Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

macOS Sierra đã có bản 10.12.5: update Windows 10 Creators, USB headphone và Mac Appstore...

cuhiep
15/5/2017 17:15Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có là lên thôi....
Ngon hẳn nhé
Con iPad Air của em nhanh hơn, không còn vụ kết nối Wifi chập chờn nữa
cohonkhack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi. Em update iPad Air 2 lên 10.3.2 nhưng ở lần khởi động đầu tiên sau khi update, đến đoạn nhập passcode là màn hình lại tối thui lại và lặp lại quá trình đó liên tục (cứ 3s/ lần). Nếu nhanh tay nhập đc passcode để mở máy thì cũng bị vậy. Trước đó, máy chạy iOS 10.3.1 bình thường. Cho em hỏi lỗi vậy là lỗi gì và xử lý thế nào
Oh sao con Mac mình chưa cho update nhỉ 😔
Screenshot 2017-05-16 15.57.46.png
@tnktruong Sáng nay 17/05 mình đã update thành công rồi 😃
Screenshot 2017-05-17 07.40.29.png
Ae lên xem 5s còn bị lag nữa ko 😃
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết lên rồi mây ứng dụng thuốc của mình có ảnh hưởng gì không nhỉ 😆?
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
Link Fshare bộ cài cho anh em:
https://maclife.vn/bo-cai-macos-sierra-10-12-5.html
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@maclife Máy mình Macpro 2015 13" thì nên dùng bản này hay El Capitan hả bạn. Ngoài ra máy 256Gb nhưng mình muốn chia ra thêm 1 Data và 1 ổ bootcamp thì nên để ổ cài mac os dung lượng bao nhiêu nhỉ, nhu cầu mac của mình chỉ cài full bộ office và vài app nhé, không game.
Thank bạn trước =))
Máy từ 2015 vẫn ráng tham gia 😁
Screen Shot 2017-05-16 at 11.10.05 PM.png
khacduyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bữa em xài sierra cài win qua bootcamp, cài xong con late 2013 pro lúc nào cũng như cái chảo chuẩn bị ráng trứng cả, quạt chạy 100%. Không biết bản mới này có khắc phục được không các bác?
KLQ nhưng Ipad của em lên xong bị treo táo, ko restore lại bằng itunes dc (lỗi 9). Các bác giúp em với!
run9
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cập nhật lên MacOs 10.12.5 rồi. Bây giờ làm sao cập nhật lại driver cho Bootcamp đây.
Hay phải cài lại vậy mọi người ?
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi từ 10.11.3 lên 10.12.5 con MacBook Pro Retina Late 2103 của em như quá sốc và bỡ ngỡ. Em nó làm cho 1 sọc như cọng chỉ trên màn hình. Buồn héo úa các bác ơi !!!
chuotlang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ibaotrung Em Up lên cũng bị trc khi Login Screen bị lỗi 1s hiện ra Full bị sọc như hỏng VGA cơ, tá hoả tưởng sao, hoá ra search trên mạng cũng nhiều chú Tây bị
chuotlang
ĐẠI BÀNG
7 năm
10.12.4 em thấy cũng thế

Bọn củ chuối này ko hiểu sao, cứ Up nó lên nó càng kén chuẩn AC wifi là sao ...

Trc kia em nhớ AC có thể chia 5Ghz cho chuẩn N, giờ nó bỏ rồi thì phải, bác nào biết giải thích giùm em cũng chưa thấy nút mở Topic ở đâu để hỏi

Tóm lại ở chỗ chuẩn N Router thì thằng Retina Pro 13 Sierra nó bắt đc 5G, về nhà chuẩn AC nó ko bắt đc nữa

Và chuẩn 2.4 nó cũng lởm, 3 hôm reset Apple Router lại lần thì nó khôn ra đúng Ping dưới 5ms, ko yêu nó nó cho 200ms

Trong khi đó Gen 3 Apple TV hoặc các thiết bị Phone Pad nhà em chưa bao h bị dưới 5ms Ping lúc đó
các bác cho em hỏi, con mac air (Đời Early 2015, i5, ram 4gb, ssd 128gb) có nên update lên không ạ. Em có nghe nói update lên sẽ làm cho máy chậm đi. XIn được các bác tư vấn giúp ạ. hiện giờ đang dùng MAc os Sierra 10.12.4 ạ
kungvn
CAO CẤP
7 năm
@the_richestman Tưởng bác đang ở El capitan chứ đang ở Sierra rồi thì cứ up đi, không nhanh hơn kém hơn gì nhiêù đâu bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019