Màn ip 5s bị kênh

luongquangvinh89
8/9/2016 17:22Phản hồi: 9
Dạo gần đây mình để ý thấy màn con 5s của mình bị kênh bên phải phía trên màn hình, các góc còn lại thì vẫn ok k bị sao. Ấn xuống thấy nó lún lún tầm 1mm, cảm giác ọp ẹp ghê. Mình đã tìm hiểu qua tinh tế thấy đa số các bạn bảo pin phồng vs lại bị rơi. Vậy mình xin hỏi các bạn là nếu pin phồng thì bây giờ thay pin mất bao nhiêu tiền ạ? Pin thì m băn khoăn khu mình ở quán đt chắc toàn pin tàu pin lô rồi liệu thay pin đoa có đảm bảo cháy nổ không các bác? Còn nều bị rơi cong vênh thì các bác xui nhỏ keo vào. Không biết làm không nữa. Các bác giúp em vụ này với nhá
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Máy mình cũng bị nè. Hầu hết dòng ip5 đều bị bênh này. Pin phồng hay chai thì chưa chắc đâu. Vì máy mình mới chai có 3% và sạc có 180 lần. Mình đem đi bảo hành thì bị báo là lỗi thẩm mĩ ko đc bảo hành. Nghe đâu là lớp keo dính màn hình ko ăn nữa. Giờ chỉ còn cách đi thay ron là hết.
Từ trc h thấy ai cũg bị
Ko pải pin đâu lô hàng dầu ra hau nhu 99% bi nhi vay
o0cuoideu0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trích xong sôc đầu hay cuối thì cũng bị hết bác ạh, máy em mua tgdd, năm sản xuất 2016 đây vẫn bị như thường
@o0cuoideu0o Bác bảo vậy làm e đỡ lo, thôi cứ kệ vậy khi nào nó phồng quá thì lên 6 các bác nhỉ. Giờ ra 7 chắc giá cũng dễ chịu rồi
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
5s của mình cũng bị 😆)
Để xài bình thường tới giờ.
iPhone Se còn bị 😆) do kiểu thiết kế của dòng 5 nó vậy rồi, nếu bị lún duy nhất chỗ góc ngay nút nguồn thì do rơi rớt, vì ngàm chỗ đó ngay từ đầu đã bám ko chặt xuống như 3 góc còn lại, còn bị lún 2 bên cạnh sườn thì do pin phù đội màn hình lên, với lại còn do bị bung máy, bị hở keo ron màn hình.... Tùm lum
sipo277
TÍCH CỰC
8 năm
máy bạn binh thy đó ! nếu pin phồng thì sẽ bị hở ron xung quanh phần trên đầu !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019