macOS Sierra đã có bản 10.12.5: update Windows 10 Creators, USB headphone và Mac Appstore...

cuhiep
15/5/2017 17:15Phản hồi: 114
macOS Sierra đã có bản 10.12.5: update Windows 10 Creators, USB headphone và Mac Appstore...
Apple vừa tung ra bản nâng cấp tiếp theo của hệ điều hành macOS Sierra, phiên bản 10.12.5. Trong phiên bản nâng cấp này Apple nhắm đến 3 vấn đề chính là hỗ trợ drivers tốt hơn cho Windows 10 Creators qua Bootcamp, sửa lỗi khi nghe qua tai nghe USB (người dịch headamp ngoài), update Mac App Store. Anh em có thể update trực tiếp từ Mac App Store trên macOS hoặc là tải file os về rồi cài vào máy thông qua USB.

Ngoài macOS ra thì Apple cũng đồng loạt phát hành phiên bản mới cho tất cả các thiết bị của họ từ iPhone, iPad, Apple Watch đến Apple TV.

https://tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-dia-usb-bo-cai-macos-sierra.2644139/

Download macOS Sierra - Qua Mac App Store
Các thiết bị khác thì anh em vào Settings/General/Software Update để cập nhật phiên bản mới nhất.
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngtuanthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
bootcamp chứ bác Hiệp?
@ngtuanthanh ổng viết sai chính tả đi vào huyền cmn thoại rồi =))
@BlackCat_94 😁
hwithv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Để chuyên nghiệp, thiết tưởng đã đến lúc tuyển một proofreader rồi ông chủ tinhte.vn ạ
walk_man
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BlackCat_94 😁 đạt dc mục đích giao tiếp là dc rồi.
namblanc
TÍCH CỰC
7 năm
@BlackCat_94 Ng cẩu thả. Xem tướng là biết 😃
Mac của em vẫn chưa thấy gì ???
kungvn
CAO CẤP
7 năm
@minhpt95 bạn click vô link trên bài thì appstore của bạn sẽ thấy update
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
Lên gấp kẻo bị wannacry
Klq: bác nào có office MS full Cho mac không vậy mấy bác
fire01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ibaotrung Mình k mang máy đi nhiều toàn để ở nhà nên mỗi lần tắt máy mình để vậy. Hạn chế càng gập càng tốt. Haha
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chuotlang Có hình chụp k bạn? Nếu bị 1s thì cũg đâu ảnh hưởng tới trải nghiệm mấy đâu nhỉ?
Mà hình như thay màn hình macbook pro 2016 là thay luôn cả cái nắp gập (nó dính liền với nhau?
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nb3105 Thay hàng chính hãng là thay nguyên mâm(có cả trái táo), còn thay hàng linh kiện ở ngoài thì họ tách cái màn hình ra và thay cái khác vào.
chuotlang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nb3105 Rất nhanh, mở nắp lên khoảng 1s trc khi hiện lên điền pass sign in nên ko kịp chụp đâu bác, mấy chú tây cũng nói ko chụp đc, nôm na là nó màu xám có những ánh dây óng anh như sợi kim tuyết đứt.
Ra 10.....5 rồi ko biết nó nên Up lên 5 ko nữa vì em định mua cái wifi usb chuẩn ac thì nó mới có firmware đến ...4, Mac retina của em wifi chuẩn N nên Router AC phát 5Ghz nó toàn bị Run Diagnostics, chạy 2.4Ghz thì tốc độ chỉ đc 70 mbs thôi lại phí wifi tốc độ cao
mình mới format reinstall lại Mac Sierra mà sao vào facebook mấy cái avata thu nhỏ hay mấy cái hình nó cứ bị mờ mờ vậy nhỉ, ai bị rồi mà biết cách khắc phục ko 😔
sticker
TÍCH CỰC
7 năm
Làm tưởng can DAC hư bữa giờ, cắm vào lâu lâu nghe xèo xèo
bác làm em tưởng có update cho iPhone. bảng 10.3.1 tệ quá
@thanhpt_2011 tệ như vợ thằng đậu đso bác 😁 đã lên 10.3.2
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tetepro thế lên 10.3.2 có gì hot không
@thanhpt_2011 bug fix thì có mẹ j đâu hot bác ơi, cứ có là lên thôi.
byehibye
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tetepro Đang lên 10.3.2 nè bạn
Ngon
GNB
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe nói về sau osx không cho sài app bên ngoài nên mình tạm dừng tại el capital 😁
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
@GNB Chắc ý bạn là gatekeeper ah. Tắt đi là cài bình thường nha bạn :D
https://maclife.vn/huong-dan-tat-gatekeeper-bat-tuy-chon-anywhere-tren-macos-sierra-10-12-de-cai-ung-dung-ben-ngoai-app-store.html
@Ếk Kốm Có cách nào mang Disk Utility của Yosemite lên Seirra không cái mới cùi mía quá.
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GNB Bác vào System preference -> Security & Privacy -> Allow apps dơnloaded from Anywhere.

macOS 10.12 thì googe disable Gatekeeper đi là xong
lightness
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GNB Đc mà bác :D
Screen Shot 2017-05-16 at 1.21.07 PM.png
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad đã lên
bachtran21
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn ở Eicaptain 😔
Đang up
phong2105
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận ipad đã có bản cập nhật 10.3.2
truongbose
ĐẠI BÀNG
7 năm
có hồi tháng 3 mà h mới lên sao trùi
Hóng iOS 11. Chứ 10 chơi chán rồi 😁
haiaune
TÍCH CỰC
7 năm
Đã lên 10.12.5, có thêm phần mã hoá file gì đó nữa, chắc là phòng ngừa wannacry cho mac os
hungbya
TÍCH CỰC
7 năm
@haiaune Nó sẽ mã hoá file của bạn thêm 1 lần nữa, càng an toàn chứ sao :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019