Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mất biểu tượng loa....

matnaden1009
30/7/2011 4:27Phản hồi: 20
Tình hình là tối hôm wa e vẫn thấy biểu tượng loa trên thanh Task Bar... Sáng nay dậy thì ko thấy nó đâu nữa...😔

Vào web vẫn nghe nhạc, xem phim vẫn có tiếng bình thường... ko có j thay đổi ngoài việc ko thấy biểu tượng loa trên thanh Task Bar đâu thôi ( Bất tiện vô cùng )....

E xài win 7 - Dell.

Bác nào biết chỉ e với... Thanks....!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột phải vào cái pin ý
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
vào control panel, vào mục sound nếu chưa tích dấu Place volume thì tích vào, nếu tích rồi thì bỏ tích đi nhấn Apply rồi tích lại và nhấn OK
Được chưa vậy đồng chí!
Có khi
restart lại là được đó bạn.
bạn nhấp chuột phải lên thanh Taskbar rồi chọn Properties. Trong khung vuông Notification Area, bạn nhấp vào nút Customize...
một hộp thoại bung ra, bạn để ý phía dưới hộp thoại sẽ có hai dòng màu xanh, bạn nhấp vào Turn system icons on or off
một hộp thoại nữa sẽ bung ra, trong hộp thoại này bạn tìm biểu tượng loa bên cột System Iconschọn ON bên cột Behavior
@sunvnken anh oi em làm giống anh mà sao no không cho chon on chỉ có off thui anh ak ai bít chỉ dùm em với
@sunvnken sao nó cứ để chữ of ko z anh
kho the ma cung hoi duoc
Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.
Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Local Settings\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.
Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process. Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task. Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra.
baoandzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baoandzen cám ơn bác, sau khi khởi động lại máy thì thanh Taskbar và icon loa lại xuất hiện...thank..
troll face 2.jpg
@luhoangphuc hay quá bạn ơi....... click phải chuột vào chỗ tastbar để bật icon lên thì chỗ sound nó bị mờ ko chỉnh đc. làm theo cách này thì nó hiện lại rồi. Thanks bạn 😃
@luhoangphuc bác ơi nhưng của mình k có local setting.mình dùng cả công cụ ctrl + f để tìm cũng k ra
@luhoangphuc rất tuyệt. thank bạn !^^
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào control panel, chọn notification area icon,
23.JPG tìm mục volume chọn Show icon notification
baoandzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy rồi bạn. như
Thấy rồi bạn... nhưng nó bị mờ đi..ko thay đổi được..?
baoandzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy rồi bạn. như
Thấy rồi bạn... nhưng nó bị mờ đi..ko thay đổi được..?
E
cx bị lỗi ntn ... làm theo cách của bác là sửa lại ok 😃 Thanks bác
Mới vừa làm theo, đã được, tks các bạn.
Cảm ơn bác Luhoangphuc nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019