Master LED - Bóng đèn LED dân dụng mới của Phillips

Nam Air
10/3/2009 3:32Phản hồi: 36
Master LED - Bóng đèn LED dân dụng mới của Phillips
Hãng Phillips thường có nhiều sản phẩm chiếu sáng tiết kiệm điện được nhiều người biết đến và sử dụng, ví dụ đèn huỳnh quang tiết kiệm điện, đèn compact... Vẫn không ngừng nghiên cứu và chế tạo, Phillips lại vừa giới thiệu đến người dùng đèn Phillips Master LED (viết tắt của Light Emitting Diode, có nghĩa là điốt phát quang) là các điốt có khả năng phát ra ánh sáng hay tia hồng ngoại, tử ngoại. Đèn chiếu sáng bằng LED có các ưu điểm như gọn nhẹ, bền gấp nhiều lần loại đèn dây tóc hay đèn huỳnh quang, và có ưu điểm lớn nhất là tiết kiệm năng lượng.

Master LED của Phillips có hình dáng bên ngoài tương tự như các đèn dây tóc thông thường, có nghĩa là bạn chỉ cần mua đèn và vặn vào đui đèn có sẵn ở nhà. Đèn này chỉ sử dụng 7 watt, nhưng lại cho ánh sáng tương đương với một đèn huỳnh quang 40 watt. Giá Master LED là khoảng 50 đến 60$ một bóng, nhưng vói tuổi thọ lên đến 45 ngàn giờ (gấp 1500 lần đèn huỳnh quang) thì giá tiền của Master LED là hoàn toàn hợp lý.

Một sản phẩm khác đáng chú ý của Phillips là đèn LivingColors LED, bên trong đèn này chỉ chứa 4 bóng LED, hai bóng màu đỏ, một bóng màu xanh dương, một màu xanh lá, nhưng với bộ điều khiển đi kèm, bạn có thể tạo ra đến mười sáu triệu màu khác nhau, giống như số màu mà một màn hình LCD thông thường có thể hiển thị được. Giá bán của đèn này là 200$ và đã có mặt ở châu Âu từ năm 2007, nhưng hiện nay vẫn còn ít người được biết đến sự hiện diện của bóng đèn công nghệ cao này.

[relate]LED[/relate]
Theo Core77, ảnh: Phillips.com
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận tính lâu dài thì giá hợp lý. Nhưng bảo em ra chợ mà mua cái này về gắn vào đèn nhà thì hơi kó hihihi gần 1 triệu đồng 1 cái trong khi thói quen là không đến 10k 1bóng.
Chưa kể ánh sáng không đủ. Thà mua cái Điện Quang đắt hơn một chút nhưng dùng bền, sáng chói lọi. 😃
billho
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như giá nó thừa 1 con số 0 😃)
em thấy bóng Philips compact 11W khoảng 40 nghìn thôi mà ???
dạ không thừa đâu anh, hi hi, đèn compact xịn của phillips giá cao lắm, mà sáng cũng dữ nữa, và rất bền 😃

mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
trời, nhìn mà ... chảy nước miếng 😁
Bán ở đâu ở HN không Bro. Kiếm 1 con lắp thử xem thế nào 😁
ở dn có hok pro.để em kiếm 1con
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vừa mua về đang đi trên đường nó rơi 1 cái choảng thế là 1 chai theo gió " độ bềnh ư Hên Xui hehehehe "
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
Nhờ mấy cái hàng Tàu mà bố tớ không bao giờ đụng vào hàng Philip, cũng bởi chỗ tớ toàn là hàng tàu, hàng xịn mắc quá nên đa số các chủ cửa hàng ít nhập về :-s
Trời toàn đồ cho các đại gia!Nhà em tinh sơ sơ cũng phải lắp khoảng mười mấy cái thế này chắc đi mất!!!
Đúng là đầu tư ban đầu nhớn quá, trông bóng đèn hoành tráng thật, nó mà ngẻo giữa chừng thì buốt ruột lắm nhỉ
orionviva
TÍCH CỰC
15 năm
chỉ là tuơng đương với bóng 40 wats thôi,nếu muốn sử dụng như bình thường thì nhà em phải xài đến 2 bóng....hehe mua bóng này cấm hơi bị run tay đó.
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
Công nghệ của tương lai đây!

