Màn hình iphone 11 pro max bị ám vàng?

Lnthanhdat1509
7/12/2019 2:56Phản hồi: 37
Màn hình iphone 11 pro max bị ám vàng?
Chào các bác. Trước mình dùng con 6s+. Giờ mình mới lên 11 pro max. Mình dùng khoảng 1 tuần thì cảm giác như màn con 11 nó bị ám vàng khá khó chịu. không rõ là màn hình nó vậy hay do lỗi. các bác xem ảnh đính kèm rồi nhận xét giúp. Xin cảm ơn
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tắt true tone đi bạn
@Võ Chí Cương Mình tắt true tone lẫn night shift rồi bạn
Máy mã gì bạn? Màn hình có thể hiển thị dạng ấm (ám vàng như bạn nói) theo vùng/quốc gia bán máy. Thêm nữa kiểm tra ở tính năng này!
@Hoàng_Ngọc_Thành Máy mình mã LL/A. Sao mình cảm giác bật true tone nó đỡ hơn (dù không nhiều) so với không bật
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
Bác mua bản nào, bản VN/A màn hình nó ám vàng như thế bình thường nhé. mình dùng 11 cũng ám vàng, sếp mình dùng con XSM ZA/A màn nó sáng trưng, đợt rồi ổng mua 11 Promax VN/A để kế bên thì con 11 promax nó cũng vàng khè. Tùy khu vực phân phối thì tấm màn của con iphone Apple nó sẽ điều chỉnh tone màu sắc màn hình khác nhau đôi chút nhé. Tại VN thì tone màu ám vàng nên bác cứ yên tâm mà sài.
@kudatluv93 Mình dùng bản LL/A bác. Bản này ám vàng hay xanh?
có thể do true tone
@thegunners0507 Mình đã tắt true tone lẫn night shift rồi bạn
LongCT88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì thích vàng xíu nhìn cho dịu mắt
Tui thích hơi ám vàng đỡ chói chang con mắt, đã xài qua mấy bản LL/A thấy nó sáng quá cũng mệt mắt, nên cứ VN/A mà xài không việc gì cả
m0nkey85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hau Quoc Nguyen LL/A ban ngày để bt xài nhìn màn hình đẹp và sáng hơn VN/A,đến gần tối bật chế độ trueton để nhìn cho dễ chịu hơn. Rất là hay
@m0nkey85 Vậy là màn nó không giống nhau à bác oi
m0nkey85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hunghxist Khác nhau rất rất nhiều bác ah,VN/A mặc định là bị ám vàng rồi. Riêng ll/a màn rất sáng và hơi xanh xanh nhìn rất đẹp,chỉ là nhìn nhiều sẽ bị mỏi mắt. Vì vậy đến chiều tối là tôi bật trueton lên để nhìn cho dễ chịu mắt hơn
@m0nkey85 Vâng ạ. Em cảm ơn bro
bạn ra TGDD hay FPT Shop, cầm con máy theo rồi so sánh màn với máy trưng bày là biết có phải lỗi hay không liền chứ gì!
@Phan Bảo Nguyên Máy trưng bày nó setup độ sáng thủ công rôi
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản chất màn nó vậy rồi bạn ơi, dùng lâu thấy quen và thích mắt hơn, từ dòng x đã vậy
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Lla sáng trưng. Mình nghiện cái màn của nó mà lỡ mua 2 sim vật lý za/a r. Chán kinh.
Chính ra dùng nó vàng vàng thế mới đỡ hại mắt bac
@hunghxist Mà sai lệch về màu sắc nặng
Thay màn thôi bác
Ai cầm máy mình cũng kêu màn vàng vì có cái gì m bật hết @@ Màn vừa vàng vừa tối nó quen rồi @@ nhìn màn xanh m chói mắt lắm 😆 Xem điện thoại tối kéo min sáng để nightshift mà vẫn còn đang bị hơi đau mắt ấy 😁
chuangiao
TÍCH CỰC
4 năm
@Đạt Phít Một nhắm mắt luôn đi là khỏi đau bác à =))
@chuangiao Thế là cụ đi luôn đấy 😆)
Ám vàng tí nhìn dễ chịu
Tam SE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng VN/A nó là như vậy
twister0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tam SE Mình lại thấy ngc lại. Serie 11 mình ko biết chứ các đời trc đó mình toàn xài LLA, màn toàn vàng hơn so với các máy chính hãng VNA ở các showroom. Lên 11 mình dùng máy Singapore vốn nổi tiếng là màn trắng sáng đẹp nhất nhưng mình chỉ toàn bật True tone cho nó dịu mắt mà lại cho cảm giác ấm áp sang trọng 😃
Của mình thì tắt tự động độ sáng đi nó sáng xanh còn để thì nó lại hơi vàng. Bạn xem lại độ tương phản của máy có để màu ấm hơn không?
cuibap035
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng pro max LL/A màn cũng vàng so với xsm hàng VN/A của vợ mình ,bình thường thôi thớt ơi,màn ip ko con nào giống con nào đâu cho dù cùng model cũng thế!

Nhưng hình trên của thớt thì so với màn 6s plus thì tất nhiên màn pro max vàng hơn rất nhiều vì màn LCD trên 6s plus nó sáng trắng còn màn Oled trên pro max ko sáng trắng đc như zậy đâu,mà nó sẽ ấm màu hơn chứ ko lạnh như LCD
mrdonkey
ĐẠI BÀNG
4 năm
con của em pro max VNA cũng vàng khè so vs XS max LL thì xanh công nhận đỡ hại mắt bác a
Mình dùng VNA có bị vàng như thế đâu. Màn sáng như con 6s kia mà.haiz
vàng nhìn cho đỡ chói

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019