiểu Hackintosh
@minhanh199 Kkk e đọc học kỹ về apple lắm bác ạ, em làm cho nó từ năm 2008 lúc mới xấy dựng icenter e có tham giá đó ạ.

Hồi xưa nó tự chế tạo giờ thì ko đâu ạ 😆
@devil Xét thời điểm bây giờ, thì nó đang chạy đua với những hãng khác, ko còn Think different rồi bạn ạ.
@Pakapaka Thì gom lại nhét hết mọi cái vào 1 lỗ, đại loại như "n some" 😆) ++
Nếu bạn chưa biết, công nghệ này chuyên gia Apple đã qua Việt nam học các tiệm Vá ép, ko liên quan đến Microsoft #fact
@Airblade14 bạn cho thông tin cụ thể?
thời gian, địa điểm,....
Ai xài trước thành công không quan trọng, miễn là Apple mua linh kiện đó về để nguyên vậy, gắn vô, phong thánh xong là toàn bộ từ đó về sau là của Apple định nghĩa lại cả.
@MrBach248 Vậng, mình ko thấy lên mình mới xin cái số liệu, bạn ở nc ngoài bạn dc mở rộng tầm mắt bạn chỉ mình với pro ơi..
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino cẩm ứng độ ngậy ngang ngưa với ipad. Màn hình hiển thị màu sắc hơn cả ipaf bác dùng đi rồi mới biết. Chưa dùng đừng có phán. Ipad chả khác cái iphone phóng to . Còn bạn muốn đồng bộ như nào với androi vậy nói mìn nghe mìn chỉ cho
@shakimaru Mình đúng là chưa xài thật, nhưng nó khác gì cái máy chạy win? Và cái mà mình thấy nó đồng bộ đc là apple music và icloud driver...còn lại những thứ quan trọng như mail, note, danh bạ, imess, facetime, kể cả cuộc gọi và tin nhắn bình thường, safari...bạn làm sao đồng bộ với iphone chỉ dùm mình cái để mình khỏi sắm máy mac...còn android thì cũng những cái như vậy đấy...
Thôi xong apple lại sắp "định nghĩa lại tất cả" :eek:
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mỏng quá đôi khi cũng sợ, bỏ trong balo cứ sợ nó gãy đôi nếu đè mạnh 😔
@gà múp Máy nóng là ĐÚNG rồi bác. Nhưng nó là khi bác dùng + sạc pin
Mình toàn chơi không có sạc. Dùng PIN thôi
Máy mát rượi luôn.
Mình làm việc rất nhiều, và cực sợ cái mày nóng. Từng bị em sf pro3 nướng bi rồi mà.
Máy mình i7 6500U + 8GB Ram + 256 SSD
@gà múp Mà ngộ lắm nha.
Lúc mới mua x360 ấy, thì sài pin chỉ được 6h15 phút
Nhưng mà 2 ngày nay nó lên 7h06 phút
Lúc đang trả lời bác thì nó bao pin là 7h30 phút

À, còn x360 này phải dùng BatteryBar Pro nhé. Vì HP khóa báo pin chuẩn của Win rồi.
