Mạng 096 là cái quỉ gì thế ?

conheo83
18/12/2011 0:7Phản hồi: 22
trước tình hình là nhà mạng Sfone có vẻ sắp phá sản và sóng gió chập chờn, em muốn tiếp tục sống chết cùng CDMA nhưng.....khắp hang cùng ngõ hẻm của nước Đại Cồ Việt này chỉ còn có cái mạng Điện lực 096 là xài CDMA ! hỏi thăm một hồi các vị dùng mạng này ( toàn nhân viên Evn và bà con của họ ) thì được biết rằng sóng nó rất khỏe, có cả data Edvo như Sfone , nhưng hỏi thêm nữa thì chả ai biết gì hơn
vậy bác nào là Member tinhte có xài mạng này thì cho em vài dòng giới thiệu đi ạ . không biêt mạng này xài Blackberry được không ? và có add số như Sfone được không
thank các bác trước nha , em đang hy vọng ....!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
Lao vào 1 cái mạng sắp chết làm gì hả bạn..... 😃 Rồi sẽ vào tay Viettel sớm thôi.
tva123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế lại càng fải lao bác ợ . Kekeke
Kinh nghiệm của e là mấy cái đầu số đẹp thế thì chạ lo dề . Nhả ra cái là mí đại gia viễn thông lao vào nhận ngay
haynhi2101
ĐẠI BÀNG
12 năm
1/1/2012 đầu số 096 sẽ là của vịt teo. anh È Vì Én tê lê cóm chấm dứt. giờ kim dc số 096 đẹp là có giá lắm 😁
ngthgila
TÍCH CỰC
12 năm
hồi trước em dùng rồi mạng căng như vịt teo tết gọi tẹt chẳng bao giờ nghẽn mạng cả.còn máy cùi quá không vào mạng được hì
cái này sắp vào tay anh vịt teo rùi,máy evn để bàn nhà e k dùng đc nữa luôn :ninja: vs lại cái CDMA của a này mấy a trên TT bảo BB nó k bắt đc đâu bác,k nên ham hố.:adolf:
Chả có nhẽ :giggle:
samview
TÍCH CỰC
12 năm
Hễ cứ tra trong gsmarena.com mà có băng tần 2100 thì chạy 3G ở VIỆT NAM đc hết. Băng tần này sử dụng cho wcdma. Còn mang evntelecom thì băng 450 ( ít người xài ), còn băng tần 3G thì vô mạng đã lắm vì ít anh dành giật đường truyền
chính xác thì vào tay VT rồi , mà hình như nó hoạt động băng tần 450 GHZ nên điện thoại của bạn không xài được đâu
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
điện lực sắp bị vịt teo thâu tóm mà ! giống như AT&T nuốt chửng Cingular ngày nào !
trời ơi! sao toàn tin dữ ! " quá choáng váng vì số phận , chàng trai đã cất bước ra đi " ! chắc giã từ CDMA luôn quá .... huhu
Evn Và viettel đã chính thức ký chuyển giao rồi chỉ còn chờ công đoạn kiểm kê giao nhân(bàn giao) xong là chính thức công bố trên phương tiện thông tin đại chúng.
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
thằng EVN này 3G mạnh kinh
hạ tầng 3G của nó share 1/2 cho Vietnammobile rồi
Còn đầu số thì nghe đâu sẽ sáp nhập Viettel
Sau vụ thâu tóm này thì 50% hạ tầng 3g Việt Nam thuộc về VT. Mình dùng VT được gần 4 năm rồi. Mới vừa rồi - chán - thế là Mobifone .
Cứ Mobifone mà chiến các bác à
chit216
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn sắp gì nữa, EVN chính thức về tay VT rồi, mẹ ny mình làm EVN, bác nào có sim EVN số đẹp thì sướng nhé. sim EVN này có cả đầu số 042, chất phết 😆 mình có 1 cái
vậy nếu Sfone phá sản thật thì Vn tuyệt chủng cdma ....! đau lòng ! không có CDMA thì làm sao lên 4G được !
từ ngày 05/12/2011 evn telecom chính thức chuyển giao cho viettel
ngày 01/01/2012 sẽ chính thức gọi 096 là đầu số viettel
vậy cộng đồng Blackberry CDMA việt nam đi về đâu ?
mai mốt Sfone phá sản thì mình dùng 8330 như 1 cái từ điển + máy nghe nhac+ chơi game ?
haynhi2101
ĐẠI BÀNG
12 năm
8830 vẫn xài dc GSM mà. lắp sim vitteo,mobi,vina vẫn xài tốt. duy e thấy dùng vs mobi khoản sóng sánh hơi kém thôi.
người ta nói 8330 ! bác lại lôi em 8830 vào đây ! 8830 thì sao sánh được với 8330 chứ !
haynhi2101
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơ, hóa ra nhìn nhầm 😁
viễn cảnh các em BB CDMA only trở thành cục gạch là có thật ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019