Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Màn hình Retina bị côn trùng xâm nhập.

nguyenconghuy
2/6/2016 15:2Phản hồi: 35
Màn hình Retina bị côn trùng xâm nhập.
Em đang dùng thì thấy có con côn trung gì bé tí nó đi ở giữa màn hình, cuống quá e búng cho mấy cái giờ nó nằm im, e phải làm sao hả các Bác ơi?

Cái con chấm be bé ấy ạ.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu còn apple care thì đem ra care hỏi thử xem có bảo hành được ko
@LIENHUONG Cái màn hình thì vệ sinh sao đc Bác, thợ bung ra có khi còn hỏng luôn ấy chứ!
nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenconghuy Màn hình của bác ko phải như điện thoại cảm ứng đâu. Nên bác cứ yên tâm cho người ta mở mặt kính ra (dùng máy sấy hoặc khò cho mặt kính nóng nhả keo thì sẽ lấy mặt kính ra bình thường, màn hình được cố định vào nắp nhôm), rồi chùi màn hình cho bác thôi. Xong rồi check coi có hở chỗ nào ko luôn. Sau đó lột keo cũ, dán keo 3M mới vào, ịn mặt kính lại = như mới.
@nguyenti3 E hờn cái con bé bé ấy Bác ah! :mad::mad::mad:
@nguyenconghuy Máy mình cũng mới bị 2 con chui vô ngay chính giữa màn hình. Bạn đã khắc phục được chưa?
nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
Thấy ko yên tâm lắm thì đem ra shop nào "thị phạm" luôn cho chắc. Và check lại bản lề hay khung, chứ ít khi thấy màn Retina mà côn trùng vô lọt
@nguyenti3 E cũng thấy lạ là tại sao màn hình kín như thế mà nó vẫn chui vào đc. :mad::mad::mad:
danang944
ĐẠI BÀNG
8 năm
e xài màn dell cũng có con kiến bò vào, thấy vui vui để yên cho nó chạy quanh vậy, vài bữa sau nó tự bò ra 😆))
Thread búng nó chết rồi. Cứ để yên nó còn ra @@
@lechien.us Em búng thấy nó còn chạy chỗ này chỗ khác rồi tự nhiên nó nằm im luôn. 😔:(:(
ai biểu bác búng chết nó!
duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá mà bác đừng búng nó mà ngâm device bác vô chậu nước. Tự khắc nó sẽ bơi ra 😃
@duc5e Bác chả bảo em sớm gì cả. 😔:(:(
tranthachbtx
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình như giữa màn hình có khoảng cách thì phải, máy mình sony vaio cũng bị bụi vào ở giữa, giờ có vài vết thâm trên màn hình pùn ghê ahhhh
Iphone 6s của mình cũng thế..có côn trùng lượn tung tăng xong giờ nó chết ở góc màn hình. Máy mình vẫn còn bảo hành 1 đổi 1. Hôm nọ mang tới Nhật Cường, nó tiếp nhận máy xong phán là "bọn em giờ phải tháo máy ra xem máy của anh có bị nước vào ko?bla bla. (Iphone nước vào chả toi luôn à???).nếu ko bọn em sẽ tính tiếp đến phương án hút bụi ra cho anh, hoặc đổi máy mới"..bắt mình để lại máy trong 24h..mình mới nghĩ, thế giờ nó tháo máy mình ra, xong nó phán máy ko đủ điều kiện bảo hành, thế thì toi à. Thành ra máy là bị bung ra rồi à??
Nó bảo là tất cả máy đều phải bung ra kiểm tra hết, đủ đk nó mới cho bảo hành?? Thế có ngang ko cơ chứ?
Trước mình có mua con ipad, bị ố vàng 1 góc màn hình, đến FPT, bọn nó kiểm tra, xác nhận lỗi thuộc về nhà sx, xong là đồng ý cho đổi máy mới luôn...
Mình vẫn đang lăn tăn vụ này? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo chút...
__luongduc__
ĐẠI BÀNG
8 năm
@canhrungxanh vậy nên những đồ có giá trị lớn thì nên qua mấy công ty, trung tâm lớn mà mua. Chấp nhận giá cao hơn nhưng được cái bảo hành với dịch vụ sau bán hàng tốt.
nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
@canhrungxanh Mai mốt bác kêu nó nhận máy thì mở ra trước mặt bác, hỏi nó điều kiện nào xác nhận ko được bảo hành. Rồi mở máy ra, nếu mở máy ra mà ko có dấu hiệu nào để từ chối bảo hành thì phải lo bảo hành cho bác. Chứ bác để máy lại nó làm gì làm. Bác có cãi đằng trời
@jake90 Mình mua mới tinh...hôm nào ra solo với chúng nó 1 trận nữa xem thế nào...
thai-nn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@canhrungxanh chi nay lỗi do nhà sản xuất chắc luôn. côn trùng bò vão dc màn hình ip thé cái phản quang bị hở, chứ không làm gì có chỗ nào mà chui.
dog shit
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc bác búng chúng trym nó rồi
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
Màn này vẫn mở ra lau được mà bác
vãi thớt chơi búng nó chết luôn rồi nên chắc nó khong ra đâu haha
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn di chuyển trỏ chuột đến chỗ nó click phải rồi Move To Trash 😁, đùa thôi chứ bác để thêm mấy bữa coi nó có khô lại rồi rớt xuống không, nó bò được trong đó tức là có khoảng trống, có khả năng sẽ rớt xuống, còn thấy ngứa mắt quá bác đem ra ngoài xem họ phán thế nào 😔
mình cũng bị y chủ thớt, hình như cùng 1 loại bọ luôn @@ đang k biết làm cách nào
@pdtan Bối rối quá! 😔
@pdtan em cũng mới bị 1 con chui vaò, chính là con này, mà nó lại chết, giờ nhìn vào chán quá
@DuongNArtist Sống chúng với lũ đi Bác. 😁:D:D
Kte
TÍCH CỰC
8 năm
Màn hình của mình còn có cả con chuột chạy qua chạy lại mà còn chẳng sao. 😃
locgame
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào nhận lao con này thì em lại luôn trừ mấy chổ bảo hành hãng 😁
bosemini
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu là màn hình zin thì mang ra kiện apple.
làm sao mà vào đc nhỉ. Quanh viền Macbook có gắn 1 lớp keo cơ mà 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019