macOS Mojave cũng có beta 2, anh em cập nhật nào

Duy Luân
19/6/2018 21:50Phản hồi: 72
macOS Mojave cũng có beta 2, anh em cập nhật nào
Chung với iOS 12 beta 2, Apple hôm nay cũng phát hành bản beta 2 của macOS Mojave để khắc phục các lỗi còn tồn tại trong bản cũ. Một số thay đổi đáng chú ý đó là giao diện của System Updates đã được làm mới trực quan và đẹp hơn, không cần phải vào App Store như ngày xưa nữa. Giao diện của Mac App Store cũng được điều chỉnh chút để nhìn gọn hơn, ít chiếm không gian hơn, và cuối cùng Apple Maps đã có thể dùng với Dark Mode mới của Mojave. Mời anh em cập nhật và chia sẻ ý kiến nhé.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

then khung
TÍCH CỰC
6 năm
đã lên và chưa thấy gì khác :v
Ảnh chụp Màn hình 2018-06-20 lúc 06.01.56.png
@then khung @Duy Luân : Khi mình tải 1 file nặng về (3 Gb), thì máy mình có nặng hơn ko ? 😁 :D
@then khung Bác cho e hỏi mình cài bản beta sau này apple có bản chính thức mình có upadate trực tiếp được hay là phải cài lại từ đầu thế bác
@adagioleonard tất nhiên là nặng hơn rồi! giống như trước và sau khi ăn cơm vậy đó.
Sau khi ăn = trước khi ăn + cơm - cái chén!!!!
@littlerain971 THeo nguyên tắc bảo toàn trọng lượng, máy tải qua wifi, thế mà nó nặng lên được ah 😁 :D =)))
voquangchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rafaeltran88 Cùng câu hỏi ? Ad trả lời giúp cái. Để e lên cho máu
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
Hình nền động dùng được chưa bạn
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@anhnm Vâng. đang kéo còn hơn 10 tiếng cho 5 G, vãi cả mạng
@anhnm Bác cho e hỏi mình cài bản beta sau này apple có bản chính thức mình có upadate trực tiếp được hay là phải cài lại từ đầu thế bác
anhnm
TÍCH CỰC
6 năm
@rafaeltran88 Dùng đến bản beta cuối sẽ lên bản GM tức là bản chính thức luôn 😃 nên yên tâm là ko phải cài lại bạn nhé
@anhnm Phải là bản beta cuối ạ. Bản beta 2 thì ko được à bác
Bác nào cho e cái link để update với ạ
Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ có cách nào tải macOS từ Appstore ko nhỉ, vào Appstore trên beta không có mục tải mac nữa :v
bản beta lần này còn ngon hơn cả 10.11 official =))
Có public beta cho tất cả mọi người không nhỉ?
@NobiNoki Ok, đã get được update beta 2! thankssssss bro
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NobiNoki Nobi còn bạn cài đặt trong máy không, bạn có thể upload lên và share giúp mình được không nhỉ. Mình download từ server về không ổn định nên từ trưa tới giờ vẫn chưa xong được 😔
Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
@duythanhvn Có lẽ do mạng rồi bạn (Thử vào trang apple dev trên đt cũng phải load một lúc mới xong trang), mình mạng VNPT update beta 2 từ chiều giờ ko được . Còn file cđ Mojave sau khi nâng từ High Sierra lên nó xoá luôn rồi bạn.
Screen Shot 2018-06-20 at 5.27.15 PM.png
Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
@duythanhvn à, bên maclife có file download này bạn
zcmgyu
TÍCH CỰC
6 năm
Mojave sửa được lỗi của bộ gõ Telex khi gõ in hoa tất cả các kí tự chưa nhỉ 😁
zcmgyu
TÍCH CỰC
6 năm
@billho Bác xài trình duyệt không phải Safari phải không ạ?
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htux ừ còn nhiều chổ vẫn bị, bình đang comment trên chrome và confirm là nó vẫn bị
@zcmgyu bác thử cài gotiengviet vào thử,mình dùng thấy ổn, default của mac thì ko dùng từ lâu rồi
zcmgyu
TÍCH CỰC
6 năm
@blackberry4311 Mình phải dùng cả bộ gõ Tiếng Nhật nữa nên mình không dùng ứng dụng bên thứ 3 😁
Down ở đâu ta ? Tui đang có con MC700 cũ lên test chơi, chứ máy làm việc vẫn 10.12.final do cần tính ổn định 😁
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Mạng down nhanh nhỉ 😁
Lâu quá chẳng down món gì to, chẳng biết internet bây giờ ntn :D
Bản này hiệu năng so với High Sierra thì thế nào các bác nhỉ?
@nguyenquanghieu1511 dùng ram hiệu quả lắm
@tobe2405 Cảm ơn bác, vụ lỗi vặt thì sao nhỉ? Năm rồi Apple cho ra iOS 11 với OSX 10.13 thảm hoạ vl -_-
@nguyenquanghieu1511 mình dùng để làm việc mà cũng thoải mái luôn, k có lỗi nhều như năm ngoái
Bảng OSX 10.14 mới này có thấy mượt hơn bản OSX 10.13 không bạn. Mình ko thấy nhắc tới hiệu năng, độ mượt của bản nó
sinhthuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae nào up rùi cho trải nghiệm trên macbook pro với nào, muốn up quá mà sợ nhiều lỗi :v
@sinhthuong Khá tốt,lỗi vặt ko đáng kể,nhưng hơi hao pin,sụt khoảng 1 tiếng so với bình thường!
Chuvanan.org
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sinhthuong Nhiều phần mềm vẫn chưa dùng được với bản 10.14 😔
anhnm
TÍCH CỰC
6 năm
Có bạn nào dùng bộ adobe test trên 10.14 chưa? chạy ổn ko ạ? muốn lên mà sợ ko làm việc đc thì toi
@anhnm Bình thường hết nhé,xác nhận là ok nhé!
anhnm
TÍCH CỰC
6 năm
@Google + cảm ơn bạn nhé 😃
Chuvanan.org
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhnm Adobe & Office dùng bình thường 😁
anhnm
TÍCH CỰC
6 năm
@Chuvanan.org hehe, tối qua mình liều lên rồi. thấy okie phết. :v chưa thấy lỗi lầm gì cả
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em nào có bản này có thể upload lên Google Drive chia sẻ giúp mình với được không nhỉ. Mình download trực tiếp từ server khá là lâu 😔
Lúc trước nhiều bác cuồng Mac thần thánh bộ gõ TV trên macOS rồi chê Windows phải cài Unikey này nọ, từ lúc Apple phát hành bản macOS High Sierra xong ko thấy mấy bác cuồng kia hó hé gì =))
@henry_1177 Nghiêm túc mà nói thì cài Unikey vẫn ngon hơn bộ gõ tiếng việt như cứt trên mac 😁. Mình dùng cả mac, win với ubuntu mình biết 😆))))
teppi210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@henry_1177 Bộ gõ tiếng việt chẳng có thằng nào ngon cả mỗi thằng đều có một vài lỗi khó chịu cả. Nói chung sống chung với lũ nhé
Orbit85_1
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình đang beta 1, mà vào system update toàn báo unable connect to Apple server, còn cài beta access developer thì finding update mãi chưa tìm thấy bản beta 2. Có bác bị vậy không, máy mình là mbp 13" early 2013.
htux
CAO CẤP
6 năm
xin lỗi các bác mình chỉ dùng tiếng việt khi xài web safari thôi, còn lại do gõ code xài en nên ko dùng tới nên ko để ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019