Mạng di động nào tốt nhất ở Việt Nam?

cuhiep
5/6/2008 17:23Phản hồi: 648
648 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sinh viên thì Viettel mà tầm bố mẹ mình toàn Vina vs Mobi thôi
Dùng Viettel lâu rồi chỉ cay nhất mấy cái vụ tự đăng kí dịch vụ và trừ tiền, còn đâu thấy cũng ổn định,
em nghĩ là mạng vina tốt nhất. vì em dùng mỗi vina nên vote cho vina 😁:D:D
nhiều người chuộng Mobi , riêng khu nhà mình sống Mobi rất yếu , nên phải xài thêm Vina. Vina thì gọi bình thường , mobi hay bị mất sóng , nên chán lắm
@JJ lin tùy khu vực mà hạ tầng mạng khác nhau bạn ạ. Ở khu nhà mình sóng Mobi + Vina siêu khỏe, chỉ có Vịt teo yếu xìu.
@vetnangcuoitroi86 chắc vậy hihi
1 phiếu cho vina nhé.
Cho em bỏ nghìn phiê cho Mobifone nhé các bác hehe sóng khỏe cước rẻ.
baby60s
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuy khu vực chứ, sony lúc trước ở sg mình dùng mobi dịch vụ tốt mọi thứ ok nhưng về miền vùng núi thì lại chập chờn sóng yếu phải đổi sang viettel
nooan
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đang dùng vietel chưa dùng mạng khác nên chả tiện so sánh.
Mình đang dùng VinaPhone rất hay có hiện tượng : điện thoại mình đang mở bình thường mà ng khác gọi đến thì họ sẽ thấy "thuê bao quý khách". chán lắm
@xmencpx ngày xưa mình thấy Vina hay có hiện tượng vậy, giờ đỡ rồi 😃.
Xấu ngang nhau ạ 😁
Mình nói là hiện tại nhé,
Bây giờ Vinaphone còn hay hiên tượng Ng khác đang nói chuyện với mình thì tự nhiên mình ko nghe thấy họ nói gì hết nữa, cúp máy đi gọi lại mới dc
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xmencpx Mình dùng vina 8 năm rồi chả bị giống bạn.Bạn thử gọi 9191 thử xem.Chứ vina mình thấy khá OK.Viettel thì chỗ bạn không ổn đinh thử chuyển qua mobi xem sao.
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ có thể là viettell
Cũng vì lỗi này của viettel mà e phải chuyển sang Vina đấy
( e nghi là tổng đài phát sóng mua bằng loại máy rẻ tiền của TQ nên nó chỉ thế thôi )
Liệu có phải địa điểm nơi mình ở không bác nhỉ, e ở giữa trung tâm thành phố ( nhà ko phải cao tầng chung cư ) e đang nghiên cứu sang MObi
E có nghi ngờ do điện thoại nên đã thay máy điện thoai xịn luôn mà vẫn vậy
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xmencpx CÓ thể địa điểm của nhà bạn thuộc vùng lõm sóng nên bị như vậy hoặc bị nhiễu bởi các thiết bị kích sóng.Bạn cứ gọi 9191 đi.Xem người ta nói thế nào.Bên viettel bạn báo tổng đài chưa.
Cám ơn bạn để mình thử gọi xem
em nghĩ viettell là tốt nhất ạ
Hôm nay vào xem video thì nhân dc cái thông báo này "Dear VNPT users,
Your internet provider is filtering video playback. If you have lots of problem with videos, it's not our fault.
Please contact your client service to ask them why they are filtering your internet connection"
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangvuanh2005 Chắc bạn vào web đen rồi =))))))
khách hàng tin dùng của viettel
vieetjtell ạ
Mình vừa đi đổi sim luôn, nghĩa là đi ra làm lại sim mới, cầm chứng minh thư đi là dc, ấn tượng là cô bé rất xinh và làm cực kỳ nhanh chóng thoải mái vui vẻ, hôm nọ sang Viettel làm sim hộ đứa em mà bên viettel câu giờ cho gần 2 tiếng, bắt ghi 10 số đã gọi.... ( chứng minh thư và ng đầy đủ nhé ) căng thẳng như thi đại học......nản quá viettel,
Đấy là số rởm mua 50.000 đấy, số 09... mà tam hoa thì ko biết như nào
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xmencpx Mình cảm nhận vina giờ khác xưa rồi. CHứ hồi xưa thì thôi rồi ấy xin kiếu. Mà mấy sdt tam hoa bên vina cũng rẻ hơn. Chứ chất lượng mạng 3 thằng như nhau cả thôi.Được cái lọ mất cái chai.
@seth_ptit Em thấy giá cả số đẹp thì có vẻ viettel đắt hơn còn Mobi và vina nhẹ nhàng hơn tí, nhưng mà chất lượng thì 3 mạng như nhau thôi.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meocon259hp Mình cũng cảm nhận thế chỗ này hơn tí thì chỗ kia trồi sụt thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019