Màn hình iPhone 7 Plus ám vàng hơn iPhone 6s Plus ??

5/10/2016 20:26Phản hồi: 240
Mình vừa mua cái 7 plus, cả 2 cùng là hàng LL/A . Cái 7 Plus nói chung xài cũng mới 2-3 hôm nên mình chưa cảm nhận đc hết, nhưng có 1 cái thấy rõ là cái 7 Plus của mình màn hình ám vàng nặng hơn cái 6s Plus dù để cùng 1 tấm ảnh cùng chất lượng và cùng tùy chỉnh màn hình, độ sáng.
Có ai rành về vụ này ko ? Do chỉ có 2 cái phone so màn hình nhau nên mình ko biết làm sao chụp lại mn xem nữa 😔
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy cái 6 chụp cái 7, lấy cái 7 chụp cái 6,mã ll/a thì từ ngà đến vàng mà là bình thường.
Bạn vào Color Filters chỉnh màu lại xem sao.

@tommyact Cái này nó làm thay đổi cách hiển thị từng loại màu sắc thui, ko phải căn chỉnh màu cho toàn màn hình đâu bác ơi
cuibap035
TÍCH CỰC
7 năm
@phuongvh.apple Mình có căn chỉnh thấy khá hơn tí..từ ám vàng sang trắng hồng nhìn cũng dể chịu hơn..😃
@xemdidong2 Đọc đâu đó thấy bảo ám vàng đỡ hại mắt. Xưa giờ xài mã VN/A toàn ám xanh. Ám vàng màn có vẻ sáng dịu hơn.
ryantm224
ĐẠI BÀNG
8 năm
7 Plus của mình 128 gb bản ZP/A cũng màn hình vàng. Mình khui hai con rồi đều vàng vậy bạn ơi nhưng vào setting chỉnh lại là trắng xanh lại hết nên không phải lo đâu bạn. Hình như 7 plus bây giờ thấy cái nào cũng màn hình hơi vàng hết. BẠn cho mình hỏi máy bạn khi cầm ngang dùng lực ấn nhẹ như dạng xoay máy thì có bị nghe tiếng click lick không dạng dư máy không được khít lắm.
@ryantm224 Mình không hiểu cái vụ xoay máy bấm kêu click click lắm
@babybo1234 Tự an ủi thôi, ai bảo hành cho đâu
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thai ngoc quy Tiếng kêu là nút home từ ip7 dùng lực đè nhẹ hay mạnh do apple phát triển nó vậy. Còn ám vàng là do tấm nền của các hãng khác nhau mà apple đặt hàng
@son trang Chạy là kêu luôn, nhưng phải áp sát tai vào mới nghe, bây giờ quen rồi he he
Bas11
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản ZP hay bị ám vàng lắm bác.. cái này ko phải lỗi .. tùy vào lô sx thui 😁
babybo1234
TÍCH CỰC
8 năm
Thấy bảo chỉnh trong setting mà k hết được hả bác 😔
@babybo1234 Đây bạn.
@tommyact đã làm dc thank bạn, nhìn màn xanh vẫn dễ chịu hơn
@whitesnight24 Màn hình xanh đổi tông nhìn củng đẹp lắm.
@babybo1234 MÌnh chỉnh thấy càng ghê thêm, nên để vậy luôn tới đâu thì tới. Đừng đem 2 con 1trắng và 1vàng ra so thì sài ok
HTC Wildfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
Minh có mua ip7 bản ZP/A được mấy hôm về xem thấy màn cũng vàng và tối. Sau đo cứ băn khoăn mãi cuối cùng đi đổi bản LL/a cảm thấy màn sáng hơn và ít vàng hơn
Theo quan điểm của mình là như vậy
@HTC Wildfire Mua ở đâu mà được bảo hành vậy
babybo1234
TÍCH CỰC
8 năm
@HTC Wildfire Hàng Việt Nam h rẻ hơn hàng LL chắc cũng vì cái màn 😆
vừa múc con 7plus zp 128 màu đen nhá , màn vàng hơn 6s plus nhiều. mà màn của e màu màn hình k đều các bác ạ. ở phần dưới màn hình gần nút home bị vàng hơn nhưng vùng còn lại. k biết có phải do keo chưa khô không nữa
@babybo1234 Của em cũng bị vậy bác ơi :( nó dạng như bóng đen mờ mờ không đều nhau đúng không bác
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@Trần Hữu Hào Chắc bệnh chung rồi ợ 😃
@babybo1234 Của bác có bị bóng đen mờ mờ không bác, hay là mỗi em bị
Gần 1000$ mà bị thế này hoang mang quá bác à 😔
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@Trần Hữu Hào có bị 1 ít bác ơi nhưng không đáng kể, trước cũng thấy có bác bảo nhìn còn lệch cả tông màu :(
Dqha
Trứng
7 năm
ko chỉ màn vàng, cái đó nhìn nhiều cũng thành qen, m thấy camera 7 plus của m hình chụp cũng bị ám vàng, hichic 😔(
7plus rất nhiều con màn vàng(cả hàng ll/a)
Còn chuyện chỉnh màu trong Setting là chống cháy thôi, vì chỉnh thế nào đi chăng nữa nhìn vẫn không đẹp bằng trắng nền nguyên bản
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@Canhhoabatdiet Được 80-90% rồi bác ạ, chắc bác đem 1 con đi so kêu lỗi rồi k lấy bóc seal chứ có gì mà bí kíp chưa active nó lại đóng seal lại thôi 😆
pentin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản K/H cũng bị vàng
Không có chuyện dùng 1 thời gian màn hình trắng ra đâu, vì mình dùng qua rất nhiều IPhone bóc seal rồi, xác định là nếu ám vàng thì càng sau này nhìn càng tệ hơn
@Canhhoabatdiet chia sẻ kinh nghiệm đi bác 😔
@Apple2012 Bí quyết bạn ơi
abc3650
TÍCH CỰC
7 năm
@Canhhoabatdiet Chia sẽ xíu có hao gạo nhà bác k ? Hihihi ..
