Mảng dịch vụ của Apple tăng liên tục trong 4 năm qua, sẽ có ngày Apple không còn phụ thuộc iPhone?

Duy Luân
2/8/2017 20:29Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

myhq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài iCloud, Apple Music lâu lâu mua Apps
Ngon
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
Ku trẻ nghé này =))
thứ nhất, đọc kĩ lại bài của anh đi ku, anh nói là chủ yếu nhé. số lượng người dùng mac với ipad được nhiêu % so với iphone? đéo ai chả biết itunes có cho windows và macs trước khi có cả iphone.
thứ 2, anh không dùng iphone nhưng có ipad, em gái anh dùng macbook air nhé. đừng nghĩ ai cũng rừng rú như mình mà nghĩ có vài chục triệu là ghê gớm =))
apple-microsoft đang chuyển mình để ko phụ thuộc nhiều vào 1 thứ.
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng mỗi Apple Music, cơ bản thấy hài lòng!
Cơ bản là nền tảng, thiết bị nó ngon thì người ta mới chi tiền cho dịch vụ.
Đội ăn lương vào dìm yếu ớt quá, Ếch 8 ế chắc đội ăn lương buồn lắm, dìm cũng không ra hơi 😁 Nghĩ cũng tội, nhưng hoi kệ :D
@Ga2018 Năm nay anh Sàm buồn đến mức chả thiết nổ doanh số nữa.
Báo chí cứ hỏi nhiều thì cười yếu ớt: "ít nhất cũng ngang với S7 năm ngoái" ^^ Mông lung như một trò đùa....
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Giờ SS còn nuôi DLV nữa cơ à, mới biết đấy :D
Ngon,Apple ngay cang lon manh,ung ho Apple, nam nay chac chan minh se doi iphone 8,chac chan la 1 sieu pham dang mong doi
Mình dùng
Iphone
Ipad
Macbook
Apple watch
Nhưng các dịch vụ thì mình ko có mua
Mình cũng ít xài app nên toàn xài app free là đủ dùng nên cũng tiết kiệm đc 1 chút tiền cho bx đi siêu thị
khi 01 cty bán ra 1 lượng lớn thiết bị phần cứng thì phần mềm cần thiết sẽ là cái thu tiền 😁
K phụ thuộc ip, hê, HÀI
Aduckuba signature
@aduckuba ?????
Đúng mà Apple đang kiếm được nhiều tiền hơn nhờ vào những mảng khác nhưng cái ngày mà Apple không còn phụ thuộc vào iPhone mình nghĩ còn xa lắm, iPhone vẫn là con bài chủ đạo của Apple từ trước đến nay.
Nhutno
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanh niên Việt Nam suốt ngày cứ đấu đá võ miệng về iFan, SamFan. Thay vì nói những câu vô bổ thì hay cùng nhau thảo luận về những cơ hội từ cái này. Sống mà không cầu tiến thì khác nào con thú sống cho qua ngày.
Không có iPhone thì mảng dịch vụ sẽ giảm đáng kể luôn chứ ko phải chơi. Nên Apple vẫn sống dựa vào iPhone thôi
Vậy mà có mấy xu donate cũng đòi cắn
Nhiều đứa đọc hết Cmt vẫn ko tài nào chịu nỗi, bọn diễn đàn khác kéo qua quá đông quá nguy hiểm, ko đếm tới seeder của adroid. Đông thật và tức cười nhất là mảng dịch vụ chỉ có ở Iphone, còn mac vs ipad thì ko. Mặc dù mồm vẫn chửi bọn này ngu bon kia bán máu để vào hệ sinh thái của Apple. Mồm biết nói 1 hệ sinh thái Apple, mà nó chỉ bán đc Dịch Vụ ở Iphone, còn mấy cái kia nó cho free hã. Hay là vì nhiều thanh niên vẫn còn đang cmt trên cái diễn đàn là iphone đã đc JB các kiểu. Nói ra cho nó đúng, nói mà ngta nhìn vào là biết chưa bao giờ xài thì nó nực cười lắm. Đúng là diễn đàn ko có cmt cười bằng video hay tiếng, nếu có chắc banh chành vì những cái phá cười của ae =)).
.
Mình thấy nó làm trò này vui, nó tạo ra xu hướng đt rùi ae cùng làm theo, rùi nó đi tìm con đường làm dịch vụ khi mà những ae còn lại đang chạy theo cái đt, nó vẫn phát triển song song cả 2. vì nó cần tiền và nó ko có đồ gia dụng, chip bán dẫn, nó rất tồi nó toàn đi mua và abc ăn cắp bản quyền. Nhưng các bạn sống thực dụng tí, ko tiền thì làm đc gì. Nó chỉ có vài thứ để mang đi so đo lãi rồng lãi giun với các hãng có chip bán dẫn, có đồ gia dụng, có cả smartfone. =))
namng
CAO CẤP
7 năm
@huybm Chào bạn, mình xin báo tin buồn cho bạn là bạn đang có vấn đề về đọc hiểu, do vậy các bạn cần đăng ký học 1 lớp nâng cao kỹ năng đọc hiểu trước khi tiếp tục viết bài bênh vực Samsung.

Mình xin trích dẫn 1 đoạn văn mẫu mà bạn rất yêu thích nhưng lại toàn đọc sai và hiểu sai:

"Samsung vừa báo cáo ước tính Q2/2017 với mức lợi nhuận kỷ lục 14 nghìn tỷ Won (khoảng 12,1 tỷ USD). Mức lợi nhuận của Samsung tăng trưởng 72% so với cùng kỳ năm ngoái. Và điều đáng nói nhất là với 12,1 tỷ USD lợi nhuận, Samsung sẽ vượt mặt Apple để trở thành công ty công nghệ có lãi cao nhất thế giới trong quý vừa qua.
(nguồn: Genk.vn)

Đoạn văn này ý chính là "Samsung vượt mặt Apple để trở thành công ty công nghệ có lãi cao nhất thế giới TRONG QUÝ VỪA QUA". Một nửa sự thật nó không phải sự thật, bạn lưu ý giúp mình nhé.
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
Ngồi ngôi vương điện thoại thông minh cũng 10 năm rồi, chắc rút kinh nghiệm sâu sắc từ cựu vương Nokia.
Vẫn còn 2 thị trường là Ấn độ và TQ chưa khai phá hết, do vậy iPhone vẫn có cách để phát triển thêm vài năm nữa.
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
Nhưng cái vấn đề là mình phải đồ apple mới xài đc dịch vụ đó 😃
trừ apple music ra
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe nói Apple sẽ tham gia vào ngành kinh doanh nguyên liệu lông cừu và bán không khí đóng hộp

Mảng nào cũng tiềm năng lãi khủng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019