Màn hình MacBook Pro Retina do LG sản xuất bị hiện tượng lưu ảnh?

Duy Luân
24/8/2012 16:7Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác mua hàng nếu ko biết kiểm tra có lẽ nên cầu Trời để ko dính phải cái MH do LG sản xuất. LG = Life isn't Good ????
loicauchuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ls thì sao nhỉ các bác
loicauchuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này mấy bác trên tinhte có chủ nghĩa cá nhân quá không! toàn test 1 máy rồ report lại làm anh em hoang mang! nên check thử 1 vài máy rồi ý kiến!
đừng làm ace sợ :
vậy con MBP MD013 của mình cũng là màn hình LG luôn hả
ThNks for share
uiobject
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, Cái của mìn bị dính lỗi này rồi. Bảo hành sao đây ta
may quá máy e cũng lg mà ko có hiện tượng fault sreen như trên , tân hượng thôi 😁
dniw0601
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào kiểm tra vụ này từ khi chưa bung máy ra không vậy các bác? Em đang định mua và muốn biết thông tin màn hình từ số Serial number để tránh mua phải con màn hình LG.
@dniw0601 bác yên tâm đi , theo báo cáo lô hàng man` hình lg đó chỉ có một vài trg` hợp thôi ko phải nhiều 😁
uiobject
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bị dính vào lô hàng bị lỗi đó rồi nì, buồn quá đi thôi. Mà sao Apple không có trả lời về vụ này nhỉ. Đúng ra phải đổi máy cho những người mua nhằm lô hàng bị lỗi, vì lô hàng lỗi này là con sốt nhỏ mà. Giờ đem đi bảo hành thay màn hình mất thời gian và còn bị bung máy. Sao thấy ức chế quá!
uiobject
ĐẠI BÀNG
12 năm

Khi đóng calender lại

Hình ảnh của calendar vẫn còn ở màn hình.

Mình đã đem đi bảo hành thì được trả lời lỗi này không được bảo hành.
Botay luôn!!
Giờ phải làm sao hả mấy bác?
@uiobject Mình đem ra Apple tụi nó ko cần nghe giải thích gì hết,chỉ cần nói hiện tượng Image retention là tụi nó viết giấy order về thay luôn,ko cần biết bộ khung nhôm có trầy vẹt gì ko...chứng tỏ lỗi này Apple chấp nhận ko ì xèo gì hết và cửa hàng đó đã trốn tránh trách nhiệm với bạn.Tuy nhiên 1 con máy retina khác ko bị lỗi lưu ảnh mà bị 1 đường line trên nền màn hình thì tụi kỹ thuật lại xăm xoi rất kỹ phía sau xem có bị va chạm hay là lỗi do người sử dụng hay ko...
Bạn đi qua Singapore chơi 1 chuyến rồi ghé vào Apple Store đổi luôn...1 công 2 chuyện 😁
Các bác cho hỏi màn hình macbook pro retina của em bị hiện tượng ám hồng ở góc ko biết có được bảo hành ko :|
uiobject
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ tùy theo mức độ. Nếu ám hồng của máy bạn rất dễ để thấy và rõ rằng thì sẽ được bảo hành.
@uiobject khi để máy nền trắng nhìn vào sẽ thấy rõ vì góc bị có màu hồng nhìn so với màu trắng giữa màn hình rất rõ ràng
anyquestion
ĐẠI BÀNG
11 năm
~ apple$ ioreg -lw0 | grep \"EDID\" | sed "/[^<]*</s///" | xxd -p -r | strings -6

Color LCD
LSN154YL01001
DLM233700URF49GBM

như thế này thì yên tâm rùi..........
babylove124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anyquestion xui cho bác chứ yên tâm gì ==!
Em đang tư vấn khách nên chọn mua những con bị lỗi như thế này nè - ngày gần cuối bảo hành - đem đi bảo hành màn hình lại - nhận lại được cái màn hình mới + Vỏ nhôm mới . Quá xướng - Bảo hành mất 3 ngày bác nhé 😃
p/s : Những máy như này ko bị ảnh hưỡng gì nhìu - có nhìu máy bị quá nặng thì thôi nhưng rất hiếm !
anyquestion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babylove124 mua máy mà phải vác vào bh thì mua làm j ????? xui xui vài bữa nó móp cái oạch...cho mày ăn cho hết chứ xui với hên..........😃
babylove124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anyquestion haizz lỗi hãng chứ có phải lỗi người dùng đâu bạn ! Cái gì thay miễn phí ai mà ko khoái ! Đã xài MAC thì chỉ có bạn mới làm máy móp thôi =)) . Nguy hiểm thiệt ! =))
Mà công nhận nhờ mấy cái lỗi này mà có khá nhìu con từ máy móp + trầy thành máy cực đep 😃
APPLE bảo hành quá tốt !
duongtran
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi này thì gửi đi BH, mấy tầm 1 tuần là có màn hình mới long lanh ngay ấy mà
Scorpion88
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình đang xài cũng màn LG,test cũng có lỗi lưu ảnh...chờ vài bữa nữa rãnh rãnh đem máy ra bảo hành thay cái màn mới.màn cũ bị trầy mấy vết rồi.hí hí...thiệt là iu apple quá đi à 😁
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
ặc đen vãi chấy 6 tháng đầu ko sao,giờ tự dưng bị 1 sọc mờ màn hình,check ra màn LG,cay cú lại phải đi bảo hành tỏi tân HN,cay cú

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019