Thấy bảo lô hàng đợt đầu của Iphone 7, 7 plus này bị ám vàng rất nhiều
Dqha
Trứng
7 năm
@Canhhoabatdiet Cho m hỏi lô tiếp theo là khi nào vậy b?
@Dqha Lô sau thì mình không rõ, nhưng có lẽ cũng tầm thời gian lô 2 của 6s, 6s thế hệ trước
namtyn
ĐẠI BÀNG
7 năm
HÀNG VNA CŨNG BỊ NHA CÁC BÁC. NHÌN CHÁN
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@namtyn Chắc do trang bị chống nước đây mà 😆, thôi sống chung với lũ đi bác 😃)
namtyn
ĐẠI BÀNG
7 năm
BÁc nào hàng VN bị ko.nếu có con không bị còn mang đi kiện đc😆
hqa em xem mấy con demo thì cũng bị
Họ bảo do công nghệ màn hình :v
aaaaaaaaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác nhìn màn xanh nó quen rồi nên thế. Dải màu rộng hơn, màn ám vàng mình tin chắc là màu trắng trông giống thật hơn. Cáng tăng sáng thì càng trắng giống. Dù sao thì nhìn lâu thành quen thôi
Hàng Việt Nam so với con 6s plus thấy vàng hơn quá rõ rệt
Màn Iphone 7, 7+ đợt này quá vàng
namtyn
ĐẠI BÀNG
7 năm
MẤY BÁC ƠI DÙ CÓ CHỈNH NTN ĐI NỮA NHƯNG NÓ CHỈ LÀ CHỈNH. MÀN GỐC BH CŨNG ĐẸP HƠN.
EM HAY DÙNG ĐT TRONG BÓNG TỐI CÁC BÁC THỬ CHO MIN ĐỘ SÁNG MH R DÙNG SS VS 6 6+ XEM. NÓ TỐI HƠN HẲN
@namtyn Bên trang displaymate đã test rồi, độ sáng minimum là 2, tương đương với amoled trên đt samsung...
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@namtyn Bác này hay quan trọng hoá giống e nhưng mấy ai dùng min vs max bao giờ, bình thường cứ 4-50% h chỉnh màu xong để 50-60 là nhìn ok hết trước em lăn tăn mấy hôm giờ ngon lắm rồi bác ạ 😆
namtyn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@babybo1234 em chỉ sợ do lô này bị thế . Về sau mà ngon hơn thì thiệt thòi cho những ng mua đầu quá 😔
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@namtyn Thôi dù sao cũng đập hộp mà bác, em mua hồi đầu giờ giá còn rớt thê thảm đây này quan trọng là k lỗi lầm gì.Màn mình chỉnh rồi tăng độ sáng good lắm bác ạ, với năm sau ra con ip8 lại máu mê cố đấm ăn xôi mà lên thôi năm nay hơi đơn điệu chắc năm sau k thể 7s được rồi 😆
Bạn tìm cái ảnh HD 4k để cùng điều kiện của 2 máy so sánh dễ hơn về phần hiển thị màu sắc. Cái ánh sáng chỉ là cơ bản thôi.
henry2109
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng bị các bác ạh, active LL với JA vẫn thấy màn hình ngả vàng nhìn chán hơn đang dùng 6+ nữa. Mà giờ fliter lại dùng cũng êm. Bù lại k fliter thấy màn hình ngả vàng nhìn mát mắt hơn so với trắng xanh ( này là quan điểm của em thôi )
Phải công nhận đợt này màn hình Iphone 7, 7+ nhìn vàng kinh khủng, rất tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019