Màn hình máy tính 4K LG 32UD99 hỗ trợ HDR sẽ có giá 999 USD

agp8x
18/3/2017 10:3Phản hồi: 45
Màn hình máy tính 4K LG 32UD99 hỗ trợ HDR sẽ có giá 999 USD
LG vừa công bố giá chính thức của dòng màn hình 32UD99 là 999 USD. Được ra mắt tại triễn lãm CES 2017, sản phẩm này đã thu hút được khá nhiều sự chú ý nhờ khả năng hiển thị nội dung HDR trên màn hình 4K 32 inch, vốn lần đầu tiên xuất hiện trên màn hình máy tính.

LG 32UD99 được trang bị tấm nền IPS 4K với kích thước lên đến 32 inch. Khả năng thể hiện 95% dải màu DCI-P3 và độ sáng tối đa đến 550 nit (trung bình 350 nit) cho phép người dùng có thể trình chiếu các nội dung theo chuẩn HDR10, tương tự như các TV HDR cao cấp. Tốc độ đáp ứng ở mức trung bình 5 ms nên chiếc màn hình của LG phù hợp với những công việc chuyên dụng như xử lý video, hình ảnh hơn là chơi game.

Tuy vậy LG cũng tích hợp công nghệ FreeSync, giúp triệt tiêu hiện tượng xé hình khi chơi game đối với các hệ thống sử dụng card màn hình AMD. Loa tích hợp với tổng công suất 10 W.

Về phần kết nối , ngoài những cổng phổ biến như HDMI, DisplayPort và USB 3.0; LG 32UD99 còn được trang bị cổng USB-C. Bạn có thể sử dụng cổng này để truyền tính hiệu hình ảnh/âm thanh, sạc (60W) hoặc truyền tải dữ liệu.

Mức giá đề xuất 999 USD của LG cho 32UD99 nhìn chung là khá hợp lý với các tính năng mà nó mang lại. Chưa rõ liệu có về Việt Nam hay không, LG sẽ bán dòng màn hình mới của mình tại Mỹ vào ngày 28/3 tới.

Thông số kỹ thuật
  • Kích thước: 32 inch
  • Độ phân giải: 4K
  • Công nghệ tấm nền: IPS
  • Dải màu: 95% DCI-P3, >99% sRGB
  • Tốc độ đáp ứng: 5 ms GTG
  • Độ sáng: tối đa 550 nit, trung bình 350 nit
  • HDR: HDR10
  • Loa tích hợp: 5W x 2
  • Kết nối: 1 USB-C, 1 DisplayPort 1.2, 2 HDMI 2.0a, 2 USB 3.0
  • AMD FreeSync

