Mạng 3G nào nhanh, ổn định và cước rẻ nhất cho mobile?

android0801
4/10/2011 8:19Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ơ, EVN sắp thành Viettel rồi - ko biết sẽ ra sao nhỉ?
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cứ cãi nhau làm gì? Sóng điện thoại thì mạnh yếu tùy từng vực nên cứ phải kiểm tra thực tế mới biết đc cái nào yếu, cái nào khỏe, khỏe thì tốc độ sẽ cao hơn còn yếu thì tạm tịt.

Còn về giá cước thì Vina bây giờ có vẻ là rẻ nhất (50k/1GB free) còn các mạng Mobi và VT thì 40-50k/512MB free thôi
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Loạn xà ngầu, mình đang định mua thêm một sim nữa mà chưa biết mua loại nào đây
Tốc độ Vina mình thấy ổn nhất. Đi đến đâu ở cái Hà Nội cũng thấy 3.5G.
dk trọn gói đi
mình đăng kí 360mb 1 tháng mà xem chưa đến chục cái video trên m.youtube là hết, còn đọc chữ hay xem ảnh thì xả láng
mình dùng i9000 mà mobi vs vina 3g kém lắm
cái thằng vietnammoblie xin cẩn thận nha ! tui mua sim thường đăng ký 3G để xài mạng 3G thì , mới xài chút à mà nó đã thế này ? duyệt vài web thôi nha chưa có dơnload hay xem phim gì cả nha ! mà đã còn 2 vnđ

Người gửi: 188
Ngày giờ: 02/09/2012 08:53:02
-------------------------------------
Tai khoan chinh cua Quy khach chi con 2d. Hay nap the toi thieu 50.000d de duoc tang 100%. Tai khoan khuyen mai co the goi & nhan tin lien mang, dich vu GPRS.
mms gprs streaming thì cái nào tốt nhất
mms gprs streaming thì cái nào tốt nhất hả mọi người?!!...^-^
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
VT có gói cước gì đó cho HSSV giá rẻ hơn 1 chút hả các bác?
Bây giờ em chỉ lựa chọn giữa VT & MOBI thì cái nào có gói cước rẻ nhất nhỉ?
@jonidontcry sim HSSV đăng ký gói Mimax (20K/tháng) => 500MB đầu truy cập với tốc độ 3G sau đó sẽ bị giới hạn xuống tốc độ 2G bạn nhé.
@62500119 20k/ tháng + 10k phí duy trì dịch vụ 😁
Sóng khỏe hay sóng yếu phụ thuộc vào địa điểm bạn đang đứng ở đâu. Như ở chỗ của mình bh mạng VT chậm như rùa, còn Mobi thì nhanh gấp đôi VT đấy thôi
jinke9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai ở ngoại thành thì Viettel, còn vùng đô thị thì Vina, Mobi. Mình thì dùng Vina gói Max, khi bóp băng thông vẫn lướt êm..

Sent from my Nokia 1280 using Tinhte.vn
@jinke9x Khu nhà mình đô thị HÀ Nội mà Viettel vẫn phăng phăng.Mobi thì không nói làm gì, sở trường của anh là ở thành phố lớn nhưng anh sắp tăng giá và bóp băng thông rồi các chú nhé.
Vina giờ cước bao nhiêu nhỉ? Em phải chạy qua Vina tháng sau thôi.
jinke9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vina gói Max 40k/tháng đó bạn, khi bóp băng thì vẫn nhanh hơn Mobi tí xíu..

Sent from my Nokia 1280 using Tinhte.vn
Tránh xa mobi ra nhé, mình mua sim3g khuyến mại, kêu được tặng tiền mà cứ dùng thi thoảng lại hết tiền, nạp thẻ 20k để duy trì đọc báo thôi, hồi đầu đọc ít nên cug không để ý lắm, sau thấy mãi k cộng tiền, thắc mắc gọi tổng đài, nó bảo tài khoản của chị phải còn tiền vào ngày tính chu kỳ cước, uh, thế ngày chu kỳ cước là bao nhiêu, em không biết, (hừm, công cụ kiểm tra trong tay mà không biết, bắt khách hàng nhớ sao nổi) chị cứ tính ví dụ ngày đầu chị hoà mạng là ngày 20 thì tháng sau cũng là 20, nếu tháng đó có 31 ngày thì giảm còn ngày 19; uh, thôi thế cứ nạp nhiều tiền cho tháng sau còn tiền cả tháng thì khỏi thắc mắc vậy.

Thế đâu đã yên, tháng này vẫn không được cộng tiền, lại gọi tổng đài thắc mắc thì sau khi kiểm tra một hồi, tổng đài kết luận sim của chị đã hết hạn khuyến mại. Mình tá hoả, ủa, đâu đã được 1 năm? Em tổng đài trả lời chị hoà mạng từ tháng 7, đến ngày 22/6 là hết hạn cộng tiền rồi. Trời đất, sao mà khéo thế, thôi lần sau cạch 3g mobi ra nhé, viết bài này chia sẻ với mọi người thôi, mình dùng sim mobi vẫn hài lòng vì khuyến mại đầy đủ, chăm sóc khách hàng tốt chỉ thỉnh thoảng bị bạn bè kêu sao tắt máy, trong khi máy mình chả bao giờ có khái niệm tắt máy, 😔
@spring16k8 Bị mấy thằng đại lý mời chào mua sim rẻ rồi, kiểu gì nó cũng bắt nạp tiền mới được km.
Nạp tiền để đc km thì ok rồi, quy định nhà mạng đã nêu rõ như thế, nhưng mình bức xúc vì cách hành xử của mobifone trong trường hợp này, cố tình dây dưa không nhận lỗi và kết thúc khuyến mại rất vô lý
bạn ơi tại sao mạng mobile download chập thế hả bạn
tôi dùng đăng kí 1 tháng thì download chậm như rùa còn. còn mua sang kb thì nhanh nắm là tại sao hả bạn. bạn có thể giải thích cho tớ được không.
Ở VN có khác, thuê bao phát triển nhanh, nhà mạng làm ăn chụp giật, lúc đầu tha hồ khuyến mại rồi bảo nhau tăng giá cước . CHỈ CÓ Ở VIỆT NAM :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019