macOS Catalina lại có update ông giáo ạ...

Duy Luân
21/10/2019 22:15Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamvietloi
ĐẠI BÀNG
4 năm
có bác nào xài bộ gõ mặc định của Mac, chat facebook trên trình duyệt ko được ko ạ, gõ xong từ ấn Space là từ đó biến mất luôn, cả chrome lẫn Safari đều ko được.
phuc2441992
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamvietloi Đây bác ơi. Em đang bị nhưng không biết fix sau. Nhất là khi xoá 1 ký tự hay 1 đoạn nào mà viết lại là nó tự mất đi. Đang sống chung với lũ đây bác
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuc2441992 mới chuyển qua bộ gõ của Trần Kỳ Nam, ổn hơn rồi bác ạ. Cái này em nghĩ là do fb vì trên win em xài bộ gõ tiếng việt chính chủ của MS cũng bị như vậy.
Macplanet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamvietloi Đừng dùng bộ gõ mặc định trên fb, bạn thử evkey theo bài viết này xem:
https://macplanet.vn/evkey-bo-go-tieng-viet-tot-nhat-danh-cho-mac
Mình dùng thấy rất Ok 😁
FrankieT
ĐẠI BÀNG
4 năm
có ai dùng mac pro 2015 update lên chưa ạ ??!?!
1 tuần 1 lần kkkk
Thu Vũ Văn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lên
Ông vừa cb cập nhât đây cậu Vàng ạ ... 😃
;););)
em thấy cứ từ từ không phải vội đợi các bác update lên rồi fix lỗi xong xuôi em mới dám lên. Chứ lên cái mà công việc đình trệ thì toi em =))
huybinhlntd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bình luận những 43,756 lượt, bộ chỉ ăn rồi lên mạng chém gió, spam không phải làm gì hả? :eek::eek::eek::eek:
Có cập nhật cho game cũng ko cần 😃
Em đang xài con Pro 2017, up lên Catalina thì pin xài tuột rất nhanh đôi lúc nó tuột lần 2 %, xài văn phòng tầm 3,5 tiếng là phải cắm sạc.
Hao pin vậy là do phiên bản này ngốn pin phải ko các bác?
Các bác cho Em xin chút ý kiến với. Xin cảm ơn!
Screen Shot 2019-10-24 at 09.15.22.png
Macplanet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đặng Tùng TN Có thể do bạn mới update lên từ Mojave nên máy sẽ hụt pin thời gian đầu do Catalina đang cập nhật và sắp xếp lại file thôi. Nếu dùng mãi mà vẫn sụt thì bạn nền cài mới lại Catalina.
@x8smile.net Thanks bạn nha!
Mình lên đc 1 tuần rồi, chắc mình đợi bản fix tiếp theo rồi lên luôn quá.
chặn quảng cáo trên Safari dùng cái nào ổn nhất v các bác? adblock trên Safari sao chặn kém hơn trên Chrome nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019