Mảng tối của ngành phát triển Mobile Game

NeonNo
27/3/2013 17:58Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bk110303
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật là game việt toàn đi ăn cắp của nước ngoài rồi về mod, thêm cái kích hoạt để được chơi tiếp, thế nọ thế kia....từ lâu em đã không down game ở web của Việt, trừ 1 số nguồn tin tưởng như appstore, apkviệt, và 1 số bác uy tín ở diễn đàn tinhte, còn lại toàn lũ lười lao động, lấy của người khác đem về bán lại cho dân mình mà cứ vỗ ngực tự sưng " sản phẩm này của tao, tao làm ra tao có quyền thu phí"
đến cái phần mềm viber cũng còn có bố đem ra mod bán thì em cũng đến ạ luôn
Nói tóm lại việt nam toàn lũ chó dành xương!!
Hoainam.
TÍCH CỰC
11 năm
@batman1992 Bác sửa câu từ lại giúp.nhiều người nghe lại hiểu nhầm
ặc
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày trước mình quan niệm mấy game việt rất là vớ vẩn nhưng sau khi tìm hiểu kĩ và đọc rất nhiều thông tin phản ánh về game việt thì mình thấy game việt vớ vẩn thật
nhiều trò bựa nt lắm , hic
lên google play tích vào choˋ chơi no´ hiện lên toàn laˋ app việt lăng nhăng nhiều quá, app thì it maˋ rác thi nhiều.
Nhìn co´ cảm giác dùng mình vê mấy cái game rác này.app thiˋ còn đở chư´ game tẩy chay luôn.
May em ko viet duoc tv
Mình thì nghĩ rằng: nhà sản xuất game đã cảnh báo trước khi các bạn dùng rồi ( có confirm hẳn hoi giá tiền, bạn có đồng ý hay ko). Nên do vậy các bạn cũng nghĩ lại người ta có đúng hay ko?
Cộng với việc người ra sản xuất ra game, đầu số của người ta cũng mất tiền mà. Có fai ai cũng cho ko ai cái gì đâu? Để đưa 1 ứng dụng lên Android maket hay ios đều phải mất phí. Vậy tại sao người ta ko thể thu tiền từ các bạn? Ai cũng như vậy có thiệt thòi à 😁
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn nền công nghiệp game VN phát triển thì nên loại bỏ những công ty như thế này, có thể ý tưởng giống nhưng đồ hoạ khác, âm thanh khác, cân bằng game khác thì đó là điều bình thường như bạn ăn một món ăn thấy ngon, bạn mua nguyên liệu về tự nấu, có thể ko ngon bằng nhưng đó là món của bạn hoặc có thể bạn nấu ngon hơn thì sao. Mong sao game VN loại bỏ hết những kỳ thị không đáng có của thị trường nước ngoài thì mới có thể phát triển được.
có mà bạn, dùng root explorer hoặc pm quản lí file tương tự, nó ở ngoài thẻ nhớ nhé
Các sản phẩm trên không phải là Nhái lại theo như bạn biết, Các sản phẩm trên là hoàn toàn ăn cắp toàn bộ phần hình ảnh, âm thanh... Chỉ sửa lại phần tiếng anh bằng tiếng Việt. Bạn đã hơi hàm hồ kết luận khi không biết chuyện gì
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự là khá cáu! Có những trò chơi chỉ là sửa lại tiếng Việt rồi sau đó cho tải free, vào Game Tây Du Kí nó hỏi kiểu như: "Bạn có muốn Skip?"! OK 1 cái là đã có 1 tin nhắn gửi đi vào nhà mạng rồi. Dùng thuê bao nên cũng k biết sẽ trừ bnhieu xiền cho khoản đó!
Game trên Android của Việt Nam chỉ là 1 thứ cặn bã,rác rưởi !
toàn game kich hoat
Hoainam.
TÍCH CỰC
11 năm
harrynghiem mod đi đâu mà để box trò chơi android như bãi rác thế.toàn topic spam

Mấy ảnh minh họa
Hoainam.
TÍCH CỰC
11 năm
Sao ko xử lý triệt để được nhỉ.nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119