Theo The Verge
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔 trước thử con 43x8000d sony dùng làm màn máy tính. 4k đẹp mê ly quằn quại.
ninhk48
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Dùng card gì kéo cái màn kia vậy bác?
@DoremonSSJ3
May cây ah. Có setup dc độ phân giải 4k trên máy tính ko
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@nikd7000 Tại sao lại k, card đời mới h hỗ trợ 4k 60hz hết, nvidia và amd,
lauphatduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có tiền sẽ sắm 1 cái, quá đẹp nhìn mà thèm......
Tưởng LG lại chuyển sang tỷ lệ màn hình 18:9
Thấy 1 chữ "đầu tiên". Con này với con màn 5k của Apple con nào hơn cho đồ họa? Mình hỏi cho biết chứ nhìn thấy chữ "đầu tiên" rồi.
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@Do Xuan Tuong Thường thì màn hình ít ai nhìn vào thông số để phán em nào cho đồ họa lắm mà phải nhìn trực tiếp màu bên ngoài để xác định. Đó là còn chưa kể nhiều màn hình chưa cân bằng màu sẵn để mà so sánh. Còn màn imac 5k vẫn được đánh giá rất cao, nhưng công nghệ thay đổi từng ngày mà
@Do Xuan Tuong Con nào hơn thì do... người dùng cụ ạ. Như em chơi game thì 4k hay 5k ko quan trọng bằng tần số. Bác làm ảnh thì màu mè là nhất. Thằng bạn bác xem film tình cảm của Nhựt thì mấy thông số chỉ để mang ra khoe thôi chẳng hạn
bnc246
TÍCH CỰC
7 năm
xin hỏi màn hình máy tính LF có lỗi đột tử như Smartphone không ạ ?
bnc246
TÍCH CỰC
7 năm
@ANHLE479 mình hỏi cho mục đích sử dụng thật sự mà
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@bnc246 Điện thoại là điện thoại, TV là TV, màn hình là màn hình, bạn thấy ai phàn nàn mấy thứ còn lại của LG chưa
hhd357
TÍCH CỰC
7 năm
@bnc246 không hiểu câu hỏi này của bác với mục đích gì ?? troll hay bác ko hiểu đột tử là ntn
bnc246
TÍCH CỰC
7 năm
@hhd357 e k biết màn hình có bị như SP không
e viết rõ rồi mà
4k, 60mhz, 5ms chơi game thì ko hay lắm
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Chuong H. Nguyen Với những người chơi game quá khắt khe thôi. Chứ đa số như thế là quá ổn rồi, cái màn dell 60Mhz, 8ms thậm chí 12ms mà người ta vẫn chơi ầm ầm kìa 😁
@Chuong H. Nguyen Chơi gà lại đổ tại màn hình, chuột, bàn phím 😁
22 cành, sắm được em sony 40 inch 4K không các bác nhỉ 😁, không hiểu công nghệ gì mà đắt vậy?
@quangcaoquy01 Công nghệ làm mắt đỡ hỏng khi ngồi gần mà màn tivi không có được thì phải :D
Quên tần số quét rồi!
binhbinh5555
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc cũng hao pin, hao điện để nuôi cái màn hình 4K
imac 5K vẫn được đánh giá rất cao, tuy nhiên giá thành thì toàn trên 40 củ nếu unboxing.
Cái màn LG 5K làm cho Apple lỗi lên lỗi xuống.
@QXPro lỗi gì bạn, nói vậy ai hiểu gì chứ
@QXPro thông tin này ở đâu vậy bác, mình chưa xài qua con này cũng ko rõ lắm, chỉ đang xài 1 con ultrawide 29", thấy chất lượng hơi bị ok
lytieuchieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trừ game fps yêu cầu tần số quet cao chứ mấy game dàn trận đối kháng chạt chém hay thế giới mở thì 50-60FPD là quá ok rồi
4K phải từ 55 trở lên mới thấy đáng, còn dưới 40 thì nhà ngói cũng như nhà tranh.
@Thanksforsharing Tuỳ khoảng cách nữa. Với TV thì đúng là 55 inch 4K mới thấy đáng, màn máy tính ngồi gần thì tầm 32 inch cũng đã thấy khác biệt rồi.
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích em LG 29UC88 vì hợp túi tiền mà ghét 1 cái là LG nó ko có bản màu bạc, ko lẽ LG sợ bị mất thị phần của bản 34 inch?
Giá bây giờ rất mềm và tốt với chất lượng hơn. Hồi xưa thằng em nó mở Studio và làm đầu băng, QC,chạy chữ gia công cho các tiệm đám cưới hay các phim trườngn hãng QC....1 cpu khủng thời đó trên 5000 đô công với cái màn hinh CRT 20 hay 25 loại chuyên nghiệp cũng hơn 2000 đồng chưa kể phần mềm và Plug-in phần cứng hỗ trợ nữa thì số tiền đầu tư vô đó bằng cả 1 gia tài lun phần lớn các phần mềm không thể dùng bản lậu được vì bản lậu chỉ dùng amature thui chứ không dùng chuyên nghiệp được. Bỏ hàng đống tiền nhưng lợi nhuận thu vào cũng không kém vì ngoài tay nghề ra thì "phụ kiện" cũng đóng vai trò quyết định nến bạn không đủ đồ chơi khủng hiện đại thì sẽ thua thôi. Cập nhật và nâng cấp chóng mặt luôn nhưng đó là dân Pro. Bây giờ thì hắn ngon rồi không sống bằng nghề đó nữa sang Mỹ mở cả 1 nhà hàng lun gòi. hehehehehe
Nomura
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá này mua tv 4k làm màn máy tính còn hơn :')
@Nomura chất lượng hiển thị ko thể bằng mấy con chuyên đồ họa này đc
minhduchp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nomura vẫn còn nhiều người nhầm lẫn Tv vs màn hình máy tính thật 😆)
@Nomura Chả hiểu gì về moniter khác gì với TV mà vẫn hăng say comments! 😁 Đúng vậy thì mấy cái màn máy tính ma nó mua khi giá cao hơn tivi nhiều à??
minhduchp
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này
nó hướng đến dân đồ hoạ render b ah
@minhduchp Mình biết chứ nên mình chỉ có nói là game thôi ấy. Chứ render bằng cái này thì tuyệt với rồi
lucasstonny
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có màn 2k nào 144hz không anh em?
Bạn search các mẫu của Asus như PG279Q, MQ279Q hoặc các mẫu BenQ 2730 2711 ( cái này mình k chắc về series lắm vì lâu cx quên 1 phần nhưng chắc chắn nó là 27 inch ).

Nếu đọc một chút thì bạn biết là mắt người phân biệt 2 điểm ảnh dựa trên góc của nó. Vì vậy 32 inch 4K monitor với tầm 60-100cm đã khác rất rất nhiều so với 2K hay đặc biệt là FHD rồi.
Ngoài ra độ phân giải cao không phải chỉ để làm cho hình ảnh nét lên, mà nó còn liên quan đến workspace nữa. 32 inch 4K tương ứng với bạn có thể mở 1 lúc 4 cửa sổ 16 inch Full HD 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019