Có một điều mình nghĩ thú vị khi được chia sẻ với các bạn đây:

Hiện nay thực nghiệm cho thấy một bóng sợi đốt 40W có ánh sáng phát ra tuơng đương với một bóng com-pắc 7W. Với điều kiện như trên, một bóng sợi đốt chỉ 4.000 đồng/cái và một bóng com-pắc thì đến 60,000 đồng/cái.

Câu hỏi đây: Vậy cái nào gọi là RẺ? và cái nào là MẮC? :laugh8kb:
DcB
Trứng
15 năm
ai cũng biết là đèn sợi đốt tiêu thụ điện năng nhiều hơn compac, nếu tính theo giá tiền mua đèn và tiền điện phải trả cho từng loại bóng thì compac lợi hơn chứ bác 😁

mà đèn này có ở VN ko các bác nhỉ, dân dụng chắc chỉ phổ thông ở nước ngoài thôi nhỉ, hic
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
15 năm
hàng philip bền thì ai cũng bít,nhưng lam sao để giá cả hợp dới dân VN thì chắc chờ tới tết congo we,mất 1 chai để sắm cái đèn chi hổng bít nữa
matrix2500
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá điện tăng rồi, phải mua vài cái vè nhà gắn tiết kiệm điện thui ^^~~~~~~~
Với 40$ đó em làm một màn led hoàn tráng lun . Công nghệ Led giờ tiến hóa zữ lắm nhưng độ sáng và giá thành vẩn chưa hoàn toàn thắng bóng đèn bình thường . Nếu dùng đúng công suất thì nó vẩn phát nhiệt bình thường như dây tóc thôi trước em có bóng led 3w ( màu trắng ) phát ra ánh sáng sáng lắm !!! Nhưng nhiệt phát ra cũng lắm lắm luôn .
Còn bóng đèn 7 màu thì em cũng đã làm qua bằng led rùi . Mấy cái bảng quảng cáo các bạn lắm lúc gặp nó trong veo và làm bằng mica chử nó khắc 3d có thể đổi màu em cũng làm luôn dc rùi .
Nhưng em thật phục công nghệ nó ghê led sáng đều màu thì khi đó pha màu chuẩn mới dc ra dc hoàn toàn ánh sáng trắng . Em cũng có làm qua nhưng led bán tại vn đa phần là hàng trôi nổi không có thông số và có thì cũng không đúng .
45.000 giờ tính ra nó dùng đến 5 năm và 136 ngày. 1 triệu đồng hợp lý không ta? trong 5 năm mình mua bao nhiều bóng đèn giá rẻ khác ??
đó là 5 năm sáng liên tục bác ơi 😁

nếu tính một ngày mình thắp đèn 8 tiếng thì không biết đến đời con cháu nào mới hư. Nếu mua bóng đèn giá rẻ thì trong thời gian đó ta đã phải trả tiền điện gấp nhiều lần hơn như thế.

Gia đình em đang chuyển qua dùng các thiết bị điện tiết kiệm, và cảm thấy tiền điện giảm rất đáng kể, tận 25-30% mỗi tháng 😃
Mua bóng đèn tiết kiệm điện Rạng Đông hay Điện Quang cũng tốt chán roài, tiết kiệm điện, kích cầu, ủng hộ sản phẩm trong nước. 1 triệu đồng mua 1 đèn LED để thay trong nhà thì hơi khó, nhà em cỡ khoảng 100 bóng, hix hix
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc mình die rồi nó vẫn sáng như thường. ợ >_<
có vẻ ko hợp gu với người VN rùi.. Nhưng nếu có ai đã dùng thì cho xin cái cảm nghĩ với nha...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019