Mình mua bản quyền em BatteryBar Pro luôn nè. (4 usd)
Nếu bác không mua phần mềm thì có thể dùng Command DOS 😃
@Thiết Kế Website Miễn Phí 😃)) t ko thích dùng lap, ghẹ t sắp mua thôi, cố kiếm cái nào ngon ngon 1 tí cho nó đỡ bực mình về sau í mà 😁
@Thiết Kế Website Miễn Phí thank pro
chả quan tâm lắm, chỉ là cái bản lề thôi chứ có gì ghê gớm
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chỉ thích Surface Pad thui
hanpihoon
TÍCH CỰC
8 năm
Máy càng mỏng tiền càng dầy
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
Công nghệ in phun kim loại là gì nhỉ. Chưa nghe bao giờ
chờ đợi, hơi hóng
ko liên quan nhưng có bác nào biết cách chỉ để đúng tên máy và dòng nhập passwword như ảnh ko em cài mật khẩu xong mà máy nó lại có thêm cả người dùng khách em đang ở osx 10.11
Ảnh chụp Màn hình 2016-04-15 lúc 16.33.03.png
Immet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Moc đẹp trai vào cài đặt => user & group => mở cái khoá bé xíu bên góc dưới trái => tắt guest user
@Immet nó ghi là tắt rồi mà vẫn còn
Ảnh chụp Màn hình 2016-04-16 lúc 12.52.11.png
@Moc đẹp trai Chọn login option -> automatic login chọn user muốn đăng nhập với chọn cái list of users nhé. 😁:D
TranBinhcse
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Moc đẹp trai Cũng chổ đó bạn cố gắn dịch mấy cái tick đó sẽ tìm dc chổ chọn
Hình như anh MS chưa đăng ký bản quyền cho cái bản lề này, mục đích là để cho các hãng sản xuất máy tính win tự do coppy. Sẽ có đám đông nhao nhao lên đòi đi kiện MS về cái bản lề này, rằng họ mới là người định hình cho tương lai nhân loại
@scc Đi kiện mấy anh kim chi hay củ cải muối còn hên xui, chứ ai dám kiện anh khổng lồ này 😁
chongao2k5
TÍCH CỰC
8 năm
@scc Những điều bạn nói chẳng có câu nào đúng!
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
@MrBach248 có mà dám. Giờ vẫn còn đang phải trả tiền cho các bằng sáng chế độc cái bản quyền icon cửa sổ trên osx khối tiền rồi
lại mỏng nữa sao! giờ nó mỏng vậy là thấy đẹp lắm rồi!
Ifan công nhận tích cực thật. Hèn gì Apple thấy Apple tuyển dụng ở việt nam thì có khác liền 😁. Đánh phủ đầu hết
Mỗi người đều có sở thích, đam mê riêng và khi đó nó là tiêu chuẩn của mọi sự so sánh liên quan đến nó. Củng có nguời chỉ tìm hiểu có cái gì mới, cái j tốt, cái j nó phù hợp... như mình. Hãy đánh giá từ góc nhìn trực diện. Đều là khách hàng cả thôi. ( lan dau comment)
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Càng mỏng nhẹ, pin thật lâu, cấu hình càng mạnh thì càng tốt.
copee
TÍCH CỰC
8 năm
Bắt chưóc.....ah mà thôi
minh sp c
TÍCH CỰC
8 năm
e đảm bảo lại có fanwar apple vs ms 😆). chỉ buồn cái anh ms làm để định hướng cho các hãng nên k chú trọng doanh thu nên surface k bùng nổ đc. đã thế còn mua nokia r bây h kêu k phát triển winmobile trong 1năm nữa? 😔
@minh sp c sf không có doanh số cao như ipad pro 12 chủ yếu là do hệ thống bán hàng của MS không thể bằng được apple ở thời điểm hiện tại
p/s: còn 1 lý do nữa, lý do này mới gây war này 😁. MS từng bị áp dụng đạo luật chống độc quyên ở mỹ, điều này ảnh hưởng đến tâm lý ng tiêu dùng đó là tẩy chay hay ghét bỏ hàng của MS(mà giờ còn tồn tại ở một số lượng lớn người). đại đa số trong số đấy là ifan, nói thẳng ra luôn, và tâm lý chạy theo số đông của người tiêu dùng. :D đảm bảo t ăn khối gạch vì mấy câu nói này
@gà múp Bạn nói xàm bảo sao chả bị ăn gạch :D...phần trên thì nói đúng, tự dưng ở dưới lôi ifan ra 😃, ở Việt Nam đầy ifan ra mà sao vẫn dùng win đấy thôi....
@Cupertino em không bảo tất cả nhá :D em chỉ nói một số con sâu đang làm giầu nồi canh thôi. ví dụ như thanh niên khôngtên_khônghình kia chẳng hạn
apple sẽ đặt hàng với số lượng cực lớn, sau đó ép giá, rồi độc quyền, rồi mua lại luôn cty này nếu cần 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019