Mark Zuckerberg điều trần: độc quyền, có thể có Facebook trả phí, không dùng microphone người dùng

sonlazio
11/4/2018 2:23Phản hồi: 255
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.... Vậy đến khi nào thì cuhiep phải điều trần trước toàn thể anh em ?
@minhthuvc Đây ko phải Mỹ... Anh em muốn thì làm đơn gửi về đài 😁
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có 1 điều FB ko bao giờ làm được là kiểm xoát người dung ! Ý mình là các trẻ em !
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Buổi tối lên facebook lúc 20h tối, kéo 10 cái new feed thì đến 8 cái live sờ chym bán hàng online ... xem phim ... vớ vẩn vcd. Dẹp. Đã off facebook vừa chưa biết ngày nào trở lại. 😔
Cho tui hỏi :
1. Ai là đối thủ của tinhte? Liệu các bạn đang độc quyền?? 😁
2. Có sử dụng hình ảnh và thông tin anh em để qc ko???
.... :D
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
Anh ta ngồi chễnh chệ với đế chế của mình như một vị thần.
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề không còn là chuyện thu thập Thông tin người dùng, với nhiều người đơn giản thì thông tin nó chẳng có gì quan trọng. Mà vấn đề ở đây là FB giờ quá lớn đến mức họ đang mất kiểm soát với nó, nó lộn xộn, tạp nham. Một cái chợ mà BQL ko thể kiểm soát đc thì người ta có thể bán mọi thứ ở đó, vũ khí, độc dược, ma túy...
làm luôn và ngay đi
tẩy chay facebook đi
hoahoa999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình độc quyền con vợ mình thì có phạm luật ko 😁
@Khoidang :D
hippy2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khoidang Tại sao Mark ko thuê bạn đi trả lời điều trần nhỉ
dual1
CAO CẤP
6 năm
Đây giống như một màn kịch lố của fb với chánh phủ mỹ. Tên mark còn cười vui vẻ, mấy lão nghị sỹ đặt câu hỏi giống như mới tiếp cận in tẹc nét lần đầu vậy
@dual1 Câu hỏi yes or no coi nó đơn giản chứ không phải vậy đâu ban. 1 vd vui là bên đó police nói hỏi "mày có súng không? " bạn nói "yes" thì chắc gì còn cơ hội nhìn ánh mặt trời 😃
dual1
CAO CẤP
6 năm
@heobanhki Thủ tướng Lý Quang Diệu có nói thế này: một câu hỏi thông minh sẽ định nghĩa bạn là ai. Hằng năm ông mời các ceo và nhà lập pháp dự tiệc và có quyền đặt câu hỏi cho ông, một số người được vinh dự mời nhưng không dám dự vì sợ khi đặt câu hỏi ông Lý Quang Diệu sẽ im lặng.
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng ranh dối trá.
nguyendrum
TÍCH CỰC
6 năm
ở nước ta, bôi trơn là xong nhé!
Thanhcongdzo
ĐẠI BÀNG
6 năm
không thằng này xài thì thằng kia cũng xài, chẳng qua là khi nào thì lòi ra thôi
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Facebook is an American online social media and social networking service company based in Menlo Park, California."
Facebook có thể ko gây ảnh hưởng ngay lập tức, nhưng có thể ảnh hưởng từ từ.
Tốt có, xấu có.

AI, cũng sẽ như vậy. Và dần dần, việc con người bị AI chế ngự sẽ trở thành hiện thực.
Mình vào face chủ yếu để xem tin tức bạn bè, cài đặt tắt tất cả các :vị trí, danh bạ, micro, camera...
Vote FB có trả phí. Đặc biệt ở Việt Nam phí phải cao. Việt Nam dân số trẻ, học hành ít, ham chơi, chỉ chuyên hóng với chém gió giết thời gian, chả đc cái lợi ích dell gì.
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
các ông về mở fb gấu lên thấy nó suggest cái gì, lạng quạng đập ngay. Xong kiện fb làm tang hoang gđ =))
Worm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Túm váy lại các bác muốn gì khi sử dụng FB? Free thì phải chấp nhận quảng cáo, không chấp nhận thì nghỉ đừng dùng. Còn anh Mark thu thập hành vi người dùng là đương nhiên vì như thế những người quảng cáo như mình mới tìm được khách hàng tiềm năng chứ 😁
@Worm Vấn đề ko phải nó thu thập mà nó bán lại cho bên thứ 3 bác ơi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019