Màn hình MacBook Pro tự dưng tối om khi mới khởi động? Khoan đi sửa, khả năng do Touch Bar!

bk9sw
13/6/2019 1:51Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc hôm qua, os ngu si đần
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
@conankcbn7 Oh, fan Windows vào tự sướng hả? vãi 😁
thuong911
TÍCH CỰC
5 năm
Máy mới tầm hơn 2000$ mà sửa là 10.000$
Thấy có gì sai sai
@thuong911 Thay main cáp 2 lần mà, máy này có nói rõ là bản nào đâu bạn ? Nếu là 15" max cấu hình cũng phải tầm 4k có lẻ đó
Dom-dom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hệ điều hành gì mà không có được phím tắt chỉnh sáng tối đơn giản như win nhỉ?
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
@Dom-dom Oh, fan Windows vào tự sướng hả? vãi 😁
qloved
CAO CẤP
5 năm
@Dom-dom Có phím tắt nhưng bị cắt mất tiêu cho cái touchbar rồi còn gì
thanhnha121
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sáng nay mở máy thấy chớp 1 vệt đen trăng ngang màn hình. Khs. Máy e cũng mới mua. Có bác nào bị k ạ?
@thanhnha121 Cứ chuẩn bị tinh thần thay màn thôi 😆 macbook mà, thay màn như cơm bữa
thanhnha121
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buihai83 Hic, thế chắc e phải thủ apple care quá 😔
Hiện đại gớm nhỉ,muốn dùng dc em nó phải thuộc hết các chức năng.
Lỗi phần mềm, sửa nhanh thôi. Có điều anh bạn làm ở genius bar tiết kiệm giúp công ty hơi bị nhiều $$. Lỗi này mà không phát hiện sớm thì Apple méo mặt bảo hành 😁.
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
giờ nghe tin sản phẩm của Apple bị lỗi cũng cảm thấy chuyện thường như cơm bữa rồi, có gì là ngạc nhiên đâu.
Đôi khi cũng có những điều củ chuối trong một cty lớn như vậy :v
màn mình macbook pro 2009 bị lem giờ thay ở đâu các bạn
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
Các bạn nên học tập cách này để nếu may mắn thì được đổi máy mới miễn phí 😁
Tính năng tiết kiệm pin thôi 😁
KO2
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng điện thoại mà tắt auto sáng cũng hay gặp. Trong nhà để độ sáng thấp nhất ra nắng có cuộc gọi màn hình cứ tối om. Tưởng lỗi phần mềm.
Thật là tối giản, nếu máy bạn không lên, cứ mua máy mới dùng, hên là còn bảo hành 😁
kataro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghĩa là nếu biết thì chỉ cần nhập mật khẩu gõ Enter là xong ?
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Jobs mà còn thì mấy lỗi này chắc hiếm khi xuất hiện.
Mà có đi thì mấy anh này cũng đã dọn đồ luôn rồi.
Nhớ hồi 4 hay 4s bị chập chờn khi chạm vào cái vạch ăng ten thì đồng chí đứng sau thiết kế vị trí đặt cũng bị lên đường.
Sau này thì ít khi nào bị lỗi đó nữa
10k phí sửa chữa -_- wtf
Chà, lại lỗi à
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
Sau 2 tháng xài macos thì mình nhận ra macos ko bao giờ là os dành cho người thích khám phá... nếu ở vai trò 1 ng dùng bình thường sáng mở app tối gập máy đi ngủ thì ko sao... nhưng với một ng tập tành khám phá thì phá trong vài nốt nhạc và đết biết back lại như thế nào 😁

Nếu chọn 1 thứ ít vất vả... hãy chọn macos... vì trong khả năng chỉ có thể mang ra thợ chứ ko sửa dc đâu :D
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
@SULLEY Vì thế nó mới đáng tiền. Vọc vạch chỉ dành cho người mới học, còn làm việc thì méo cần vọc nhé. Xài Mac chỉ mở máy lên là tập trung vào công việc, ko cần lăn tăn tối ưu hệ thống hay quét virus, hay làm mấy thứ linh tinh chỉ để "tăng tốc máy tính" vớ vẩn. Xài 10 năm cái máy nó vẫn chạy ổn định méo cần cài lại cái OS, còn Windows sau 1 năm chạy như shit!
@beluxubu Bác nói chí phải 😆 em mở máy lên là làm và làm thôi, giờ xài win là sợ , vì đảm bảo là nó chậm hơn vì kg chia dc nhiều môi trường làm việc và méo đồng bộ dc iphone ipad 😔
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
@thongphan1989 Tớ thấy tội người dùng Win, suốt ngày sống với thông báo lỗi, hệ thống lỗi, virus, spyware... tối ưu hệ thống, giải phóng ram... Người dùng Mac bật lên là làm việc thôi, ko tốn thời gian cho cái HDH củ chuối, thời gian đó để làm được nhiều thứ hơn, kiếm được nhiều tiền hơn.
@beluxubu Thực sự thì chuyển qua mac đúng là chỉ vậy, một phần đúng là tâm lý đồ apple chỉ việc xài, kg phải lo nghĩ, chỉ cần chọn đúng thiết bị phục vụ đúng mục đích là quá ok.
qloved
CAO CẤP
5 năm
@beluxubu Gì mà đến mức như bạn nói. Công việc dùng đến win nhiều thì người ta dùng win. Không thì dùng Mac. Ổn định hay không còn do người dùng.
maxman2204
ĐẠI BÀNG
5 năm
PHÒ THỊ PHẠCH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019