Màn hình iPhone 8 thay thế bởi bên thứ ba sẽ không hoạt động được khi lên iOS 11.3

10/4/2018 6:27Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin hỏi mấy ô bênh Apple nếu cái IP 8 dùng 3 năm khấu hao còn 4 tr bị hỏng màn hình, các ô đi thay màn lô 800k hay thay màn zin 3 tr? Hay vứt đi mua máy mới? Rõ ràng Apple muốn ng dùng đi thay màn zin (hút) hoặc thay máy mới ( cũng hút) trong khi bình thường ng dùng có thể chọn thay cái màn cùi dùng tạm thêm 1 năm! Đây rõ ràng là 1 động thái hút máu quá đáng và còn gây ảnh hưởng đến môi trường ( vòng đời sp ngắn, rác thải nhiều).
@Leubaovitien sản phẩm ko hài lòng khách hàng=> ko có ng mua=> Apple thua lỗ => phá sản
Màn lô=> tỷ lệ lỗi cực cao so với màn zin=> thải ra môi trường=> huỷ hoại môi trường
leanhha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pham doan Vứt cái hủy hoại môi trường đi vì trong quá trình sx iphone có đầy sp lỗi bị thải ra đấy. Nó còn thuê các cty sử dụng trẻ em và bóc lột người lđ đấy, khóc thêm cả cái đấy cho đủ bộ đi.
@leanhha Bạn đọc lại cho kĩ đầu đuôi giúp mình r hãy nói chuyện nhé!
@Leubaovitien Lên google tìm bài viết về quyền được sửa chữa sản phẩm và lý do vì sao Apple và các liên minh tìm mọi cách để ngăn chặn quyền này rồi hãy nói chuyện tiếp nhé!
thế này mua ko phải sợ hàng dựng
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác chém ác thế :eek:
phải thay màn chính hảng thôi - ngu mà đi thay ngoài làm gì chứ..
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple muốn người dùng sử dụng linh kiện chính hãng cho đảm bảo
vâng =)) giờ khỏi lo màn fake mà cũng khó thay ở VN đây giống kiểu đồng bộ =)) đúng của hãng sau cho quả pin fake thay vào ko kích hoạt nữa thì =))
à bổ sung thêm =)) mấy trên không quan tâm vụ trên lắm chỉ mong một ngày pin iphone dc như thế này đi thay pin dễ vì pin là cái thất yếu =)) khi dùng lâu đời nó sẽ hỏng còn rơi vỡ thì mình ít khi làm rơi vỡ 😁 mà sau khi bị như thế ko bik VN =)) có kinh doanh pin chính hãng ko thì chắc khó đấy
KimKim12
ĐẠI BÀNG
6 năm
ông apple thâm thật
jimmingo
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em hỏi màn bóc máy ra thay vào có dùng được không ạ
hút máu à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp