macOS 10.14 "sa mạc" Mojave: dark mode, hình nền động, dọn desktop, nâng cấp Finder, screenshot,...

ND Minh Đức
4/6/2018 18:42Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trải nghiệm thôi anh em 😁
Spirit_Love
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranhuuthocr Sao mình check ko có nhỉ bạn update thế nào vậy, có cần phải đăng ký tài khoản Developer 99$ không bạn?
hoangemini
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe nâng cấp Finder tiểng có cái mình mong đợi ai dè ko có. Sao không thêm chức năng chuột phải mở terminal ngay trong folder ko phải trở ra nhấp vào folder tốn thời gian. Và chuột phải tạo file mới ngay trong folder chứ ko phải gõ terminal nữa. Nâng cấp cái đó đi Apple
anhphe076
ĐẠI BÀNG
6 năm
Total Finder hay hơn Finder mặc định của Apple dùng đã lâu.
Hungmanh0296
ĐẠI BÀNG
6 năm
<THẮC MẮC>
Mọi người cho em hỏi phần mêm nào miễn phí giúp dọn file rác với tìm, xóa các file trùng trên Macbook ạ?? Em dùng lâu ngày rồi, tuy k chậm lắm nhưng k có nhu cầu với một số thứ nên muốn xóa bớt tăng dung lượng ạ. Em cảm ơn
@Hungmanh0296 Gemini, clean my disk của macpaw và disk sweeper
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Giao diện macOS trên nền đen quá đẹp, các màu icon, hình ảnh,...như nổi lên vậy. RẤT ĐẸP.
cris2k7
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ giao diện phẳng, giờ đến dark mode, dạo này macOS chạy theo Windows hơi nhiều =))
buihai
CAO CẤP
6 năm
@cris2k7 Láo ! Apple nghiên cứu trước 10 năm rồi, nhưng chờ Windows tung ra thì anh mới hé lộ nhé =)))))))
quankyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái cần nâng cấp nhất là dùng đc nhiều profile trên safari thì k làm, chán thằng bảo thủ
buihai
CAO CẤP
6 năm
@quankyo Ờ cái này lộn mề phết, đang dùng Chrome quen nhiều account mail được, sang Safari toàn lật bàn.
Đây là điều mình mong đợi được chục năm rồi, nếu nó thay đổi theo thời tiết bên ngoài giống địa phương của ng sử dụng nữa thì toẹt vời ông mặt trời.

Và có hiện ra notifcaton khi thời tiết thay đổi đột ngột nữa thì quá đỉnh.
@chumeo_di_hia Hiện tại đến các app thời tiết còn chưa chắc đúng 100% ứng với thời tiết bên ngoài thì Apple chả dại gì làm. Nhiều khi vào thời tiết đang nắng chang chang mà đột ngột có cơn dông bất chợt thì app cũng chịu
@Sr_9x Thời tiết thì chỉ tương đối được thôi, hiện mình vẫn xài rainmetter nhưng cũng chỉ cho vui chứ ko chính xác hoàn toàn được.
Victor Luu
TÍCH CỰC
6 năm
Quick look là một tính năng ăn điểm của mac Os. Nó rất tiện lợi.
Anh em cho hỏi có ứng dụng nào view ảnh trên MacOS giống như mặc định của win ko (mở một ảnh của album ra rồi nhấn mũi tên chứ ko phải mở từng ảnh một như trên mac OS), rất ức chế mỗi lần view ảnh chụp trên mac.
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giobuihathanh LilyView
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@giobuihathanh https://forums.macrumors.com/threads/best-photo-viewer-for-mac-not-iphoto-or-preview.570812/
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
Tính năng mong chờ nhất "fixed lỗi bàn phím tiếng việt trên terminal" mà ko có cạn lời 😔
@ndlong Có ai công bố fix bug trong event ra mắt cái mới của mình k bạn @@. Chưa kể bug của một nhóm người sử dụng. Cái này thì cứ chịu khó complain nhiều cho Apple nó fix thôi. Hoặc k về bàn phím tiếng Anh khi xài terminal.
He he hóng thôi xem nào
Screen Shot 2018-06-05 at 08.30.09.png
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@trungduca8vn Giao diện macOS đẹp và gọn quá. May là mình không bị ràng buộc về pm nên mình sẽ chuyển qua Mac 😃 chán win dần rồi 😃
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết cái Finder thay đổi đến đâu?
chừng nào nó đc như windows explorer nhỉ?
nokianokia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm sao để up lên bản này vậy các Bro
Nhiều tính năng ngon quá, mà thấy thằng 13.4 còn chưa ổn thì sao giám lên bây giờ 😔
Demah
CAO CẤP
6 năm
@Mr. d@ng May quá, mấy cái bác phàn nàn đều là mấy cái e không để ý lắm. E lên đây 😆)
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Demah Haha, lên đi bạn. Mình cũng máu lắm nên mới lên. Tại cái nó đang đẹp 99% rớt xuống 75% nên hơi bực mình xíu thôi 😁 Sáng giờ cũng chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng.
Demah
CAO CẤP
6 năm
@Mr. d@ng Cám ơn bác. Hi
nhatdev
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr. d@ng tìm mới thấy bình luận của bác chất vãi :v font trên sublime vs vscode nhìn chán vãi, bật tắt smoothing cũng k ăn thua =(((((((
ko có macbbook pro à các bác
1 năm mà chỉ ra mắt được từng này tính năng, hơi bị thất vọng 😔
@june_liht Tập trung chủ yếu iOS rồi, suy cho cùng mấy cái của Mac đều di chuyển từ iOS sang...lại thêm trò dev WebKit và UIkit để dồn app từ iOS sang Mac thôi
Dự là năm sau mới là hay vì Mac đã chuyển dịch thì chip iOS dùng được cho Mac
buihai
CAO CẤP
6 năm
@june_liht Mac OS giờ khó mà thêm được gì mới, xu hướng chỉ là tích hợp gần lại với iOs để sau này làm việc xuyên suốt thôi, đối với 1 hệ điều hành thì cả Windows và Mac đều gần tới giới hạn rồi, chỉ tinh chỉnh về giao diện, tốc độ với bảo mật là chính.
Trông có vẻ thú vị, không biết mac air 2014 cân được ko 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019